[Video] Adobe trình diễn Camera Raw trên Photoshop dành cho iPad sắp được cập nhật

Nhà Của Cáo
14/10/2021 12:9Phản hồi: 31
[Video] Adobe trình diễn Camera Raw trên Photoshop dành cho iPad sắp được cập nhật
Trên kênh Youtube chính thức của Adobe, họ vừa ra mắt một video trình diễn tính năng Camera Raw trên ứng dụng Photoshop dành riêng cho dòng iPad Pro. Tính năng này sẽ được cập nhật trong thời gian tới, và giải quyết vấn đề không dùng được ảnh RAW trên app Photoshop (iPad).

Rất có thể tính năng này sẽ được ra mắt trong sự kiện Adobe MAX sắp diễn ra vào cuối tháng 10, Adobe Max chắc chắn sẽ có rất nhiều điều thú vị.

Camera Raw trên iPad đang làm mình cực kì hứng thú, mình sẽ không còn phải tốn thêm một bước đưa ảnh RAW vào Lightroom xử lý trước khi touch ảnh bằng PS.

Trong video không show quá nhiều về công cụ này, nhưng theo mình quan sát thì nó khá đầy đủ như trên bản PC, chưa thấy các công cụ Brush thôi, còn lại về ánh sáng màu sắc, optical là khá đủ.

PS trên iPad chưa thực sự mạnh mẽ như bản trên PC, nhưng nó cũng đã đáp ứng được rất nhiều nhu cầu cơ bản của người dùng bình thường, tối thiểu như nghề mod của mình là vừa đủ. Trải nghiệm sử dụng PS trên iPad cùng với Apple Pencil cũng rất tuyệt, hi vọng mình sẽ sớm được trải nghiệm tính năng này.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

“Trải nghiệm” không phải “trãi nghiệm” nha mod
ChinDangShun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nightwish47 Hahaha, cũng đang định nói. Ngoài ra còn "trình diển", "diển ra", "quang sát"
Altwis
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sức mạnh iPad vẫn quá dư thừa cho những tác vụ này 😔 không biết bác Tim có tính cho iPadOS update khủng nào không
minhduc79bmt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vo Huu Phuc ipad chạy mấy ứng dụng làm ảnh video mạnh lắm nhe bác. mấy con xeon đó không phải là thế mạnh trong những công việc này đâu nên đừng lầm. mà pc không có vga thì chán lắm
@Brandon T corei5 cùng đời cũng ko hơn nó đâu 😆
vietn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Shanky chuẩn luôn là con ipad M1 nó quá kinh khủng... ko chỉ file prores mà kể cả h264 h265 nó cũng bá cháy lắm í
@Vo Huu Phuc So phải so core i7. Vì xeon dạng máy cá nhân này nó là core i7 cắt card on, xưa mình mua cũng vì do rẻ hơn i7. Nói chung tạm ổn, xài ok nhưng không mạnh
Photoshop trên iPad mắc quá, gấp đôi giá Lightroom 🙁
@Penguin Pingu Ps và Ai là 2 cái "đỉnh" nhất của Adobe mà nên phải làm cmn giá chứ.
Cười ra nước mắt
@Penguin Pingu Mua Adobe Photography plan, giá 2tr4 (2tr8) xài cả năm, cũng hợp lí lắm bạn.
latoan339
TÍCH CỰC
3 năm
dùng trên pc cho thoải mái
Giá mắc quá, mình không thường xuyên dùng nhưng vẫn thích, chỉ là giá quá cao,...
Wow. Video trên iPad đã được quay lúc “Thứ ba, Ngày 9 Tháng 1”
• Mình đã kiểm tra Lịch thì thấy năm 2018 và năm 2024 có cùng ngày này 🤣
• Thanh niên này xài iPad ko có chỉnh auto giờ. Vì chỉ có IOS 15 mới có "thanh 3 chấm" ở phía trên giữa để bật Multitask
@Nick SAM Nếu giờ đang hiện là 9:41 là đang cấm cap đó bạn ơi
Altwis
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nick SAM coi bài viết này đi bác : https://tinhte.vn/thread/vi-sao-hinh-nen-minh-hoa-tren-iphone-luon-hien-thi-so-gio-la-9-41.3153975/
@Trần Gia Khang. àh, thì ra là thế.
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
ai cho em hỏi pts với lr có gì khác nhau ko nhỉ, cả 2 đều để chỉnh sửa ảnh phải ko ạ
@qwarl Ps chuyên sâu hơn nhiều, Lr dạng ăn xổi ở thì chỉnh hàng loạt công nghiệp.
@qwarl Lr chỉnh cơ bản và mạnh về quản lý hàng loạt file. Ps chỉnh chuyên sâu, cũng có làm hàng loạt nhưng ko tiện bằng Lr. Thường là chỉnh Lr trc, xuất ra, chỉnh cụ thể từng file sau bằng Ps.
Raw mình toàn cho vào snapseed kéo, so sánh với darkroom, LR, và trình edit mặc định của iphone thấy tốt hơn, nhất là những bức ảnh thiếu sáng
superboyvc
TÍCH CỰC
3 năm
Không có cho Ipad Air / Mini 😔
thêm 1 lí do để mua iPad Pro
Nhìn cái này có vẻ hay ho phết 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095