Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các tác phẩm ấn tượng tham gia giải Weather Photographer 2021

_vphlinh_
20/10/2021 10:50Phản hồi: 21
Các tác phẩm ấn tượng tham gia giải Weather Photographer 2021
Sương mù, mây bão và tuyết… là một trong những hiện tượng thời tiết tự nhiên chính được lấy làm chủ đề trong 8.900 bức ảnh do hơn 3.300 nhiếp ảnh gia đến từ 114 quốc gia gửi đến Hiệp hội Khí tượng Hoàng gia Vương quốc Anh để tham gia giải thưởng được Hiệp hội tổ chức hàng năm. Sau đây là một số những bức ảnh ấn tượng đã được chọn lọc, mời anh em cùng thưởng thức và bình luận nha.

Sương mù trong ánh bình minh (Bức ảnh giành chiến thắng)

Ảnh chụp một sáng mùa thu đầy sương mù bao phủ một thị trấn nhỏ trên đỉnh đồi, tại Ý

Niềm vui tuổi thơ

Trẻ em tại một ngôi làng ăn mừng và chơi đùa dưới dòng nước trong một đợt gió mùa đi qua thành phố Chittagong, Bangladesh

Bức chân dung tự hoạ trên thuyền

Ảnh được chụp tại hồ Kok-Kol ở Nga

Tắm nắng

Một dải cầu vồng đầy sắc màu rọi trực tiếp vào chú cừu đang đi dạo trên đồng cỏ ở Isle of Skye

Bão Kansas

Quảng cáo

Một siêu bão supercell đang đến gần miền trung tây nước Mỹ. Supercell là một hiện tượng bão hiếm gặp, chứa những đám mây xoắn liên tục theo chiều thẳng đứng, thường đi kèm với mưa đá, gió lớn và sấm sét, với mức độ gây nguy hiểm cao nhất trong số các loại bão

Bơi trong dòng lũ

Một đàn ngỗng Canada đã lang thang nhầm xuống một con đường bị ngập tại York sau khi sông Ouse vỡ bờ

Làn sương sớm hôm

Qasr al-Hosn, một trong những địa danh lâu đời nhất ở thủ đô Abu Dhabi, bị bao phủ bởi một làn sương mù buổi sáng

Quảng cáo

Tia chớp tại Vịnh Cannes

Một cơn giông xuất hiện trong lúc trăng tròn ngoài khơi miền nam nước Pháp

Cầu vồng trong sương

Cầu vồng xuất hiện giữa làn sương mù trên đồi chè ở Tangerang Selatan, Indonesia

Ánh đỏ bập bùng

Núi Sapu ẩn hiện giữa làn mây trong suốt ba ngày, mỗi khi bầu trời quang đãng trong khoảnh khắc mặt trời lặn

Mists of Avalon

Quang cảnh tại Glastonbury, Vương quốc Anh, trong một buổi sáng tháng Giêng lạnh giá vào lúc mặt trời mọc

Vẻ đẹp sau cơn bão

Những hạt sương đọng trên lá tại Rừng Frenchs ở New South Wales, Úc

Cầu vồng sương

Mặt trời mọc xoá tan sương mù tại vùng Rannoch Moor phủ đầy tuyết trắng ở Scotland

Theo Theguardian
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Waooo
hhiepbi
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp quá, xin thớt link gốc để down về làm wallpaper. Tks
@hhiepbi Mình có dẫn nguồn ở cuối bài á, bạn vô đó xem rồi tải nha
@_vphlinh_ mình đã vào nguồn bài viết nhưng ảnh tải về có 1920 pixel thôi 😔
@vodanhdaisu Bạn thử click chuột phải rồi chọn Search with Google coi có ra kết quả nào có độ phân giải lớn hơn không nha, chứ mình cũng chỉ lấy hình từ nguồn bài thôi á
@_vphlinh_ mình đã làm như bạn và chỉ tìm đc 3 ảnh có độ phân giải từ 3000px 😔
@vodanhdaisu v là hết cách rồi í 😂
ảo thật đấy , mấy tấm ảnh qua tay mấy ông này là thành fantasy hết .
@渡辺稲荷 Mình cũng hông hiểu có mấy ảnh ánh sáng nó ảo ảo như photoshop vậy. Không lẽ chụp tự nhiên mà canh được như vậy ta?
256abc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nguyen N°5 Được hết bác ơi, có khi tốn rất lâu và setup cực kỳ công phu mới bắt dc khoảnh khắc 😑
toàn ảnh đẹp
Mấy tấm có cầu vồng đẹp thiệt, cả tấm sương mù nữa 🤓
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
ntherol
TÍCH CỰC
2 năm
Biết ơn mẹ thiên nhiên đã tạo ra những kỳ quan và dưới con mắt của những nghệ sĩ đã nâng kỳ quan ấy lên tầm cao mới, hy vọng vài chục năm nữa mình chộp được 50% góc máy như vầy.
ảnh chụp thiên nhiên nhìn đẹp ghê nha 😁
Đẹp quá. Mấy ảnh này rất phù hợp làm wallpaper Windows 11
reaper911
TÍCH CỰC
2 năm
Tui mà là ban giám khảo không biết chọn tấm nào luôn á. Tấm nào cũng đẹp xuất sắc.
cái ảnh trẻ em dòm sao hay nhỉ
Bác nào có link độ phân giải cao của mấy ảnh này ko ạ
Đẹp quá, nhiều hình cứ ngỡ pts
nhìn thiên nhiên qua đây không tưởng thiệt
Ngỗng đi chơi tín quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119