[Video] Trên tay MacBook Pro 16" mới: Máy nặng hơn, dày hơn, đã hơn

Pnghuy
23/10/2021 7:40Phản hồi: 271
[Video] Trên tay MacBook Pro 16" mới: Máy nặng hơn, dày hơn, đã hơn
Màn hình to hơn nhièu so với màn hình của MacBook 16" trước đó. Tổng thể thì xấu thôi rồi. Đợi video thực tế hơn thôi, cái này giống mày demo.

Nguồn: YouTube Sang Sáng Suất Channel
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ko có ý định mua các phiên bản Macbook 15-16" do thiết kế dải loa 2 bên hơi rộng khiến cho tổng thể bàn phím ko tràn đều ra 2 bên. Nhiều người nói 13.3" hơi nhỏ, xài ko đã nhưng cá nhân mình thấy vẫn ổn & đủ rộng để xài, chưa kể tính thẩm mỹ cũng đẹp hơn. Còn về độ nặng & dày, nếu chấp nhận bản 15-16" chắc mình cũng quyết cái rụp, chả lăn tăn cho lắm 👌
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@Anonymox Mình thì vẫn giữ thói quen xài balo vì cũng tha theo 1 cơ số phụ kiện thập cẩm khác, tiện cho vô chung 1 chỗ, di chuyển cũng tiện 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@luanduynhat 40t rồi mà mua cái laptop cũng phải trả góp thì đuội quá. Lại còn tưởng hay lên khoe
@dcth Chuẩn! Già mắt kém phải mua bản to chứ. Bố đứa bạn mình hôm nó định tặng iPad ông nhất định 12.9 nhìn cho sướng
p1gK
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 K có tiền mua thì thoi, chê quài bạn 😃
ntmhung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy cũ nhìn hài hoà hơn
pikupi
TÍCH CỰC
3 năm
@ntmhung hichic, đọc tiêu đề bài viết đành tự chê con macbook 16 2019 của mình vậy: nhẹ hơn, mỏng hơn chán hơn 😔
sowtheseed9
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái tai thỏ nhìn thô 1 cách kinh khủng, mỏng mỏng tí thì đỡ, ko hiểu sao nhà táo chọn thiết kế kiểu này luôn
@sowtheseed9 Một phần nó thô vì nó không được bo cong theo gradient. Mình đọc thì lý do là MiniLED chia các vùng sáng theo ô vuông, nên không thể bẻ cong được như OLED hay LCD (led viền) được. Thôi đành chấp nhận, dù nhìn nó cục mịch vãi.
@zerolove77 Vậy có gì rồi mà chê thiên hạ!!!
Có hàng sớm hay thật
@_vphlinh_ Có khi nào lấy video nước ngoài rồi lồng tiếng không vậy ???😁😁😁
@_vphlinh_ Tinh tế chắc ngại sợ lấn cấn với Apple và các đại lý tại VN chứ chắc các Mod hiện nay đang vọc con 14.2 và 16.2 kỹ lắm để thứ 3 tuần sau đăng bài 😃
@_vphlinh_ Có tai thỏ kìa hi hi
@nospecial Hình như mấy tay tiền ảo trên TT theo lời khuyên của mình qua bên Webtretho lùa các dì, các mợ bên đó rầu 😁😁😁
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
dày hơn cũng tốt dày có vẻ bền bỉ hơn
sowtheseed9
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kunsubin cảm giác thôi chứ tôi thấy ko liên quan
@kunsubin Lưỡi không xương trăm đường lắt léo.
HungVu23
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kunsubin Máy nào rớt thì cũng sứt mẻ thôi, cái body dày quá làm liên tưởng đến mấy con laptop trạm HP.
@Hondacodon287 Sắp tới mày càng dày, càng nặng cảm giác sẽ chắc chắn hơn.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@flower_cutter tương lai sẽ như thế này, vẫn được khen là đẹp 😆) hãng khác sẽ là dày, thô, thừa cổng
Nhìn hơi dày 😔
@kunsubin Rớt cũng móp thôi. Dầy mỏng kô liên quan
canon30
TÍCH CỰC
3 năm
@KMIL307 chưa đầy 1cm chứ
dày hơn tới 6mm lận mà
mrdrg10
TÍCH CỰC
3 năm
@canon30 ơ bạn ơi 1cm bằng 10mm thôi bạn =)) 0.6mm nhé
@canon30 Ngáo vừa thôi cháu à. Học lại đo lường đi nhé
supersheep
TÍCH CỰC
3 năm
Dày hơn, thô hơn, quay lại bài toán cân đối như laptop Windows.
Năm ngoái khi mình bảo Macbook thiếu cổng này cổng nọ có thanh niên vào bênh Apple. Năm nay Apple đem lại y xì mấy cổng đó không biết thanh niên đó nghĩ sao.
Riêng tai thỏ quá cực đoan và vớ vẩn.
End-User
TÍCH CỰC
3 năm
@abbvvhh Nếu sơn đen vào phần bàn phím mình thấy hơi khó hiểu, trong dây chuyền nếu phần chassis nhôm đã được khoét CNC xong, mang đi Anodizing thì không đúng rồi vì phải nhuộm màu cả phần chassis chứ ko riêng phần bàn phím thế kia, nếu mang đi sơn, mà chỉ sơn tí xíu chỗ bàn phím cho thành màu đen, che phần thân máy lại... rất lằng nhằng, thêm công đoạn, thêm thời gian, thêm chi phí sản xuất.
@End-User Bạn xem video đi! Mình thấy rất rõ là sơn đen (mình ko hiểu về công nghệ và cách sơn lên nhôm thế nào nên ko có ý kiến). Khoan nói chuyện thẩm mỹ vì cái này mỗi người mỗi kiểu, chắc Apple muốn tạo điểm nhấn vì kiểu cũ lâu rồi nhìn nhàm, mình dùng Macbook từ 2008, cứ 2-3 năm đổi 1 lần, thấy lần này phần keyboard sơn đen nhìn lạ (chứ ko đẹp) cũng hay vì nhìn vào biết ngay Macbook đời mới 😃
@End-User nhìn rõ nè bạn, sơn đó
Screenshot 2021-10-23 at 21.19.45.png
@abbvvhh tháo hết phím ra chà lại :v
Nhìn khắm quá
@Hondacodon287 Dầy và xấu hơn bản cũ nhưng có điều kiện vẫn sẽ mua nếu nó phục vụ tốt cho công việc
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn cũng đâu đến nỗi nào
@Jinnie KTL nhìn xấu ỉa chảy ra
Mắc ói quá
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
@Cúc Vạn Thụ bạn i.ả chảy nhìn mới xấu nhỉ
@Jinnie KTL Không đến nổi nào như so với đời cũ thì xấu hơn
Hy vọng Apple k yêu cầu xoá video haha
@amanhunt Có con màn 27 nào đẹp bằng màn xdr ko bác, với mình ko làm design nên cty ko cấp màn xịn đâu 😁
amanhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Hieu Nguyen. Bạn phải biết như nào là giới hạn chứ, còn nếu cầu kì quá thì không con màn nào đẹp bằng màn 120tr của Apple cả
@amanhunt Vậy nên mua luôn con 16 là xong, khỏi cần màn ngoài xịn mà vẫn đẹp như màn xdr, mà còn hơn ở cái 120hz nữa
Cười vô mặt
amanhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Hieu Nguyen. Haha, nếu chấp nhận nó dày cui à : ))
nhìn cụm tai thỏ đạp vô mắt liền
@PVTuat Này mà tai thỏ? Tai voi
romero
TÍCH CỰC
3 năm
Màn đẹp quá nhể, riêng quả màn này là đủ lý do để đổi rồi!!
Các bố reviewer tinhte năm ngoái chê nó viền dày, thích viền mỏng, năm nay viền mỏng quay ra chê tai thỏ. Chả hiểu kiểu gì.
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
@Trần Tùngg người ta bảo thích viền mỏng chứ có bảo thích tai thỏ đâu??? cái gì ra cái đó chứ
BOT LOC
CAO CẤP
3 năm
@Pnghuy Chê thì chê mà yêu thì yêu đó, chả có em người yêu nào mà không có điểm ghét nào cả
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
@Trần Tùngg Chê cái viền chứ đâu có kêu đưa cái tai thỏ vô đâu
@Trần Tùngg @Trần Tùngg
Ông nói như kiểu năm trước viền vừa dày vừa có tai thỏ vậy đó, chả hiểu kiểu gì.
Tai thỏ đáng yêu quá!
@fifty @fifty Tải thỏ cũng được. Chỉ hụt hẫng cái bàn phím, lên hình nhìn full đen trông rất chi là tinh tế nhưng thực tế nhìn nó phèn hơn thiết kế cũ nhiều.

Mình cũng không nghĩ Macbook mới này là dày đến vậy, y như mấy con gaming luôn.

Mấy hôm nay cứ lên Youtube search xem con này ngoài đời nó thế nào nhưng coi bộ không đẹp như tưởng tượng.
dầy cui, như máy ngày xưa, quê mùa vãi, tai thỏ thì khỏi bàn, tởm

coi người ra review mà học, ai đâu như mấy thím itinhte khen bất chấp
Theshy114
TÍCH CỰC
3 năm
@SieuBanana Mắt ch* sao thấy được ngà voi mà tởm với chả không tởm
@Theshy114 thấy tởm thì nói tởm, bị mù hay sao ko thấy vậy nhỏ
@SieuBanana Bạn thông cảm, bố mẹ nó giàu, nên tư duy cháu nó hơi lệch lạc, ko vừa ý là phải chửi ầm lên 😆)
@SieuBanana Nó mở miệng ra là thấy thúi quắc bạn rep chi mệt
NKV_08
ĐẠI BÀNG
3 năm
ý kiến nhiều luồng lúc đầu đã nói thiếu cổng thì bảo đẹp thiết kế này nọ xu hướng giờ quay về thì bảo do đáp ứng nhu cầu người dùng.Nói sao cũng có người biện hộ thôi.Nhưng nói chung Apple đang dần sửa đổi sản phẩm lắng nghe nhiều hơn người dùng rồi còn đòi chi nữa.Bớt tâng bốc thôi còn mình thấy đúng nghĩa bàn phím cảm ứng cùng hạn chế cổng bỏ đi là đúng,cái bàn phím lỗi hoài chán.
Mình nghĩ Apple hoàn toàn có thể bỏ được cái phần notch kia, vì phần cam kia so với phần viền không quá khác nhau về kích thước, nhưng mình nghĩ họ muốn làm thế để có những cái nâng cấp sau này, chứ làm 1 phát ngon luôn thì sau này lại hết thứ để nâng cấp
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@danghuong18 Đúng, cảm giác cố tình làm cái tai thỏ
@centernc viền iPad hiện tại vẫn còn dày nha, nó mà muốn làm mỏng lét nữa thì "tai thỏ incoming" 🤣
@danghuong18 Uầy mà hình như video Youtube toang rồi các ông giáo ạ, này thì khoe review 😂, vi phạm chính sách của nó rồi.
ngocquangit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vitgia Cạo ko được đâu, tôt nhất là dán hoặc sơn thêm 1 lớp tương tự.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019