Cảnh báo các bạn có nhu cầu mua Iphone ATO tại cửa hàng Điện thoại mới.

thanhlongdo
23/10/2021 9:9Phản hồi: 5
Cảnh báo các bạn có nhu cầu mua Iphone ATO tại cửa hàng Điện thoại mới.
Tháng 4/2021 tôi đến cửa hàng Điện thoại mới trên đường Thái Hà, Quận Đống Đa, Hà Nôi. Tôi biết cửa hàng qua một lần lướt Facebook. Cửa hàng quảng cáo có bán Iphone Xs đã active, trôi hết bảo hành, nhưng máy còn nguyên zin, chưa đụng trạm, chưa bóc bách gì cả (Họ gọi máy này là dòng ATO, tức là active online, nhập từ nước khác về dưới dạng đã qua sử dụng, mục đích là để trốn thuế). Khi đến cửa hành mua máy, họ đem ra cho tôi mấy chiếc. Những chiếc máy mà họ đem ra nhìn mới coong, bóng bẩy, không có hộp, không có sạc chính hãng, thông số pin còn 100%, máy sản xuất 2018. Cửa hành dùng phần mềm nào đó kiểm tra cho tôi xem thì pin sạc có mấy lần. Nhìn vào những chiếc máy "mới" và thông số pin ấy mà tôi hoa hết cả mắt và tin tưởng tuyệt đối cửa hàng. Nhưng sau 6 tháng sử dụng, tôi phát hiện chiếc máy của họ là máy dựng. Vì máy đã không còn áp. Tôi tình cờ phát hiện ra điều này khi xem clip hướng dưỡng xem máy có còn zin không của một bạn trên yutobe. Sau khi tháo sim ra, tôi lấy hơi hút ở khe sim. Kết quả là máy hở chỗ nào đó, mùi keo thì nồng nặc. Như vậy là máy đã bị bóc, có thể là để thay pin. Tôi đem ra cửa hàng thì họ bảo, có thể đây là chiếc máy họ lấy ra trong cả lô và bóc ra để kiểm tra nên mới thế. Tôi thì không tin vào họ nói nữa, tôi yêu cầu trả lại. Ngay lập tức cửa hàng trả lời sẽ nhập lại với giá máy cũ. Máy lúc tôi mua là 10.690.000. Nhưng giờ họ nhập lại với giá 8.660.000. Vậy là tôi mất 2 triệu. 2 triệu trong 6 tháng sử dụng một con máy dựng. Mong các bạn khi mua máy ở cái cửa hàng Điện Thoại Mới này hết sức cẩn thận. Tôi giám quả quyết với các bạn không có con Xs nào là hàng trôi bảo hành như họ nói. Vì Xs đã kết thúc sản xuất từ lâu. Nếu mua hàng cũ, các bạn hãy lựa những con còn bảo hành quốc tế dài và còn áp. Hãy lựa cửa hàng uy tín. Đây là bài học đắt giá cho tôi và các bạn.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính ra bạn còn hên chán, 6 tháng mà nó chịu thu lại vậy là cũng được rồi
timkiemhoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zThuaNguyen Chính xác . Nói thẳng ra là giá trị bài học còn rẻ. Do hên
@zThuaNguyen Không biết hên hay không, nhưng mình thấy cay vì nó dắt mũi mình đơn giản quá. Mình nghĩ sẽ rất nhiều bạn bị lừa như mình. Chiếc điện thoại mà mình trả lại, chắc sẽ lại được bóc ra và bán với chiêu trò cũ. Nhiều bạn sẽ lại bị lừa như mình
@timkiemhoai Tình cờ xem cái clip của một bạn tên là Hoangkien mà mình phát hiện máy mình là máy dựng
timkiemhoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thanhlongdo Đúng. Bạn lên tiếng cảnh báo là chính xác. Cho 👍bạn vì tinh thần cộng đồng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019