Các dòng siêu xe Mercedes-Benz sẽ được nâng cấp hệ thống âm thanh Dolby Atmos 31 loa của Burmester

AudioPsycho
30/10/2021 15:47Phản hồi: 59
Các dòng siêu xe Mercedes-Benz sẽ được nâng cấp hệ thống âm thanh Dolby Atmos 31 loa của Burmester
Merdeces-Benz vừa cho biết sẽ cung cấp cho người dùng các dòng siêu xe của hãng tùy chọn nâng cấp hệ thống âm thanh trong xe bằng thiết lập Dolby Atmos 31 loa của Burmester. Hệ thống âm thanh 3D/4D chuyên dụng của Burmester hỗ trợ công nghệ Dolby Atmos cho phép người dùng trải nghiệm các nội dung giải trí một cách hoàn hảo nhất.

Thông tin trên website chính thức của Mercedes-Benz cho biết dòng xe được tích hợp tùy chọn hệ thống âm thanh Burmester đầu tiên sẽ là Mercedes-Maybach, tiếp đến là Mercedes-Benz S-Class. Hệ thống 31 loa Dolby Atmos của Burmester (kèm 2 amplifier) sở hữu tổng công suất 1750W hứa hẹn mang đến âm thanh sống động.

Kế hoạch chính thức đưa hệ thống loa Burmester vào các dòng siêu xe Mercedes-Benz (đầu tiên là dòng Maybach) dự kiến từ mùa hè năm 2022, sau đó dòng siêu xe Mercedes-Benz S-Class sẽ được chọn lựa một số mẫu nhất định để áp dụng thử nghiệm. Hiện chưa có thông tin nào về giá thành.

Nguồn whathifi
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Merc đẹp và tinh tế thế này, nếu có người nào đó chê Merc (và đi iu BMW) thì họ ko thể là một con người tinhte được 😌
@╰‿╯ Hiểu bác ơi nhưng mà nói thế thì không đúng lắm tất nhiên bác thấy mercedes nó đẹp nhưng người khác thì chưa chắc họ đã nghĩ như vậy
nghi8788
ĐẠI BÀNG
2 năm
@╰‿╯ Yêu BMW nghĩa là người đó rất yêu nước
longt61
TÍCH CỰC
2 năm
@╰‿╯ Lạy hồn, bác khịa người ta mà người ta ko đáp, bác lại bị “giang hồ” cho “loạn phím phanh thây”. 😂
@longt61 chắc bây giờ người ấy đang ôm mặt nức nở 😌
Mình thấy thiết kê mec kiểu sang sang thôi chứ kg đẹp lắm.
@luong.binh Dành cho doanh nhân mà lại
nguyenlinh88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@luong.binh tôi cũng thấy vậy, dân vn thấy rất sùng mẹc nhưng ý kiến cá nhân thấy k đẹp, nhưng trang bị thì nó đỉnh nhất vì xe lắp ráp, xe nhập không thể bằng nếu cùng phân khúc giá
Anhkhoa1010
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenlinh88 chạy an toàn, đầm chăc, khoẻ mạnh, ngồi êm ái thư giản con người. Còn không bạn đi thử Mercedes chạy HCM- VT rồi quay ngược lại hoặc HCM-ĐL để cảm nhận tại sao người ta chuộng Mercedes, BMW,Audi,...
Tiêu đề k biết có đúng k hay nữa
Âm thanh 3D còn hiểu là âm thanh vòm chứ âm thanh 4D là sao anh em ? Chiều thứ 4 này là chiều gì ?
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hồ Đăng Khoa loa âm sàn
@Hồ Đăng Khoa 4th D là loa có khả năng phát ra mùi hôi miệng của ca sĩ luôn
Định nghĩa lại từ siêu xe hộ ae cái đê
Tiêu đề giật tít.
Cười vô mặt
thienphucrv
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hung.nexus Các dòng siêu xe của Merdeces ý là các dòng xe cao cấp của Merdeces trở lên
@thienphucrv cao cấp sang trọng
siêu xe thiên về hiệu năng, kỹ nghệ chế tác
phân biệt kỹ vào
Trung197
TÍCH CỰC
2 năm
Hôm qua mình cũng vừa đọc bài như này từ Mod Dũng thì phải.
Hệ thống âm thanh đỉnh thế này thì thêm cái phông trắng và máy chiếu, nằm dài ở ghế sau xem phim với bạn gái thì quá định anh em nhỉ
Ngầu đấy
icon929
TÍCH CỰC
2 năm
nếu đi xe sang mình sẽ chọn lexus đầu tiên , sau đó làm 1 em porsche để đi chơi
mà hiện tại ăn rồi ở nhà nên chưa muốn mua lắm
@nguyenlinh88 Đúng rồi bác, Lexus chỉ là phiên bản nâng cao của Toy mà thôi, nội thất phải nói là đời cổ nhất trong các dòng xe sang, năm 2021 rồi mà Cần Số vẫn còn bọc da phí dưới gốc, phèn hết sức 😅. Nó về VN nó mắc là tại vì do bị đánh thuế theo dung tích thôi bác ơi. Thành ra giá mới mắc bằng xe sang cấp cao hơn, Chứ về tiền gốc thì nó chả đáng bao nhiêu so với các hãng cao cấp hơn. Tâm lý vài người Việt thích xe Lexus là vì xe nó giữ giá ( đã đi xe sang mà đòi giữ giá) , dễ bán lại. Còn linh kiện có hư thì dễ sửa dễ độ, giá sửa rẻ hơn các hãng khác.
MT555
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Avatarinternet Người ta thường nói Lexus là bản nâng cấp của Toyota vì người ta có thành kiến với Toyota mà họ ko biết Audi, Porshe, thậm chí là Bentley dùng khung gầm và máy của Wolkswagen, Lincoln dùng chung máy với Ford, Cadillac dùng chung với GMC
@MT555 Thế bạn có biết sao các xe kia dùng chung khung gầm và đôi khi là cả động cơ ko vậy bạn ? Bạn có biết họ làm vậy để tối ưu chi phí sản xuất ko ? Các hãng đều có chiến lược kd, nhưng ít nhất, nội thất của mỗi xe thuộc cùng một tập đoàn mẹ thì phải khác biệt rõ ràng, làm sao cho xứng đáng với phân khúc tiền mà khách bỏ ra. Ko phải vấn để mình nói ở đây là có thành kiến với Toy, mà mình nói ở đây, Toy khinh thường khách hàng quá đáng, nhìn nội thất, tiện nghi, hay công nghệ bổ trợ người lái…của Lexus quá cổ lỗ sỉ, ko đáng với số tiền mà người tiêu dùng phải bỏ ra, mà lại nâng giá gần tiệm cận với BMW với Mer hay Audi. Trong khi xét về công nghệ thì ko bằng Mer, cảm giác lái thì không bằng BMW
MT555
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Avatarinternet nói về công nghệ thì xe Lexus có thể ko bằng Mercedes vs BMW nhưng cũng 8/10 là bèo thậm chí 9/10, nhưng đi bền bỉ và lành hơn xe Mer vs BMW rất nhiều, mỗi hãng xe hay văn hóa sử dụng xe của mỗi nước mỗi khác nên chưa chắc nhiều công nghệ đã là tốt nhất mà mỗi hãng có mỗi ưu điểm khác nhau hướng tới tập KH khác nhau mà bạn.

Còn giá đúng thì Lexus ở Âu Mỹ bán vẫn thấp hơn Mer một chút về đây bị dính thuế nên mắc hơn Mer cùng phân khúc thôi ko phải do hãng Lexus đâu
Nâng cấp đạt đỉnh thì lúc đó mua
Mình lái xe ít kho nghe nhạc vì gây mất tập trung
Hunter0zz
TÍCH CỰC
2 năm
@anhlucky2 Mà có nghe thì cũng nghe âm lượng vừa phải
Siêu xe bây giờ nhiều quá. Riêng hãng này em biết có mỗi Mercedes-AMG One
Màu nội thất đẹp quá
Tưởng là xem phim mới cần cái đó nhỉ
"Merdeces" hãng mới ah?
amdxxx
TÍCH CỰC
2 năm
Cái không gian chắc dc mấy mét khối mà dàn loa 1750w!? Khủng thật!
HungVu23
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thích thiết kế Audi, công nghệ mercedes, cách lái bmw. Nếu có tiền sẽ mua 4 con vios về cho thuê, đi taxi cho khoẻ 😂.
nghe nhạc hay chạy xe =))
quá đã
Maybach và S đâu gọi là siêu đâu, chỉ là sang thôi mà!!!
tochungdo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vl tên hãng viết sai kìa ông Mod.
Trung197
TÍCH CỰC
2 năm
@tochungdo Mod chuyên âm thanh không chuyên xe bác ạ haha
Nhưng mà hình như mod này không đọc cmt thì phải bác nhỉ
Cười ra nước mắt

Xu hướng

Bài mới