Tập ở nhà với tinh thần không bỏ cuộc dù có khó khăn

KunAven
16/10/2021 9:29Phản hồi: 1
Tập ở nhà với tinh thần không bỏ cuộc dù có khó khăn
Chào các bạn Tinh Tế !
Nghỉ dịch tại nhà và bị hạn chế nhiều hoạt động trong đó có hoạt động thể dục thể thao, mình thấy nhiều người tăng cân và bản thân mình cũng có … Covid-19 lây lan bùng phát mạnh và ảnh hưởng nặng nhất là những người thừa cân, béo phì. Nên bản thân mình cũng thừa cân nặng nên đã quyết tâm trong mùa giản cách này phải giảm cân nặng và huyết áp bằng cách tập thể dục tại nhà và ăn chết độ cắt giảm tinh bột, chất béo, đường, muối … Ăn nhiều rau xanh, tập các bài tập toàn thân và uống nước nhiều để có thể giảm cân vừa an toàn, hiệu quả và nâng cao sức khỏe chống lại Covid-19.
Mở đầu mình tập các bài tập vận động toàn thân : nhảy dây từ 500 ~ 700 cái - high jum - nâng cao đùi - swat - jumping jech v.v… Mỗi bài 40s và nghĩ 20s làm 2 tua … Mục đích đẩy nhịp tim và làm nóng cơ thể.
Sau khi làm nóng và thấm mệt mình nghỉ giữa hiệp tầm 3 phút. Sau đó tập các bài tập thiên về vận động các nhóm cơ :
Cục tạ tay này mình chôm ở bên xưởng cơ khí … Tầm 15kg chế 2 tay nắm thế là tập mê say

Sau khi chán chê các bạn chuyển qua bài bụng thường thì mình plank tầm 1 phút và nghỉ 20s … làm 3 tua nhé …
Khi này mình oải lắm mà thôi nốt leo cầu thang 2 tua nữa là cả người ướt luôn….
Cố gắng mỗi ngày tập 60 phút.
Mình theo dỏi huyết áp và chỉ số cân nặng mỗi ngày.
Đây là 3 tháng giãn cách của mình … 9/9 và 9/10 mình tiêm phòng nhưng vẫn cố gắng tập …
Chúc các bạn sức khỏe và thành công
Mình hy vọng đây là động lực cho các bạn cố gắng và hành động.
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời bác. Phong thái tự tin, tinh thần tuyệt vời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019