Trên tay bộ đồ chơi que tính nam châm, giúp kích thích quá trình phát triển trí não của trẻ

nkinhluan
14/10/2021 9:42Phản hồi: 20
Trên tay bộ đồ chơi que tính nam châm, giúp kích thích quá trình phát triển trí não của trẻ
Hôm nay mình trên tay bộ đồ chơi que tính nam châm, trong các món dành cho trẻ mình từng trên tay, thì đặc biệt rất thích bộ này. Nó giúp bé cầm nắm, khám phá và kích thích sự sáng tạo giúp phát triển trí não của bé rất tốt. Đầu tiên mời xem qua video

Bộ trò chơi mình mua có đến 64 chi tiết chỉ dành cho trẻ từ 3 tuổi trở lên, ngoài ra có những bộ ít hơn vơi 32, 42 và đến 84. Vỏ hộp được thiết kế khá đẹp, đầy đủ thông tin cũng như vài lưu ý khi cho trẻ chơi

Trong hộp bao gồm : 22 que ngắn, 16 que dài, 18 trái bóng và 8 que cong, một tờ giấy với những mẫu từ cơ bản đến khó.

Chất liệu que là nhựa ABS, mình cũng ngửi thử thì thấy không mùi, mỗi đầu hai que đề có nam châm với lực hút khá mạnh, những quả bóng tròn cũng có luôn nam châm bên trong. Không có những vật dụng nhỏ nên cũng khá yên tâm là bé sẽ nuốt vào miệng
Việc lắp ráp vô cùng dễ dàng, chỉ cần xem mẫu là có thể làm, bé sẽ tập chỉnh lại các vị trí sao cho đẹp, hoặc có thể sáng tạo bất cứ loại hình gì mà bé thích. Chỉ cần ráp đúng thì các hình khối sẽ không dễ ngã, các bé cũng sẽ tự khám phá ra được nhiều điều mới mẻ trong khi chơi

Những điểm mình thích
- Trò chơi khá an toàn, có thể giúp các bé tưởng tượng không giới hạn điều này rất tốt cho trí não

Nên mua hay không
Mình thấy đây là một món hoàn toàn đáng mua cho bộ sưu tập các trò chơi giáo dục của bé, hiện tại có rất nhiều sản phẩm rẻ hơn với chất liệu không tốt, mọi người có thể tham khảo và mua với giá từ 300.000vnd ở Shopee tuỳ theo số lượng chi tiết. Có thể tham khảo thêm trên Lazada.vn cũng như Tiki.vn. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác khá review khá nhiều món đồ chơi hay
@luong.binh Cám ơn bạn đã xem bài 😃
bộ này hay phết,để đặt cho bọn nhỏ
@skyline87 Cám ơn bạn đã xem bài
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
Oánh dấu săn sale 😆 cám ơn bác ri viu
@ktung Cám ơn bạn đã xem bài 😃
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng vừa đầu tư 2 giống hệt ( hãng khác), trẻ nhà mình rất thích, và người lớn chơi cùng cũng thấy thú vị.
@kiendt1973 Cám ơn bạn đã xem bài nè 😃
lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy tuổi chơi đồ này đc bác ơi
@lapmaihokdc Con mình 2.5t là đã chơi đc rồi ạ
Dạ từ 3 tuổi trở lên...!
Bộ này nhìn thì ổn, nhưng lực hút nam châm quá yếu. Xếp những hình cao tí là nó đổ ngay.
@đoàn bình nguyên Hình cao tí xếp vẫn được, nhưng đừng xách lên. Với lại bộ này có cái hay là khi ráp phải để ý từng chi tiết nhiều khi co một nơi nó hit nhưng không đúng vị trí nên ko sat với nhau... hom qua có hình mình làm mấy lần mới phát hiện ra... Hình nhỏ thì mình xách lên được, hình lớn thì để chơi chứ ko xách
Lực hút nếu mạnh quá cũng khó cho trẻ con gỡ ra...!
@nkinhluan Người lớn thì dễ nhưng với con nít thì hơi khó. Lực hút mạnh xíu nữa là ổn luôn.
Mình cũng có 1 bộ nam châm kiểu này, nhưng hình dáng khác. Nói chung loại này khá tốt, chơi cũng an toàn, các bạn nhỏ thích lắm
@lightingbolt Ok cám ơn bạn đã xem bài
Wuhaii
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lực hút nam châm ok ko bác ơi e mua cho con 1 bộ
@Wuhaii Vừa đủ chơi thôi anh, mạnh quá đôi lúc không hay cho bé
Em mua bộ 48 chi tiết giá 350K cho bé nhà 2 tuổi chơi mê tít thò lò, quên hẳn tivi ipad, nhìn con chơi vui mình thấy xứng đáng với số tiền bỏ ra, à mà cục tròn nó bẳng kim loại ko có nam châm đâu, mấy thanh dài mới có gắn nam châm nhé bác 😁
@haidnt Cám ơn bạn đã xem bài 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019