Trên tay Apple Watch Series 7 bản thép đen và dây thép milanese đen siêu đẹp

27/10/2021 15:50Phản hồi: 126
Trên tay Apple Watch Series 7 bản thép đen và dây thép milanese đen siêu đẹp
Thép đen luôn là bản Apple Watch đẹp và liền lạc nhất trong tất cả các phiên bản. Độ bóng của thép, độ bo cong của thân vỏ cùng với màu tối làm cho Apple Watch thép đen trông như một viên ngọc vậy. Mời các bạn xem video trên tay:

1. Mặt thép đen (graphite)

Hộp của bản thép đen và dây milanese đen trông sẽ như thế này

Series 7 thép đen bên cạnh Series 7 nhôm đen

Đặt cạnh nhau các bạn sẽ thấy bản thép đen bóng bẩy và lộng lẫy hơn nhôm rất nhiều

Cụm loa 1 dải dài thay cho 2 dải ngắn như trên các series trước

Bản thép mặc định sẽ có Cellular nên sẽ có vòng đỏ trên nút Digital Crown

Màn kính của bản thép mặc định là kính sapphire cho chất lượng chống trầy cao hơn nhiều lần so với kính ION X trên các bản nhôm

Mặt lưng của tất cả các phiên bản thì hoàn toàn giống nhau, làm từ gốm với cụm cảm biến tim, SpO2 và điện cực ECG đặt trong lớp kính sapphire

Quảng cáo

2. Dây thép milanese đen

Combo dây thép milanese đen và mặt đen rất ton sur ton

Dây thép milanese có kiểu hoàn thiện cũng là thép bóng với những sợi nhuyễn đan vào nhau

Vì sợi thép đan rất nhuyễn nên mặc dù là thép nhưng dây rất mềm mại. Người dùng dễ dàng điều chỉnh độ rộng-chật của dây từng chút một

Quảng cáo

Nhờ độ mềm và mỏng mà cái gỗ gập đôi dây lại không bị phồng nhiều như trên các dây vải sportloop

Dây milanese sử dụng một miếng nam châm để hít lấy thành dây giúp cố định sợi dây. Viền của miếng nam châm được chêm cao su giúp không làm trầy thân dây khi va chạm

Mặt đồng hồ contour mới trên bản thép

Mặt đồng hồ Modular Duo đơn sắc trên bản thép

Dock sạc trên Series 7 thép vẫn là bọc nhôm chứ không phải bọc thép bóng như trên các series trước để phân biệt nữa. Cục sạc này sẽ giúp Apple Watch Series 7 sạc nhanh hơn các series trước rất nhiều.

Thêm hình ảnh đeo thực tế combo mặt thép dây thép đen

Nội dung QC
Cám ơn Hnmac.vn đã cho mình mượn Apple Watch để trên tay
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ring
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thép đen lúc nào cũng là bản đẹp liền lạc và ít trầy xước nhất.
ring
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vicktorbui mình dùng 2 con, mỗi con hơn 2 năm, thấy k xước chút nào.
ring
ĐẠI BÀNG
2 năm
@abbvvhh bản vàng mình ko biết, bản đen thì ko xước luôn. Mạ bền vãi.
PjLyTam
CAO CẤP
2 năm
@hoangtrinh8282 Đeo thép 3 trần mấy năm mà vẫn ngon lành luôn, bản nhôm, động nhẹ cái xước hết, lau màn hình còn xước
@ring Thép trắng mới là bền nhất đó b
Đã từng đeo bản thép đen 4 năm! Giờ khoái màu zàng
@hoangtrinh8282 Vậy à bạn? mình sẽ mua 7 Gold, trc giờ thích thép vàng nhưng nhìn đồng hồ trắng vợ mình dùng case xước dăm nhiều nên nghĩ gold cũng vậy
@abbvvhh Bản thép vàng sẽ đỡ thấy hơn đó, y như thép bạc trên iphone và thép vàng vậy thôi
@hoangtrinh8282 Cảm ơn bạn. mình iPhone cũng thép vàng nhưng bỏ vào ốp suốt nên không xước
@abbvvhh 11pro max của mình ko ốp ko dán gì, màn xước lông mèo tè le còn viền ko xước
Đẹp nhưng pin có ngày.
@navy.seal Đen dễ xước không b
@user1630388090703 Xước thì cái nào dùng chả xước. Nhưng cũng khó nhận ra
Thép đen đẹp thật,mình từng dùng thép trắng dây milan trắng cũng đep nhưng thấy đen rất cuốn hút,huyền bí...
@chuMinhCuCu Dây dùng thích ko bạn? Mình mua bản nhôm dây cao su, có lần mua dây milan fake đeo chán lắm
Đã quất thép graphite, hóng mod trên tay thêm Titanium ạ
nanylak
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mikeknowsme Bản titanium cũng chỉ khác phần khung đồng hồ thôi, còn lại nó giống bản thép, màu titanium thì tối màu, không bóng bẩy,
@nanylak thật ra mình hóng trên tay titanium màu xám á, màu trắng bạc thì Tinh tế có trên tay rồi. Hic, chưa được thấy và xờ màu xám ở ngoài.
ducdl2
TÍCH CỰC
2 năm
@Mikeknowsme Titanium xám chắc đỡ xước hơn trắng
dhnghia
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mikeknowsme Mình cảm giác Titanium giống nhôm quá, thích thép hơn
tien dio
TÍCH CỰC
2 năm
Đời 7 bản thép khá hoàn mỹ, pin mà 3 ngày nữa thì còn gì bằng.
@tien dio Pin 3 ngày thì phải chờ đến 17 😃
tien dio
TÍCH CỰC
2 năm
@abbvvhh Bạn là nhân viên apple hay Ceo apple z
@tien dio Bạn có vấn đề về đầu óc?
tien dio
TÍCH CỰC
2 năm
@abbvvhh Thấy bạn phán như đúng rồi đấy, mình coa vấn đề với người có vấn đề về đầu óc . Như bạn .
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang sài bản thép. Nó bền vl ấy. Chấp mọi va đập. Sài 3 năm chưa thấy hư hỏng bề mặt vật lý mặc dù mình không dùng bảo vệ kính hay ốp lưng watch hay gì cả. Nó vừa đẹp vừa bền và tốn tiền 😆)))
@Ken Bùi 93 Cái mặt kính của nó có dễ xước ko bác? Đeo bản nhôm xước nhiều quá.
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vicktorbui Không hề xước luôn đó bác. Cái mặt kính và cái body của nó phải gọi là bền vcl ấy. Mình không dùng gì bảo vệ watch hết mà sài 3 năm rồi vẫn cứ như mới (có cái dây thì cũ đi thôi). Cái này nói thiệt. bác cứ nghĩ mình sài con Apple watch 3 bản thép tới giờ nó vẫn chạy tốt, pin chạy 1,5 ngày, ngoại hình khung thép vẫn bóng loáng, không có vết mốp, màn hình không trầy nổi, thì bác hiểu cái dòng này nó trâu bò cỡ nào.

P/s: bản nhôm thì nó không bền lắm, mình tham gia mấy group apple watch toàn thấy các bác sài nhôm lên hỏi vụ bể màn hình, trầy xước này nọ thôi chứ không thấy ai hỏi liên quan tới bản thép.

P/s 2: nếu bác có ý định sài lâu dài, không muốn sài case, không nâng niu nhiều và không có ý định đổi watch mỗi năm mỗi cái thì nên mua bản thép. Còn không thì mua bản nhôm nó rẻ khoảng 1/2 giá nhưng bác mà lỡ va chạm mạnh cái thì dễ đi toang cái màn hình lắm
@vicktorbui đã sapphire thì lo gì vết bẩn
@Ken Bùi 93 Ok bác, chắc mình đổi qua bản nhôm. Tối về hỏi vợ vì con s6 đang đeo là vợ mua tặng đợt trước =))
ducdl2
TÍCH CỰC
2 năm
@minhthai2411 Màn hình saphire mình sài nó bị ố lên 7 màu luôn,cả vỏ thép cũng bị
long.ph145
ĐẠI BÀNG
2 năm
xài con s4 thép đc 1 năm hơn lăn đùng ra chết 😔
Thèm
Mình vẫn thích nhất dây sportloop đeo ôm tay rất đã
Tréo
TÍCH CỰC
2 năm
Bản thép tôi thấy tốt nhất dùng nguyên bản, mấy bản màu mà bị trầy xước nhìn thấy gớm
tập thể dục thì mua, ko thì chỉ là thứ phế vật đắt tiền vô dụng pin yếu sinh lý, hublot cho lành
@xloopdoggy húp lẩu 10k biden bạn ơi
xloopdoggy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SieuBanana hút lẩu 10k mà lên tinhte chém gió, xin ỉa vào mặt bạn 3 bãi
@xloopdoggy đỡ hơn mấy rác rưởi aw 15 củ vnd mà bố đời
xloopdoggy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SieuBanana chắc đang đeo hublot fake 10k Yên nhật đúng không =))
thép đen đẹp thật
Mình cũng từng xài dây này, rất đẹp nhưng có 1 nhược điểm là do có nam châm mình đang ăn phở nóng nó hút cái muỗng làm đổ nước phở nóng lên tay làm phỏng.
@tranthanhkha3004 He he he
oberick
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tranthanhkha3004 Dây fake mới hút muỗng thôi bạn , mình đeo dây milan k bao giờ có chuyện đang đeo trên tay mà hút đc như thế . Không bh sài hàng fake thế thì bạn bị thằng bán nó lừa rồi
@oberick Mua ở Apple Store ở Mỹ cũng bị lừa sao? Sẵn kể kỷ niệm mua dây này cho bạn nghe chơi. Mình ghé Apple store ở Washington DC. Người bán là một cô tuổi trung niên bị câm. Nói chuyện với mình bằng cách đánh chữ vào cái iPad. Mình rất thích cách Apple sử dụng những người bị khiếm khuyết làm việc như vậy, rất nhân văn.
oberick
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tranthanhkha3004
, bác seach youtube kênh nước ngoài đều hướng dẫn vậy bác à , ở nhà e từ đời 6-7 watch e đều dùng thép không hề bị hút thìa khi đang đeo trên tay bác nhé , nhưng dây fake thì có . e sẵn 2 dây fake với chính hãng ở đây bác cần e quay video test cho bác xem luôn ạ 😃
Nhìn uy tín quá
Không dành cho người nghèo đâu, đừng ca thán nó với đồng hồ cơ nữa
Thép đen của 6 hình như ko bóng (7 nhìn bóng giống 5), mình thích titanium xám hơn
Mê nhất vẫn là bản gốm.
@vicktorbui Giá nó cũng muốn ngất luôn, hehe mà sau này Apple ko làm phiên bản Ceramic nữa.
@Tweener Lob Tiếc nó ko làm nữa đó bác. Chứ mình vẫn còn 1 con bản gốm
thép đen đẹp, dây milanese xấu hoắc, dây link mới đỉnh
ring
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air tiếc ghê, lỡ có cả 2 rồi. =))
@ring đại da đại da!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM