Chào mọi người, gần đây mình có bỏ tiền mua con máy galaxy note 9 cũ hàng likenew 99% xách tay...

13/10/2021 20:15Phản hồi: 5

Chào mọi người, gần đây mình có bỏ tiền mua con máy galaxy note 9 cũ hàng likenew 99% xách tay của Mỹ về dùng nhưng cảm thấy pin cứ bị hao hao như thế nào ấy, do đây là lần đầu mua máy likenew 99% nên mình k có kinh nghiệm cũng như cách test máy cũ. Mình có dùng app Battery Accu để test thì nó hiện còn 86% (bị chai 14%) k biết như vậy có bth không. 1 đêm mình sạc xong tắt wifi/4G để máy ở đó đến 8 tiếng sau thì pin từ 100% tụt còn 97% - 96%. Các tác vụ mình dùng như: xem youtube 1 tiếng ngốn tầm 10-11%, lướt facebook + rep messenger 1 phút ngốn 6-7% (nhưng khi pin còn dưới 30% thì tụt nhanh gấp đôi tức chỉ lướt dc 3 phút là mất 1%), chơi game liên quân 1 trận tầm 20 phút thì ngốn 5%. Mọi người cho mình hỏi thông số như vậy là pin có bth so với các máy cũ chưa hay đã bị chai pin rồi ạ, mong mọi người chia sẻ ít kinh nghiệm sử dụng máy likenew xách tay cho mình với ạ, mình cảm ơn.

5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy cũ khi mua về thì pin đã chai rồi, tốt nhất là thay;
từ like new là gần mới chứ không mới, không mới như mới đập hộp, từ nầy như cái mồi để cho những người hay mua đồ cũ nghĩ rằng máy vẫn còn mới, gạt là từ hơi nặng chứ note 9 ra cũng đã lâu rồi.
tóm lại vụ pin của máy bạn là đi thay cục mới đi, vì nó chai theo thời gian.
@Kilo Victor mà cho mình hỏi các tác vụ mình sài như trên và tgian pin tốn thì pin còn dùng dc không
@Đặng Nguyễn Phi Đạt mấy phần mềm báo chỉ là tương đối... ball park... bóng lăn.
cách tốt nhất là bạn sạc đầy pin, rồi canh giờ dùng bao lâu thì xuống 20%, pin note 9 nếu còn mới dùng cả ngày luôn, không nhớ rõ lắm chứ nghe nói là 4000mAh.
s89hd
TÍCH CỰC
3 năm
Xem ytb liên tục 10 tiếng
Fb 10_11 tiếng
Liên quân 20p-5% thì dc 6-7 tiếng liên tục.
Trâu thế còn j nữa bạn.
s89hd
TÍCH CỰC
3 năm
Pin là linh kiện hao mòn do sử dụng. Nó như lốp xe máy. Mua cũ thì phải mòn. Mòn quá thì thay. :/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019