Review Máy in Canon MF445Dw đa chức năng - Bá trong tầm giá

dinhtrungttp
14/10/2021 2:37Phản hồi: 52
Review Máy in Canon MF445Dw đa chức năng - Bá trong tầm giá
Đây là review về Máy in Canon MF445Dw đa chức năng - Bá trong tầm giá của mình. Mình mua nó với giá 10 triệu 150 ngàn. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy in Canon MF445Dw đa chức năng - Bá trong tầm giá

Xin chào mọi người. Hôm nay, mình sẽ giới thiệu chiếc Máy in Canon MF445Dw đa chức năng với những tính năng hầm hố nhất trong phân khúc trung cấp, của thương hiệu Canon tương đối lâu đời. Nay mình xin phép được đánh giá về chiếc máy này theo quan điểm cá nhân và hy vọng qua bài đánh giá này mình sẽ nhận được thêm nhiều kinh nghiệm cũng như giúp những ai chưa biết, có thể chọn được chiếc máy in phù hợp với nhu cầu công việc.

Những thứ mình thích

In ấn, copy, scan đều 2 mặt tự động. Đỡ mất nhiều thời gian trong việc chờ đợi chiếc máy làm việc

Canon MF 445Dw-1.jpg

Ngoại hình: Máy in Canon MF445Dw với thiết kế hiện đại, gọn gàng, vuông vức nhìn khá chất lượng. Thiết kế tông màu trắng, mang lại vẻ sang trọng cho văn phòng làm việc.

Canon MF 445Dw.jpg
Panel dễ điều khiển: Được trang bị một màn hình màu cảm ứng cùng 3 phím cứng, tạo nên sự đơn giản cho người sử dụng. Gần như mọi thao tác đều sử trên màn hình cảm ứng màu này, từ kết nối wifi, xem thông báo, copy, scan,...

Kết nối: Máy được trang bị 3 kiểu kết nối cơ bản: Cổng USB 2.0 tương thích rộng rãi, Cổng LAN và Wifi/Wifi Direct. Kết nối máy in độc lập, ai muốn in gì in nhanh chóng. In ấn, quét ấn phẩm qua công nghệ không dây tiện lợi, không cần dùng đến dây cáp mạng hoặc cáp USB. Ngoài ra, việc hỗ trợ in qua điện thoại di động cũng thuận tiện cho người dùng.

Cartridge-057-canon 445dw.jpg
Vật tư thay thế: Máy in đa năng Canon 445DW dùng hộp mực 057 (Cartridge 057) và 057 H (Cartridge 057 H). Với số trang in theo thông số hãng lần lượt là 3.100 trang và 10.000 trang (độ phủ mực 5%). Hộp mực theo máy của chiếc máy này là Cartridge 057 thì bạn có thể in ấn thoải mái mà không lo vấn đề mực in. Nhưng nếu in ấn nhiều thì hộp mực Cartridge 057 H cũng là lựa chọn đáng giá.

Những thứ mình không thích

Đối với sản phẩm này thì mình hoàn toàn hài lòng, sau vài tháng sử dụng thì nó vẫn phát huy hiệu quả, ít bị lỗi vặt và hy vọng nó sẽ bền theo thời gian.

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Chiếc máy này có sẵn hàng tại Canon VN, nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm sử dụng. Tuy nhiên, hàng chính hãng tại VN thì giá khá chát (không dưới 20 triệu). Nhưng nếu bạn lựa chọn được cửa hàng, công ty uy tín về hàng nhập khẩu thì chiếc máy này có giá rẻ hơn hàng chính hãng nhiều (chỉ khoảng 10tr5).

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dạy tiếng Anh hay in tài liệu dù ko nhiều, mấy năm nay xài con 2900 mà in một mặt chậm quá, tốc độ rùa bò, đang phân vân con nào 2 mặt tự động mà rẻ bền
nybinh
CAO CẤP
3 năm
@Kuxin1512 Bác xài photo sẽ thấy nó khác 1 trời với máy in luôn. Lâu nay chạy worksheet cho lớp cứ quất tại nhà tiện lợi. Scan sách thì quét hết A3 này kia ngon.
athang89
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kuxin1512 bán để cho mình nhé về in cho con học thôi, bác zalo cho em nhé 0564220185
@athang89 Cái máy Canon nhựa nó giòn như bánh tráng vậy bạn, với cũ quá nên hơi ọp ẹp sợ vận chuyển tới nơi nó rã thành 10 mảnh mất 😆
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá này thì chỉ phù hợp với Cty là chính. Mình cứ 2900 thôi
Xin địa chỉ cửa hàng bạn ơi !!
dinhtrungttp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ly Hai Ca Mau Địa chỉ đây ạ: Lầu 2, 756-758, Trường Chinh, phường 15, quận Tân Bình, Tp.HCM
Cái này chắc cho dân VP có điều kiện. Mình xài LBP 3300 xài 5 năm nay. Trừ việc thay 1 lần thay hộp mực và trống thẹo định kì thì ko cóa gì phải phàn nàn. Quá trâu bò và bền bỉ dù là hàng bãi mua lại
lnt55
TÍCH CỰC
3 năm
@mrpresident55 Cái đáng phàn nàn là công nghệ in của Canon quá khác với phần còn lại, driver lại thiếu. Xài được thì ok rồi, còn không thì phải bỏ xó. Con 3300 của tôi không dùng mấy năm rồi vì không thể in qua wifi.
hefeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng mới tậu e này HP Laser MFP 137fnw đa chức năng scan, fax, copy, wifi đầy đủ. Nhưng ko có in đảo mặt. Tốc độ cũng khá nhanh 20 trang 1 phút. Với tốc độ in khá nhanh việc ko có in đảo mặt ko phải là vấn đề quá lớn. Mình có in vài tấm ảnh chất lượng bản in rất là rõ nét sắc sảo sát với bản gốc mặc dù chỉ có trắng đen. Mình mua trên lazada shop ủy quyền online của HP giá 3tr7 có mã giảm 😆 Mình chỉ dùng hộ gđ máy tầm này cũng đáp ứng đủ nhu cầu rồi.
chickenbg
TÍCH CỰC
3 năm
@hefeng Vẫn cùng do Canon Viet Nam sản xuất
hefeng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vxhonghui theo mình tìm hỉu thì khi hết mực máy sẽ ko in được Trừ khi đổ mực chính hãng giá hơi cao như bạn nói. Phải đem ra những chỗ chuyên sửa máy in (128 Lê Tuấn Mậu, P13, Q6, Hcm) d/c mình tìm trên mạng cũng gần mình, cho người ta Reset chip hộp mực 1 lần và dùng vĩnh viễn giá cũng rẻ thôi, rẻ hơn giá thay chip. Máy mình mới mua nên mực còn nhiều tối đa 2000-2500 trang, mình in phục vụ gđ cty nhỏ dùng chưa tới 100 trang nữa. Mình nghĩ còn rất lâu để thay ^^
hefeng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trungchinh15 đúng rồi bạn. Gía dưới 5tr mà đc full chức năng còn gì bằng.
hefeng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@princez khi dùng hết mực thì máy sẽ báo, và bạn đổ mực vào máy báo lỗi hộp mực ko in đc. phải mang máy ra tiệm reset hộp mực. giá cũng rẻ. Nói chung theo mình tầm đấy tiền mà có đc máy full chức năng như vậy là ok.
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
mình đang tìm 1 máy in laser màu loại rẻ nhất mà là hàng mới chính hãng
dinhtrungttp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhtuannd Máy chính hãng màu thì có Canon 623CDW, nhưng cũng không rẻ đâu bác ơi, hàng hãng thì giá chắc gấp đôi hàng công ty
Quốc dân thì cứ 2900 , bền bỉ theo thời gian , mình dùng mấy con đa chức năng đều nhanh hỏng nên h vẫn chưa có cảm tình lắm. Tất nhiên thời đại này nên dùng đa chức năng
princez
CAO CẤP
3 năm
@Trường35nq Con này nhà mình đang dùng, được cái là mực rẻ, linh kiện rẻ, cái gì cũng rẻ 😁 nhưng mỗi tội là chỉ in được 1 mặt, và không có scan
vietnhat02
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi tìm mua máy in cũng định lấy con này mà hỏi mấy cửa hàng k có, cuối cùng lấy con hp 428mfw
Chỉ thấy 2900 bá đạo thôi, mực rẻ, linh kiện rẻ, trâu bò.
Ae tư vấn e xin 2-3 mẫu để e lựa với ạ.
Ưu tiên là in 2 mặt, khổ a4 đổ về. Rẻ và bền. E dùng ít lắm, cơ mà cần ạ.
dinhtrungttp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@qng171 Chỉ in thôi thì a chọn dòng
- Canon 226DW hoặc Canon 223DW
- Hp 404DN
- Brother 2321D, Brother 2366DW
@dinhtrungttp Brother 2365DW thì thế nào bro? E thấy giá tốt quá
@dinhtrungttp bác mua ở đâu mà rẻ thế, inbox em với, đang định thay con máy toshiba từ đời tống mà bưã đi hỏi thì con này chính hãng 23 củ 😔(
dinhtrungttp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nịnastorm Đây nhé bác ơi
https://truongthinhphat.net.vn/san-pham/may-in-canon-mf445dw-da-chuc-nang-1495
Wokeyi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nói chung là tiền nào của đó. Cty mình cũng đang dùng 1 con ntn nhưng mẫu cũ. 1 con này đặt giữa cty tầm 10 nv thì in ấn scan các thứ khá là ok
o_obibi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kinh nghiệm của mình là ko bao giờ mua máy đa chức năng cho nhu cầu công việc. Mình đang sử dụng LBP3300 4 năm nay, ngon bổ rẻ.
Xịn quá mà đầu tư vô cũng sợ nó hư :v
2900 thì cũng tương đối cũ rồi, 3300 vẫn còn dùng tốt, ngon lành 😆
Cái này có in màu không nhỉ 😁
dinhtrungttp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A0kiji In màu thì tầm 12tr đấy bác
https://truongthinhphat.net.vn/san-pham/may-in-canon-mf-645cx-mau-da-chuc-nang-1428
Máy in thì mình chưa bao h thích canon, epson hoàn thiện ngon hơn, nếu ai dùng tiếp mực ngoài đi dây cũng ngon hơn, máy hút khỏe hơn, nhựa canon ọp ẹp hơn epson rất nhiều, màu cũng không được như epson...
p/s: mà epson luôn đắt gấp đôi canon mà nhỉ =]]
SpamsKiller
ĐẠI BÀNG
3 năm
"Bá trong tầm giá" ở đây cụ thể là gì bạn? Màn hình cảm ứng màu + kết nối wifi + 2 mặt?
Nếu gọi là xưng bá trong tầm 10 triệu thì nên so với những máy khác cùng giá.
kakeke
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy con đa năng này rất hay gãy bản lề, mình xài 4 năm 4 con rồi, ko hiểu sao con nào cũng hỏng sửa thì tốn mà vứt thì phí.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019