Review So sánh nhanh Đồng hồ thông minh nghe gọi Hoco Y1 và apple watch 6

trungbill
1/7/2022 4:37Phản hồi: 55
Review  So sánh nhanh Đồng hồ thông minh nghe gọi Hoco Y1 và apple watch 6
Đây là review về So sánh nhanh Đồng hồ thông minh nghe gọi Hoco Y1 và apple watch 6 của mình.Mình mua nó với giá 700000 trên shopee hoặc lazada . Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về So sánh nhanh Đồng hồ thông minh nghe gọi Hoco Y1 và apple watch 6:

Chào anh em! Hôm nay mình trên tay và so sánh nhanh 1 chiếc đồng hồ thông minh có thể nghe gọi giá rẻ chỉ 700.000 và apple watch giá gần 10 triệu đồng.
anh em cùng nhau thảo luận nhé.

Đầu tiên là về thiết kế vì là 1 bản rep của apple watch seri 6 nên từ chiếc vỏ hộp sản phẩm chúng ta đã thấy sự giống nhau. Tiếp đến là sản phẩm đồng hồ. Bộ sản phẩm của chúng ta bao gồm 1 dây cao su có thể thay thế, 1 cáp sạc là dọck sạc không dây dạng hít nam châm.
Còn về mặt đồng hồ thì cảm nhận đầu tiên của mình nó rất giống với apple watch 6
chiếc mặt đồng hồ hoco Y1 chỉ có 1 màu đen thôi các bạn.

Bản mặt đồng hồ của chúng ta là bản 44mm với phẩn hiển thị màn hình là 1.75inch khá là to gần bằng apple watch seri 6 1.78 inch. Các bạn có thể thấy viền màn hình rất mỏng, không dày như các các bản rep 1:1 khác của TQ trên thị trường
Độ phân giải màn hình 320x385 px kính cong 2.5d cho cảm giác vuốt ko cấn tay.
mặt hông phải Với 1 nút cứng bên dưới và lổ mic đàm thoại
Mặt hông trái là 2 dãi loa thoại chuông báo cho đồng hồ.
Bên dưới mặt lưng là đế sạc và bộ cảm biến nhịp tim. Thiết kế của mặt lưng rất giống với apple watch seri 6.
Giao diện màn hình của Hoco vẫn là dạng thiết kế tổ ong ứng dụng đặc trưng, Xét về phần độ mượt của giao diện thì theo mình cảm nhận, nó không được mượt cho lắm so với apple watch, nhưng vẫn đủ dùng cho nhu cầu thông thường, chúng ta ko thể so sánh 1 chiếc đồng hồ chỉ với giá 700k và 1 chiếc có giá trên 10 triệu của apple watch. Nhưng nó vẫn có khả năng kháng nước IP68 xịn xò.
Chúng ta có thể đồng bộ và tìm danh bạ trên điện thoại, kéo từ trái qua để tìm tên theo bảng chữ cái. Ngoài ra chúng ta cũng có thể quay số để gọi trên đt, hoặc gọi trực tiếp bằng đt ngay lập tức.
Thông báo và hiển thị tin nhắn sms, zalo, messenger, shopee, lazada,... Tuy là 1 thông báo nhỏ nhưng nó sẽ giúp mình không bỏ lỡ những tin nhắn quan trọng nào.
Tính năng Đo nhịp tim thì theo mình thấy nó đo hơi thấp. Nhưng khi đo lúc chơi thể thao thì ổn định hơn.
Vẫn có chức năng theo dõi giấc ngủ sâu và không sâu.
Chức năng Theo dõi sức khỏe vận đông thể thao. Chúng ta có nhiều các bài tập như chạy bộ, đạp xe, leo núi, bơi, bóng chuyền, cầu lông,... Khi chơi và bật các chức năng này thì đồng hồ sẽ bật sáng đèn quét và đo liên tục nhịp tim cũng như quãng đường, calo đã tiêu thụ.
Kết hợp đồng bộ với app để đo quãng đường đi thông qua định vị gps trên đồng hồ và số bước chân đã đi được.
Thay đổi hình nền đồng hồ: thông qua app chúng ta sẽ có rất nhiều mặt đồng hồ có thể thay thế. Ngoài ra cũng có thế dùng chính hình trên điện thoại để làm hình nền cho đồng hồ.
Tìm điện thoại hoặc đồng hồ thất lạc.
Máy tính cá nhân.
Chúng ta cũng có thể dùng đồng hồ để chụp ảnh điện thoại thông qua kết nối Bluetooth.

Quảng cáo

Ngoài ra còn nhiều chức năng cơ bản khác như tìm đồng hồ hoặc điện thoại thất lạc, máy tính bỏ túi, báo thức,...
Lần sau mình sẽ test thử chức năng kháng nước của nó anh em đón xem nhé

Quảng cáo

Những thứ mình thích

là 1 bản rep của apple watch 6 nên chúng ta sẽ có 1 hệ sinh thái của nó như tìm mua thay dây da, cao su dễ dàng.
Khả năng kháng nước ip68 xịn xò.
Khi lưu thông trên đường vẫn có thể nghe và gọi điện thoại mà không lo bị giựt mất điện thoại.

Những thứ mình không thích

Giao diện tổ ong không thể mượt như của apple watch. Vì nó chỉ có 700k không thể so sánh với 10 triệu.
Chức năng đồng bộ theo dõi vận động trên app chưa ngọt và trơn tru.
Pin chỉ trụ được 1 ngày 24 giờ như apple watch 5 thôi.
Không có chức năng màn hình luôn sáng.

Nên mua hay không?

Mình nghĩ với cái giá chỉ 700.000 có thể nghe gọi và nhiều chức năng khác thì cũng nên cân nhắc để mua. Còn bạn thì sao

shopee
lazada

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực tế apple watch cũng ko hơn gì nhiều, nhưng bị nhà táo thổi giá lên hàng chục lần
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Demah Thật ra nếu nhìn gần mà ko mở đồng hồ lên thì đúng là ko biết được thật giả luôn 😆
@bubB Uhm
@bubB Vẽ ra nhiều tính năng nhưng k thực dụng đâu! Apple watch ji cũng coá mà mỗi việc chạy bộ dân chuyên chẳng ai dùng cả
@yushikara Chuẩn luôn. Toàn mấy tính năng làm màu
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
hum qua tự nhiên em đồng hồ mới tự nhiên đen thui, làm mọi thứ các kiểu thì sống lại, nhưng ứng dụng không tìm thấy em nó nữa.

tối về, thử với điện thoại khác thì như từng có cuộc chia li,

lờ mờ đoán đoán , ông tim cúc không biết có làm gì không nữa? , kết quả muốn dùng thì phải mua cái khác, hiệu khác, hoặc apple watch.

dự đoán tương lai, thím cúc muốn cho đồng hồ hiệu khác ngủm là chuyện cực kỳ dễ dàng
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@oxechip Thuyết âm mưu 😆
Bài viết chất lượng kém quá
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Demah Mình đã sửa lại bài. Bạn xem thử ổn ko? Hôm trước mình đăng dài quá anh em oải trách mình 😥
@nguyenmanhhung303 Mình thấy bài cũng ổn mà bạn. Bạn đánh giá 1* ác quá 😃
app4phone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill Hình ảnh chất lượng kém, nội dung ko được trôi chảy, góp ý với bác, bác đừng chèn logo với cái sđt to chình ình vào đó. Bác bán đồng hồ hay review đồng hồ ???
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@app4phone Thank bạn góp ý nha
Alent2002
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo kinh nghiệm mua airpods hoco hay TQ thì những món này chỉ xài được 1, 2 tháng là hư… nên mua cho trẻ con chơi ko chán thì cũng hư ;)
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Alent2002 em mua cho vợ em 1 con hổ vằn, được hơn tháng chết 1 tai, thêm tháng nữa thì dùng pin chắc đc 30' tịt. con hoco es39 thì dùng 3 tháng vẫn ngon ấy
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill con dòng này em ko biết này. để lúc nào em tìm hiểu xem nào
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Tùng0807 Gửi bạn tham khảo
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill ok bác ạ
zencafe
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 cái 700 đem so với 10 triệu mà củng so đươc á
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@zencafe Nó là rep thì mình cứ so thôi 😆😆😆. Nói chung là so ấy
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
Lũ trung quốc ăn cắp thiết kế sản phẩm không biết xấu hổ luôn... vãi khựa.
Ati Fa
TÍCH CỰC
3 năm
Oải cả cái so sánh 🤣
Công nhận giống thật, mà mấy cái TQ này thường pin rất khoẻ như con miband, sao con này pin tèo vậy ta ?
CosplayWibu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Apple thần thánh Chắc nó làm pin tèo cho giống apple 😃
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Apple thần thánh Thường có nghe gọi nhận thông báo liên tục sẽ rất hao PIN
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Tâm K Uhm bạn. Pin theo như hãng là 2 3 ngày. Mà mình khách gọi nhiều và tin nhắn cũng liên tục nên hơn 1 ngày là hết à.
CosplayWibu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai làm bộ tặng em là em nhận nha 😃
cả 2 đều thua con amazfit neo của mình đang dùng, hihi
@PhanDat123BL Cần nhất chức năng rung với đọc thông báo thì con neo không có. Nó chỉ để xem giờ là chính thôi bác ơi
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@PhanDat123BL Con đó giá gấp 3 mà ko có nghe gọi thông báo, chỉ được cái xem giờ thôi 😆
thà mua bi band còn hơn dùng AW nhai nhái thế này. Mình chỉ cần theo dõi nhịp tim, giấc ngủ, bơi, thi thoảng thể dục là đủ. Smartwatch nhắn tin gọi điện quá thừa.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Ngu Sy Cũng tùy nhu cầu mỗi người. Như bạn là thừa. Người khác thì thấy nghe gọi chạy xe này nọ xem giờ cũng ok ấy chứ
Cười vô mặt
Nếu độ bền tốt thì dùng cũng đc. Tuy nhiên mình nghĩ các tính năng về đo thể thao chỉ làm màu chứ ko đc chuẩn như các dòng Xiaomi và Huawei
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Dave ✅ Uhm bạn. Giá chỉ 700k nghe gọi quay số này nọ linh tinh cũng ok. Thương hiệu Hoco cũng ổn tuy ko lớn bằng Xiaomi và Huawei. Mấy ông lớn nghe gọi của TQ thì giá ko dưới 3 triệu rồi. Còn mấy con vô danh dưới 1 triệu nản lắm 😥
Ba đồ này mua về cho con nó chơi thì ok
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Gia Lâm Woww thật ngưỡng mộ bạn quá đi. Quá xá sang chảnh nè
Ngầu đấy
@Hoàng Gia Lâm Con nhà có điều kiện
Cười vô mặt
insafari
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thảm hoạ! lôi tất cả những tinh hoa của Applewatch ốp vào 1 cái vỏ và đổi tên một cách cẩu thả, họ chỉ bắt chước vẻ ngoài gần giống chứ phần mềm và công nghệ chắc không bắt chước được
Cười vô mặt
Cái này mình dùng Google map để xem đường được ko các bác...
Ngon đó chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019