Trên tay Yamaha TW-E3B: tai nghe True Wireless nhập môn có tính năng bảo vệ thính lực, pin tốt
AudioPsycho
8 thángBình luận: 89
Trên tay Yamaha TW-E3B: tai nghe True Wireless nhập môn có tính năng bảo vệ thính lực, pin tốt
Yamaha TW-E3B là tân binh mới trình làng của hãng âm thanh Nhật Bản. Tham gia thị trường tầm trung nhộn nhịp, TW-E3B có nhiều màu sắc, âm thanh giàu chi tiết, dễ nghe, bass ấm và gọn gàng phù hợp nhiều thể loại nhạc đi kèm tính năng Listening Care để bảo vệ thính lực, đặc biệt là pin trâu và có chống nước, mồ hôi, phù hợp với nhịp sống hiện đại. Giá bán chính hãng ở Việt Nam là 2.490.000 VNĐ

Tổng quan về thiết kế, màu sắc

tinhte_yamaha_tw_e3b (30).JPG

Yamaha TW-E3B có kích thước gọn gàng rất dễ nhét kín tai, cảm giác đeo êm ái, dễ chịu, tăng thêm độ kín để hạn chế việc rò rỉ âm thanh khiến chất lượng nghe giảm sút.

Quảng cáo

tinhte_yamaha_tw_e3b (8).JPG

Em này không có cái râu chìa chìa ra khi đeo trên tai.

tinhte_yamaha_tw_e3b (3).JPG

Yamaha TW-E3B có tổng cộng 6 màu.

tinhte_yamaha_tw_e3b (4).JPG

Lớp sơn lì, nhám, không bám vân tay.

tinhte_yamaha_tw_e3b (2).JPG

Chất lượng màu sắc đồng đều với cả tai nghe lẫn hộp sạc. Gam màu pastel toát lên sự nhã nhặn, kiểu màu nó mịn mịn như thế này nhìn dịu mắt lắm.

Quảng cáo

tinhte_yamaha_tw_e3b (16).JPG

Ra nắng là nhìn bao xinh luôn. Hôm nay Audiotinhte khum có bạn nữ, chỉ có trai xinh baby cute thôi nên anh em ngắm đỡ 😁

tinhte_yamaha_tw_e3b (18).JPG

Microphone hội thoại ở mức khá, nghe indoor và đi bộ ngoài hẻm dân cư thì nói ai cũng nghe, đeo đi xe máy hoặc mở nhạc ầm ĩ cỡ 76dB thì giọng người nói sẽ bị yếu, mỏng tiếng hơn một chút, cơ mà trong tầm giá này thì em nào cũng chỉ được vậy thôi các bạn à.

Thông số kỹ thuật

Yamaha TW-E3B sử dụng driver dynamic 6mm, Bluetooth 5.0 (hỗ trợ codec aptX), chống nước chuẩn IPX5, điều khiển trực tiếp trên tai nghe hoặc qua ứng dụng Yamaha Headphones Controller, thời lượng pin lên tới 24 tiếng (6 tiếng từ tai nghe, 18 tiếng từ hộp đựng),

tinhte_yamaha_tw_e3b (11).JPG

Quảng cáo

Hộp sạc dùng cổng USB-C.

Bạn còn có thể sử dụng độc lập mỗi bên tai. Nút vật lý ở 2 bên trái và phải làm nhiệm vụ gọi trợ lý ảo và điều khiển nhạc cũng như nhận/ từ chối cuộc gọi. Ngoài ra 2 nút này cũng có thể dùng để tăng giảm âm lượng, qua lại bài hát.

Listening Care và âm thanh

tinhte_yamaha_tw_e3b (9).JPG

Âm thanh của TW-E3B khi không bật listening care lên thì mình nghe tầm 75%-80% volume là đủ nghe hết chi tiết ở 3 dải âm, em này có kiểu tiếng mid ngọt, trau chuốt, không nhấn quá nhiều vào high mid, nghe vocal nữ như nhạc Kpop và Vpop sẽ không bao giờ bị chói gắt cho dù bản thu không được tốt lắm (Cầu Vồng Đêm Mưa - Trần Thu Hà, các album đầu của Mỹ Tâm), bass êm, gọn, dày, sub không xuống quá sâu nhưng về lượng bass ở sub-bass và upper-bass thì miễn bàn luôn, nó rất là đầy đủ để anh em nghe electronic, dance và cả hip hop, upper bass đánh tròn tiếng, chắc và không bị “ù” lên gây mệt tai khi nghe trong thời gian dài, treble em này thoáng, nhẹ, tiếng sáng nhưng cường độ bộ gõ như cymbal và snare hiện ra khẽ khàng, đủ để định hình không gian và tốc độ của bản nhạc.

tinhte_yamaha_tw_e3b (14).JPG

Theo Yamaha, Listening Care là công nghệ giúp người dùng nghe được chi tiết các dải trầm/trung/cao ở âm lượng thấp. Đây là giải pháp để bảo vệ thính lực của người dùng, ta không phải thường xuyên nghe nhạc ở âm lượng lớn nếu muốn có trải nghiệm trọn vẹn. Về lâu dài, việc nghe nhạc liên tục ở volume cao sẽ khiến thính giác suy giảm đáng kể. Bạn có thể đọc thêm tại đây.

Khi bật Listening Care lên, mình nghe tầm 65%-70% volume là đã thấy ô kê, dải âm thay đổi nhiều nhất lúc này là treble và bass, kích hoạt tính năng này làm sub-bass rõ hơn một chút, upper bass giảm đi một tẹo, trung âm gần như giữ nguyên và treble sẽ lộ rõ lên hơn, mình nghĩ là đâu đó cỡ 3dB

Kết

Đẹp, xinh, nhiều màu, chống nước chống mồ hôi, thời lượng pin cao, cảm giác đeo thoải mái và âm thanh rất ổn áp trong tầm tiền này, tới đây tại hạ dừng bút được rồi.

Từ 1/11-13/11, khi mua tai nghe TW E3B, các bạn sẽ có cơ hội nhận được bộ quà tặng có tổng trị giá 1,790,000. Thông tin chi tiết tại đây.
89 bình luận
So với tai nghe sony thì con này thế nào các bác ?
@Ngọc Quang 0028 Sony mới ra con WF C500 cũng giống giống vầy mà rẻ hơn chút , ko biết chọn con nào nhỉ
@ZzCapuchino Chưa nói về âm thanh nhưng thấy màu sắc và kiểu dáng thì tui thấy Yamaha nhìn cứng cáp hơn, nhiều màu cũng đẹp với nhìn fit tai.
@ZzCapuchino Cửa hàng đã có hàng trải nghiệm rồi đó bác. Xem review hay nên ra trải nghiệm thì tôi quyết E3B, chất âm ngon mà quà cũng ngon
Chưa biết ra sao nhưng chết lên chết xuống với bảng màu pastel này nha
Màu tím nhìn xinh quá
Mấy hãng Nhật thì uy tín về mấy đồ điện tử rồi. Yamaha thì lại còn nổi tiếng mấy đàn, ampli, loa rồi mixer thì cái tai nghe này đáng mong chờ
tungnd20
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@boyngo1988 Hahahahaha vậy mới nói bác cần xem lại lịch sử của Yamaha đó.
Chắc bác nghĩ cốt lõi của tập đoàn này là Yamaha Motors?

Không, hoàn toàn không. Khởi nguồn của tập đoàn này là một công ty chuyên làm đàn organ, piano. Thế nên kinh nghiệm về mảng âm thanh của nó không phải bàn cãi 😆
@tungnd20 ai ko biết yamaha làm nhạc cụ và loa nhưng tai nghe tw thì nó không chuyên và chưa làm mà, đây là mẫu giá rẻ và thử nghiệm thị trường thì outsource cho nhanh mắc gì phải làm dây chuyền riêng cho 1 sp cạnh tranh cao cho mệt, người ta gọi là OEM đó bác.
@boyngo1988 OEM là sản xuất hộ thì Iphone cũng vậy mà ai cũng xài rần rần, quan trọng là khâu thiết kế, phát triển công nghệ kiểm định vẫn là hãng và vẫn chất lượng. Tôi thấy ông comment là không đọc kỹ bài review của tinhte rồi. Người ta đầu tư cả vào công nghệ độc quyền của hãng thế kia, dù có gia công chỗ khác thì chất âm cũng không thay đổi đâu vì mỗi hãng có chất âm riêng biệt làm nên thương hiệu của hãng đó, âm được tune bởi kỹ sư hay kỹ thuật của hãng luôn thì mới được như vậy. Còn chất lượng thì khỏi bàn cãi vì Nhật người ta kỹ tính lắm.
Matevol
TÍCH CỰC
8 tháng
Sao mình thấy nó hoàn thiện hơi kém vậy ta so với JBL hay Jabra 🤔
@Matevol Hơn 2 triệu thì mong gì hoàn thiện cao cấp? tầm giá này chỉ hi vọng bền, pin trâu và gọn nhẹ
Matevol
TÍCH CỰC
8 tháng
@Evolution X Ôi bác ơi giờ tầm giá 2tr5 bọn Sony Samsung JBL Beats Google Huawei...nó làm nhìn thấy chất lắm 😄
@Evolution X Mấy con sony, ss, tầm triệu mấy hai triệu nhìn xịn lắm chứ chả chơi nhé bác.
@Matevol chuẩn
tan_thanh
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Nhiều màu sắc quá.mà nhìn nó na ná mẫu bây giờ.
Thiết kế nhỏ gọn, dễ bỏ túi, tai nghe thì thấy fix vào tai. Kháng nước IPX5, codec AptX. Nhiều màu. còn tặng nhiều đồ nữa. Không order thì tiếc mà order thì tốn xiền.
Tìm mãi mới được con tai nghe có chất âm kiểu này
mystique
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ủa Yamaha này có chung với Yamaha xe không các bác
CYRET
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@mystique Chung luôn bác Ya nó có nhiều mảng lắm
mystique
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@CYRET thank bác. Em cứ tưởng trùng tên
Ductri3107
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@mystique Tiền thân là mảng âm thanh trước,sau này nắm đc nhiều bí quyết công nghệ luyện kim nên chuyển sang làm xe máy,sx gia công động cơ đốt trong luôn.
CYRET
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Sao ko thấy ai review con yh e700 a , có ai ở đây thử và cho mình cảm nhận dc ko ?
Nghe review có vẻ ổn, thêm màu xinh chắc tậu 1 em quá
model mới baby cute da mặt sáng láng dữ 😆
với mức giá này thì những trãi nghiệm mang lại có vẻ ngon đó
Like Yamaha
Nhỏ xinh
Mình rất thích hãng yamaha
Sao nhìn hình thấy nó như đồ tàu vài trăm ngàn thế nhỉ???
@boyngo1988 không dùng cái mic để thu âm học ngoại ngữ qua app được bác nhỉ😔hic
@chetdichoroi Đã xài buds khi được tặng kèm dthoai rồi. Chán lắmmmm. Bass hụt, treb bể, mid lùi 😔((
@duchuyhuyduchd Mình đang nói đến chất lượng gia công á bác. Nhìn đẹp đẹp cái đã
@chetdichoroi đẹp và giá tốt, nghe hay thì minh thấy nen chọn JAYS
Dụng cụ âm nhạc của Yamaha phải nói the best rồi. Đi đâu cũng thấy mấy cây organ 🎹, trống, kèn, guitar 🎸toàn yamaha , tai nghe chắc cũng hay không kém
Nhìu màu quá nhĩ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019