Đã có anh em nào “thực sự” dùng Samsung Dex để làm việc chưa?

khương996
14/10/2021 14:41Phản hồi: 8

Mình thấy có tính năng này trên samsung khá hay ho, nhiều reviewer hay làm clip chia sẻ việc cắm con samsung vào màn hình và xem youtube, lướt web, thậm chí làm việc rất mượt mà ngon lành.

Nhưng lại chưa gặp ai thực sự dùng nó hàng ngày.

Có ae nào đang dùng thường xuyên ko? Chia sẻ cho ae với.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

benkwok
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình củng có dùng Dex để duyệt mail và test ứng dụng, nhìn chung thì Dex có thể giải quyết đc các vấn đề văn phòng cơ bản, nhưng để sử dụng liên tục thì chưa có được sự tối ưu do phần cứng và phần mềm chưa thực sự đảm bảo, kiểu như máy sẽ nóng hơn, các app chưa tối ưu tính năng khi mở bằng Dex nên dùng hơi bị tù. Đòi hỏi bạn phải lưu các tệp tin ở trên cloud thì nó mới có thể hổ trợ trực tiếp nhanh chóng được.
Nhưng bạn vẫn có thể sử dụng tạm trong những lúc cần chữa cháy khi laptop bị sập nguồn!

~~~~~~ Dex sẽ cần nâng cấp nhiều lắm để có thể tăng trãi nghiệm người dùng~~~~~~~
@benkwok Tức là chỉ dùng để chữa cháy, 1 tính năng thôi đúng ko bác.
benkwok
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khương996 Xài được nhiều tính năng nhưng trãi nghiệm không được tốt lắm!
vấn đề là có màn, có phím, có chuột thì nhấn m ẹ nút nguồn PC để vào Win làm luôn chứ bày ra cái Dex làm gì!?! Như bác ở trên nói trừ khi PC hay Lap bật méo lên mà việc thì gấp quá!

Sam rất dỡ trong việc phân tích thói quen người dùng, lại hay cố chấp!
bao nhiêu năm cây bút trên Galaxy Note ko ai xài mà ko chịu công nhận, rồi màn cong! có lẽ văn hoá HQ họ như vậy!
Em có 1 bác đồng nghiệp, mua con S (đời cũng lâu rồi) có kèm Dex về, sau khi tìm hiểu hết các tính năng , đi khoe với tất cả các đồng nghiệp về sự ưu việt. Sau đó thì bác đó cất cái Dex vô 1 góc tủ và ... không xài từ đó đến giờ.
Kết luận của em là Dex có những tính năng đúng là hay thiệt, nhưng hơi thiếu tính thực tiễn.
@ntdieu Chỉ để loè thôi à feng
hailongan
TÍCH CỰC
3 năm
Thường xuyên thì không, nhưng mình vẫn hay dùng cho 1 vài trường hợp nhất định
Như khi dùng app SS để tập thể dục, khi làm trên phone nhưng muốn thêm màn hình lớn
habubi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng quan tâm. Đợi review thực tế từ các bro đã dùng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019