Apple AirPods thế hệ thứ 3: thiết kế mới, hỗ trợ Adaptive EQ, giá 179 đô

Mikeknowsme
18/10/2021 16:57Phản hồi: 147
Apple AirPods thế hệ thứ 3: thiết kế mới, hỗ trợ Adaptive EQ, giá 179 đô
Apple trong sự kiện Unleashed chính thức ra mắt AirPods mới (thế hệ thứ 3), tai nghe có sự thay đổi về thiết kế và nó khá tương đồng với AirPods Pro nhưng không có eartips. Ngoài ra AirPods cũng được nâng cấp về âm thanh bên trong cũng như có thời lượng pin tốt hơn.

Apple nhấn mạnh vào khả năng phát âm thanh vòm Spatial Audio và hỗ trợ công nghệ Dolby Atmos để người dùng có cảm giác nghe âm thanh ở xung quanh thêm sống động hơn, cả khi nghe nhạc và khi xem phim, gọi group FaceTime,…

Screen Shot 2021-10-19 at 00.11.53.png
Vì có thiết kế tương đồng với AirPods Pro, AirPods mới thao tác bằng force touch ở phần chân tai nghe bằng cách chạm 2 ngón tay nhấn vào thay vì gõ như AirPods 1 và 2 trước đây.

Screen Shot 2021-10-19 at 00.11.58.jpg
AirPods 3 có bộ driver tuỳ biến riêng của Apple mới cho âm bass sâu hơn, âm thanh trong hơn, hứa hẹn cho âm thanh vượt trội hơn AirPods thế hệ trước. Bên trong AirPods 3 cũng hỗ trợ con chip H1 thông minh của Apple.

AirPods 3 hỗ trợ thêm codec AAC-ELD, giúp tái tạo giọng nói gọi voice tốt hơn, trong trẻo hơn, tự nhiên hơn, thích hợp cho khả năng đàm thoại FaceTime.

AirPods hỗ trợ kháng nước và mồ hôi (IPX4) phù hợp khi tập luyện thể thao ngoài trời trong lúc nghe nhạc.

Screen Shot 2021-10-19 at 00.12.57.png
AirPods 3 hỗ trợ Adaptive EQ theo Apple giúp có thể điều chỉnh âm thanh để phù hợp theo ống tai của mỗi người giúp mang lại chất lượng âm thanh tốt nhất. Microphone bên trong sẽ đóng vai trò đo đạc các âm thanh bên trong ống tai được phản hồi lại để AirPods sau đó sẽ phân tích và điều chỉnh âm thanh ở tần số thấp và trung âm sao cho phù hợp nhất với ông tai của mỗi người. Tức là khi bạn nghe AirPods một thời gian, tuỳ vào gu âm nhạc bạn nghe mà AirPods sẽ cho ra âm thanh đúng nhất dựa vào gu âm nhạc bạn hay nghe đó.
Screen Shot 2021-10-19 at 00.11.37.jpg
Phần case của AirPods 3, giống với AirPods Pro nhưng ngắn hơn chút. Mặt sau của case vẫn có nút bấm để pair hoặc reset.

Case này có hỗ trợ MagSafe và có thể kết hợp với sạc MagSafe hiện nay.

Quảng cáo

Screen Shot 2021-10-19 at 00.13.38.jpg
Apple cho rằng AirPods 3 có tổng thời gian 30 giờ nghe nhạc kết hợp sạc với case, trước đây là 24 giờ. Thời lượng đàm thoại liên tục là 4 giờ, nghe nhạc liên tục 6 giờ, sạc nhanh 5 phút là nghe được 1 tiếng.

Screen Shot 2021-10-19 at 00.13.58.jpg
Giá bán AirPods 3 là 179 đô chưa thuế đâu đó khoảng 4,2 triệu đồng.

Apple_AirPods-3rd-gen_iPhone-13-pairing_10182021_inline.jpg.small_2x.jpg
AirPods 3 vẫn hỗ trợ các tính năng thông minh như kết nối nhanh với thiết bị iPhone, iPad. Hỗ trợ tìm kiếm qua Find My, hỗ trợ giao tiếp với Siri.
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon, Airpods Pro cho người thích Earbuds
cryshop
TÍCH CỰC
3 năm
@Atus Atus Chính xác, tai mình không thể nào đeo in-ear lâu được, cảm giác bị ngộp thở luôn ý.
@cryshop Trước mình cũng không đeo được in ear mà qua airpods pro lại đeo được, h đeo qua earbuds lại thấy hơi lỏng chỏng
@Rubi Lee Nghe 30 phút cảm giác nhức cái đầu
@Atus Atus Inear lâu mình bị bít vs ngứa tai kinh khủng, con này hợp vs mình luôn
Riêng em vẫn đề cao em airpods pro vẫn quá ngon! Không biết cái này có dễ tuột không nhỉ thấy bự bự đáng yêu 😂🤣
@Khoa Phan Nè Ko có ear buds hay hơn chứ bro, dùng mau dơ và nó rất là lạc hậu như của sony vậy!
Thiết kế như Airpods Pro mà ko có Ear Tips.
Bảo đảm sẽ có nhiều nhà sản xuất sẽ thiết kế ra Ear Tips cho con Airpods 3 này đây.
@ThuanNguyen94 Mà cái case của nó thiết kế vừa kít như vậy, thì chỗ nào để đc ear tips vô nữa 🤣

Nếu ai thích xài earbuds có / có thể gắn ear tips thì ko nên mua con này rồi.

Con này chỉ dành cho những ai ko thích sự nhồi nhét, mà thích cảm giác như những Airpods đời trước và earpods dây.
2468
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nick SAM Chính là mình, ghét nhét cao su
@2468 Mình cũng ghét caosu vl. Từ khi airpod ra là thấy như ng tình kiếp trước
Mr..guru
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chờ đợi đã quá lâu 😍
liemoffline
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr..guru Mình không mua Airpod Pro vì cái nhét lỗ tai, bị rái ướt rất khó chịu. Em này đáng để mong chờ
Mr..guru
ĐẠI BÀNG
3 năm
@liemoffline Mình cũng có dùng Pro mà không đeo lâu được 😁
2468
ĐẠI BÀNG
3 năm
@liemoffline Giống mình
@Mr..guru quá lâu quá lâu =))
Ngon quá
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Đang dùng Airpods 2 và Pro. Trước đó cũng dùng mấy năm con Airpods 1 nên mình rút ra kinh nghiệm là chả trông mong đc chất âm hay từ Apple.
wolfderine
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pony. con Mk4 hơn Mk3 nhiều đó bác, đeo thoải mái hơn nhiều, chất âm tối hơn chút
@Pony. Cũng có phải là đắt nhất trong phân khúc đâu mà họ cứ nghĩ mình cao giá, nực cười. Thôi kệ, cứ cho họ sống trong thế giới ảo mộng, cân đong giá trị bản thân bằng con máy được lắp ráp tại các xưởng sweat shop ở TQ với mức lương công nhân rẻ mạt vậy
Pony.
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wolfderine vậy chắc không hợp với mình, mình thích âm sáng. May quá đỡ tốn tiền =))
wolfderine
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pony. thích âm sáng bác nên ngó mấy con B&O ấy
truong.smile
ĐẠI BÀNG
3 năm
đúng chiếc tai nghe mình chờ đợi bao lâu
phonggio
TÍCH CỰC
3 năm
Đợi đã lâu. Xúc thôi
Shut up n take my money
Có vẻ ngon
Giá yêu thế
@TyTysalon Con này sao mắc hoen pro đc bác, giá trên sàn TMDT pro <5tr
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thitkhohotvit https://cellphones.com.vn/apple-airpods-3.html.
Hệ thống CellphoneS đã đưa ra mức giá dự kiến của AirPods 3 là 5.590.000 đồng,
@TyTysalon Oài, cao nhỉ, hy vọng dưới 5tr còn cân nhắc.
@TyTysalon giá dự kiến sẽ khác xa với giá thực tế, con này ổn định thì chắc ko hơn đc 4tr5
chieubuon_na
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình mới lấy con airpods 2 mà đeo thấy dễ rơi ra quá, ko biết con pro với con 3 này đeo có chắc ko nhĩ?
@chieubuon_na Con pro đeo chắc, còn này mới ra nên hông biết.
@ThuanNguyen94 mình đeo con 2 mấy năm nay chưa bao giờ nó tự rơi ra cả, trừ khi đeo khẩu trang xong tháo ra không để ý nó vướng vào mới rơi.
chieubuon_na
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quadensatgai mình không hiểu sao tai phải thì chắc chắn chứ tai trái rất dễ tuột, nhất là có mồ hôi nữa
Chờ mãi! 😆 Có là múc liền! 😁
hans.lychee
ĐẠI BÀNG
3 năm
AirPods Pro vẫn đáng giá 😆)
matrix8145
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ e đã lâu!
richdadvan
ĐẠI BÀNG
3 năm
đeo con này đỡ ù tai
@richdadvan Ù là tính năng của ANC rồi 😆 nó phải chênh lệch áp suất để chống ồn tốt chứ
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
thôi thì lại ở lại vs air 2 , sắm con beats studio vậy !
Chắc chắn sẽ mua con này, xài qua airpod pro rồi và thực sự thấy ko thoải mái bằng đời 1 vả 2
@Lê Phi Uấn Nhưng nó có ANC. Cảm giác như mình được tách biệt khỏi xung quanh, đã. Nên phương án là mình sẽ chon Airpods Pro hoặc Beat Studio Buds.
@thanh_nhan Đôi lúc ngứa tai lắm bác ơi, hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019