Mở hộp DJI Mavic 3 bản Fly More Combo tại DJI Store by VJO Việt Nam

Nhà Của Cáo
19/11/2021 19:55Phản hồi: 35
Mở hộp DJI Mavic 3 bản Fly More Combo tại DJI Store by VJO Việt Nam
Mình đã có đặt hàng bộ DJI Mavic 3 Fly More Combo và mình sẽ đến DJI Store by VJO Việt Nam để lấy và mở hộp tại cửa hàng luôn cho nóng. Cùng mình tham quan DJI Store chính thức đầu tiên tại TPHCM và xem bên trong DJI Mavic 3 Fly More Combo có gì nha.

DJI Store By VJO Việt Nam nằm tại địa chỉ 315 Lê Hồng Phong là cửa hàng uỷ quyền chính thức của DJI tại Việt Nam, cũng là DJI Store đầu tiên tại TPHCM. Anh em có thể tìm thấy hầu như đầy đủ các thiết bị từ DJI ở cửa hàng.

Khi bước vào cửa hàng mình sẽ thấy ngay bộ DJI Mavic 3 ở khu vực lối vào.

Ở phía đối diện sẽ là khu vực bàn trải nghiệm để anh em mở hộp và test thử khi mua sản phẩm.

Đi dọc tiếp vào cửa hàng sẽ là khu vực của DJI Action 2, Poket 2 và DJI FPV Combo, các sản phẩm ra trong năm nay, và hiện tại đang cực kì hot.

Cuối cùng là khu vực trưng bày các mẫu flycam của hãng, trên bàn mình có thấy DJI Air 2S, DJI Mini 2, Mini SE… Đây sẽ là các mẫu flycam cực kì thích hợp với anh em mới chơi.

Phía đối diện sẽ là khu vực cho các mẫu gimbal, từ DJI OM 4, đến OM5, và các dòng Ronin…

Quảng cáo

Phía sau khu vực bàn trưng bày là các tủ phụ kiện, bạn có thể tìm thấy rất nhiều phụ kiện hay. Có lẽ nhiều anh em quan tâm nhất là filter ND, nhưng trong bộ DJI Mavci 3 Fly More Combo đã có bộ filter ND rồi nên mình không mua thêm.

Sau khi tham quan một vòng cửa hàng thì mình bắt đầu vào việc chính của ngày hôm nay, mình sẽ mở hộp bộ DJI Mavci 3 Fly More Combo - thứ mà mình mong chờ cả tháng rồi.

Sau khi cắt seal anh em sẽ kéo ra từ trong hộp một cái túi được bọc rất kỹ càng.

Sau khi lột bỏ túi nilong thì chúng ta sẽ có một chiếc túi như ảnh trên, mình phải ‘wow' vì chiếc túi này, hoàn thiện rất tốt. Cầm thực tế trên tay đẹp hơn mình nghĩ, chất liệu sẽ là bằng vải. Mình tin chắc, ngoài việc chứa Mavic 3 thì chiếc túi này cũng có thể dùng hằng ngày được luôn, phải nói là rất xịn.

Quảng cáo

Sau khi mở túi ra thì mình để ý đến bộ filter ND đầu tiên, DJI tích hợp trực tiếp vào Fly More Combo giúp mình đỡ phải suy nghĩ mua hàng của bên thứ 3.

Bộ filter ND này gồm 4 thành phần lần lượt là giảm 4-8-16-32 stop sáng, cho anh em thoải mái lựa chọn.

Việc gắn nó vào Mavic 3 cũng rất dễ, mình đã có hướng dẫn trong video, mời anh em tham khảo nhé.

Như thường lệ, trong hộp của bản Fly More Combo luôn sẽ có 3 pin, 3 dây kết nối từ tay cầm đến điện thoại với 3 cổng tương ứng, dock sạc, nguồn sạc, dây sạc cho tay cầm, 8 cánh dự phòng, bộ joystick dự phòng.

Nhưng lần này DJI trang bị một bộ bảo vệ mới cho Mavic 3, thiết kế mới, thông minh hơn, khoá từ tính. Bộ bảo vệ này sẽ cố định vị trí các cánh đảm bảo không xảy ra việc cánh đưa ra ngoài gây khó khăn cho việc cất giữ.

Bộ bảo vệ này sẽ kiêm luôn nhiệm vụ bảo vệ cụm camera phía trước, với thiết kế mới, cứng cáp hơn, và mình thấy nó giải quyết được 1 vấn đề là quên tháo bảo vệ camera khi bay.

Thế là phần phụ kiện đã xong, cùng mình xem đến nhân vật chính của ngày hôm nay.

Khi chưa gắn pin cảm giác ban đầu của mình lúc cầm Mavic 3 là nó nhẹ hơn bản 2 Pro, nhưng gắn pin thì lại nặng hơn. Mình đoán là pin được cải tiến dung lượng, nên sẽ to hơn, nặng hơn, cho nên body flycam phải nhẹ hơn để cân bằng. Nhưng hiển nhiên, chúng ta sẽ có thời lượng, lực bay tốt hơn.

Phần Arm của Mavic 3, cho mình cảm giác dài hơn, thon hơn bản 2 Pro rất nhiều, nhìn rất thanh mảnh. Nhưng thực tế thì size cánh vẫn vậy, mình không thấy sự thay đổi về kích thước size cánh, lúc đem về so với Mavic Pro thì thực tế không chênh lệch nhiều. Mình đoán là arm đã thon hơn nhìn nhỏ hơn nên cho cảm giác dài hơn mà thôi, chứ chênh lệch là không đáng kể.

Cụm dual camera, với camera chính và camera tele 162mm cho khả năng zoom quang 7X.

Ở tất cả các mặt của máy bay, anh em đều sẽ thấy các cảm biến nhận diện vật cản. Theo DJI, hệ thống cảm biến và thuật toán sẽ bảo vệ Mavic 3 ở cả 360 độ xung quanh máy bay luôn, cho nên có ‘nhắm mắt’ bay thì cũng không đụng vật cản được.

Ở phía đuôi Mavic 3 có các khe lấy gió tản nhiệt mình thấy rất giống mang cá mập, trông rất ngầu.

Trong trường hợp ngay sau khi mua, anh em muốn cất cánh thử để test luôn thì DJI Store by VJO Việt Nam có cả một lồng bay trải nghiệm cho anh em.

Phần lồng được thiết kế với lớp lưới an toàn, và cho dù flycam có va chạm vào lồng đi nữa, máy vẫn sẽ nằm ở trong lồng, và mức độ hư hại sẽ ở mức tối thiểu.

Lồng bay trải nghiệm này, nhằm mục đích cho anh em test ngay và trực tiếp tại cửa hàng được, do việc bay ngoài đường phố đông đúc là khá nguy hiểm cho người tham gia giao thông.

DJI Mavic 3 sẽ sử dụng tay cầm form cũ, nhưng mình có thấy phần mã mới, với nhiều kí hiệu khác so với Air 2S, có thể phần mạch sẽ có chút thay đổi để phù hợp với sóng O3+ mới của DJI.

Đây là anh Huy - nhân viên giao Mavic 3 cho mình, đã hướng dẫn và hỗ trợ mình test bay trong lồng bay thử.

Mình chọn bản DJI Mavic 3 Fly More Combo mà không chọn bản Mavic 3 Cine là vì mình không thực sự chuyên nghiệp đến nỗi cần chuẩn Apple ProRes 422 HQ và 1T SSD internal. Những gì Mavic 3 bản thường mang lại cũng đã cho mình các trải nghiệm ban đầu rất tuyệt vời. Mình sẽ có bài trải nghiệm chi tiết và gửi tới anh em trong thời gian sớm nhất. Anh em quan tâm link tại đây.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá ác chiến. hi vọng cuối năm ra bản mini thì tuyệt.
@Khánh Khát Khao "Lại là hàng Tàu, lại đi copy ở đâu đó." Chắc bọn này lên sao hỏa copy rồi anh em ơi.
catmanrt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Khánh Khát Khao thấy có bài pv sếp DJI là sẽ ko ra Mini 3 😆
@catmanrt vậy thì quá bùn lun í.
@p700i hok hiểu ý bác mún nói gì! @@
Thấy DJI cũng ra chiếc microphone mới hóng Mod review 😁
l_u_m_i_a
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bản cine quá chất lượng, nhưng vs nhu cầu của mình thì cũng đã hài lòng vs bản combo
Pin nếu sạc đầy thì bay được bn phut ? và bay được bn xa? giá tiền? cũng đang tính mua 1 con giải trí
@Benz Long lý thuyết thì bác phải trừ hao nha ^^, đem mấy chục củ lên bầu trời cũng run rén lắm
Benz Long
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Brandon T Ùm, cũng đang tính làm 1 con mang đi du lịch quay gia đình nên muốn tìm hiểu kỹ 1 chút chứ mấy chục củ bay trên đầu cũng rén ra phết.
catmanrt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Benz Long nếu chỉ là quay chơi với gia đình thì mua bản 2 được rồi bạn vẫn dư dùng
Benz Long
ĐẠI BÀNG
2 năm
@catmanrt Tại mình cũng ngại nâng cấp, tính mua đồ mới vừa ra mắt để khỏi lăn tăn nữa ấy mà, dĩ nhiên là món đó phải đúng nhu cầu và hợp túi tiền của mình nữa.
chickenbg
TÍCH CỰC
2 năm
Anh em hóng Drama BKAV về con tai nghe chưa
Phê, ướt…
@Nam Air Sao bác phê rùi ướt ? Ý bác là "ước" phải khg ? Cơ mà con này thiệt tình là quá sức phê bởi giá thấy nhói thận. Bản đủ lên tới hơn trăm củ. Kinh khủng. DJI dạo gần đây ngáo giá quá trời.
@chanmiengchai Bạn nên xem lại cấu hình trước khi bảo ngáo giá. Bộ đó không dành cho số đông
catmanrt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chanmiengchai Bản đó là bản pro rồi, nó dành cho ai làm nghề bạn ơi.
@chanmiengchai Bản cine nó lên tầm của con Inspire rồi ở đó mà ngáo gì bác?
Ống kích chất lượng, hứa hẹn những clip xuất sắc, ấn tượng.
Có băc nào trải nghiệm mấy cái tàu lặn của hãng này chưa cho mình biết với để mua một cái đem ra biển chơi.
ptk8588
TÍCH CỰC
2 năm
mình ở nước ngoài mà nhìn giá con này vẫn thấy rất chát. Mình nghĩ Mavic Air2s là phù hợp với đại đa số người dùng về giá lẫn hiệu năng. Còn Mavic3 này sẽ thích hợp cho những bạn nào làm dịch vụ như chụp ảnh cưới, event hơn.
mê quá bác ơi
Mavic 3 hiện chưa chụp file Raw và quay C-log, chờ bản firmware mới cập nhật xem ra sao.
@benkhang D-log nhé bạn, C-log là của Canon
@benkhang Hãng nào thì log tên chữ đầu hãng đó ^^
Nhìn giá phê thiệt.
Lồng bay test hơi chật chội nhỉ? DJI mỗi khi ra bản nâng cấp đều rất hấp dẫn.
Nhìn em này ngon lành phết nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019