Trên tay máy lọc không khí gia đình Toyotomi, hàng nội địa Nhật, dễ sử dụng đối với người lớn tuổi

nkinhluan
22/10/2021 10:29Phản hồi: 15
Trên tay máy lọc không khí gia đình Toyotomi, hàng nội địa Nhật, dễ sử dụng đối với người lớn tuổi
Hôm nay mình trên tay chiếc máy lọc không khí gia đình TOYOTOMI, hàng nội địa Nhật Bản. Trước khi vào phần chi tiết, thì ưu điểm mà mình muốn chia sẻ ngay chính là chi phí vận hành, nó cực kỳ tiết kiệm điện, chạy 24/24 chúng ta chỉ tốn khoảng 2.000 tiền điện mỗi ngày mà thôi, đầu tiên xin mời xem qua video

Hộp sản phẩm rất đẹp và chắc chắn, bên trong có luôn một cuốn hướng dẫn hoàn toàn bằng tiếng Việt, cũng như thẻ bảo hành của nơi bán. Do là hàng nội địa chỉ dùng điện 100v, nên chủ shop gửi tặng kèm cục biến điện khá sịn xò, nên ghim dính vào luôn kẻo hôm nào lỡ quên là sẽ hư máy mọi người nhé
Nhìn tổng thế thì sản phẩm theo kiểu cũng đơn giản, với hình dẹp và chân đế đặt, trọng lượng toàn máy chỉ khoảng 3.4 kg
Chiếc máy lọc này phù hợp với những căn phòng nhỏ với diện tich từ 20 m2 trở xuống, cơ chế hoạt động của nó cũng giống như những chiếc máy khác mà thôi, hút gió vào và thổi ra thông qua các màn lọc giúp không khí trở nên sạch sẽ hơn.

Có 3 màng lọc, bây giờ mình sẽ tháo ra cho mọi người
- Mang lọc thô
- Màng lọc vi khuẩn
- Màng lọc bụi mịn
Với một số máy lọc không khí khác bắt phải thay màng lọc định kì khoảng 6 tháng, thì những màng lọc này cho chúng ta thời gian sử dụng lên đến khoảng 10 năm. Khi màng lọc dơ có thể lấy ra chùi cho sạch bụi và gắn lại sử dụng tiêp
Nó có một nút nguồn và chỉ cần ấn vào là máy sẽ hoạt động, ở mức độ bình thường thì máy chạy rất êm, hầu như không nghe tiếng động, khi ở mức độ mạnh thì máy có nghe ồn hon nhưng không đang kể, chúng ta chỉ nên sử dụng mức độ mạnh khi cảm thấy căn phòng hơi ô nhiễm.. hoặc khi chúng ta ra ngoài.

Những điểm mình thích
- Tiết kiệm điện, chạy êm, không cần thay màng lọc thường xuyên, cách sử dụng vô cùng đơn giản

Nên mua hay không?
- Cá nhân mình thấy chiếc máy lọc này phù hợp dành cho ông bà, cha mẹ, những người lớn tuổi họ không cần quá nhiều tính năng như kết nối app, sử dụng qua điện thoại thông minh mà chỉ cần sự đơn giản, ấn vào nút nguồn duy nhất là chạy. Có thể tham khảo với giá khoảng 2.900.000 ở Shopee cũng như trên Lazada.vnTiki.vn. Hy vọng giá sẽ giảm theo thời gian, một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luanduynhat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chèn link aff trá hình

1 sao + report
@luanduynhat Ôi bạn mới đọc bài mình lần đầu tiên hả, mình viết cả trăm bài toàn link aff.
tuonganh2512
ĐẠI BÀNG
2 năm
@luanduynhat H mình muốn mua ko có link sao mình mua bác 😁 . Mở cái tầm nhìn của mình ra bác ơi :D
HTP@87
TÍCH CỰC
2 năm
Cái vụ 10 năm nghe có vẻ hay nhưng liệu có an toàn ?
@HTP@87 Họ nói 10 năm nhưng nếu thấy dơ quá mình có thể thay sớm anh à
BigBalloon
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ơ đúng con mình mua này
@BigBalloon Ok, cám ơn anh đã xem bài
Đợt mình có định mua cái Xiaomi mà ông bà ở nhà ko muốn dùng, hàng Nhật nội địa thì các cụ yên tâm rồi
@NamDr Đúng vậy nè, cám ơn anh nhé
Lukaz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy này bật chạy 24/7 là chuẩn bài luôn anh em, cả tháng hết 50k tiền điện là vô đối
@Lukaz Đúng vậy, mình cũng thích cái chỗ tiết kiệm điện. Cám ơn anh đã xem bài
tients
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vụ 10 năm ko cần thay màng lọc nghe hơi ảo. Thử hỏi thằng bạn đang du học bên JAV nó bảo hãng này chuẩn nên yên tâm quất luôn 1 cái rồi 😁
@tients Cám ơn bạn nhiều lắm nè
Happy_4_U
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hãng Toyotomi này rất nổi tiếng bên Nhật nhất là về máy sưởi ấm.
@Happy_4_U Đúng vậy, cám ơn bạn đã xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019