Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nồi chiên không dầu Philips HD9252/90

hoangminh2018
24/11/2021 10:45Phản hồi: 77
Nồi chiên không dầu Philips HD9252/90
Nồi chiên không dầu có lẽ chẳng xa lạ gì với mọi người. Nó vốn là sản phẩm rất hữu ích cho các bà nội trợ, hay những người sống độc thân như mình. Trước đây mình chỉ dùng mỗi lò vi sóng để rã đông hoặc hâm nóng thức ăn. Từ khi có nồi chiên không dầu, đồ ăn của mình phong phú hơn hẳn.

Mình có thể là món đùi gà chiên, cánh gà chiên, cá chiên, sườn chiên, khoai tây chiên...Những món mà trước đó rất ít khi làm, một phần vì chỉ có một mình ăn uống đơn giản, mà nấu những món ấy bằng bếp gas cũng khá lịch kịch, tốn thời gian. Chưa kể sau khi nấu xong ngoài việc rửa chảo thì phải lau chùi mỡ bắn xung quanh.

Còn với nồi chiên không mình chỉ phải xử lý rổ chiên. Hoặc đơn giản hơn khi nấu xong mình chỉ lấy khăn giấy lau sạch rổ chiên, và khăn ướt lau lại một lần nữa, rồi để đó ngày hôm sau dùng tiếp.

Thân máy làm bằng nhựa, có kích thước 360x264x295 mm, trọng lượng toàn bộ sản phẩm là 4,55kg. Công suất 1400W. Máy có thể nấu ở nhiệt độ cao nhất là 200 độ C và thời gian nấu được thiết lập cao nhất là 60 phút.
Rổ chiên có dung tích 2,4 lít, phù hợp cho gia đình từ 2 đến 4 người. Rỗ chiên được phủ một lớp chống dính. Trên website của Philips không đề cập đến rổ chiên làm bằng chất liệu gì, điện máy xanh thì nói làm bằng thép không gỉ. Khi thử cho nam châm dính thì thấy nó bắt khá chặt, nên mình cũng không dám chắc đây là thép không gỉ. Bởi thép không gỉ thì nam châm sẽ không hút, hoặc có hút cũng chỉ hút nhẹ.
Bên dưới lòng nồi sử dụng công nghệ Rapid Air Technology, với thiết kế “hình sao” độc đáo, xoáy không khí nóng để tạo ra những món ăn ngon giòn bên ngoài và mềm bên trong, với rất ít dầu hoặc không cần dầu.
Bảng điều khiển điện tử cảm ứng dễ dàng chỉnh các thông số. Bên cạnh đó là một Menu gồm 8 phím được thiết lập sẵn để nấu các món như: Khoai tây đông lạnh, khoai tây tươi, đùi gà, cá, Bánh, thịt sườn, rau củ, và chế độ hâm nóng.
Thử làm món thịt xay trộn với ốc nấu trong thời gian 6 phút ở nhiệt độ 180 độ C. Khi lấy ra sản phẩm có màu vàng và mùi thơm không khác gì việc chiên bằng bếp gas.

Nếu đang tìm mua một nồi chiên không dầu để phục vụ cho gia đình thì tại sao lại không mua chứ. Sản phẩm nồi chiên không dầu của Philips có giá thành cao hơn so với các hãng khác, nhưng đây là thươn hiệu lâu đời và nổi tiếng. Bỏ tiền nhiều hơn một chút xíu nhưng mình sẽ cảm thấy an tâm hơn về chất lượng sản phẩm.

Hai mẫu Philips HD9252/90 và HD9200/90 không khác gì nhau từ kích thước, thiết kế đến chức năng, chỉ khác là một mẫu điều khiển bằng núm vặn, còn một cái là nút cảm ứng. Nếu bạn muốn tiết kiệm thì có thể chọn HD9200/90 giá sẽ rẻ hơn khoảng từ 500-700k so với mẫu HD9252/90

Sản phẩm này mình mua ở điện máy xanh, đặt hàng online với chế độ giao nhanh trong 2 giờ. Điện máy xanh họ thường tách riêng 2 chế độ bán hàng, đó là bán trực tiếp tại cửa hàng và đặt hàng online giao tận nhà. Sản phẩm này nếu bạn đến mua trực tiếp tại cửa hàng sẽ có giá là 2.879.000đ. Còn mình đặt hàng online giá 2.740.000đ. Kết hợp với việc thanh toán qua Ví Moca sẽ được giảm 5% hoặc VNpay giảm 3%. Mình thanh toán qua VNPay nên số tiền thực tế phải trả là 2.658.000đ.

Quảng cáo

Đây là link đặt mua online ở Điện máy xanh,
(Khi bạn đặt mua từ link này, mình sẽ được nhận hoa hồng giới thiệu sản phẩm)

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà mình cũng mới mua nồi kiểu thế này !
@PVTuat
Hun cái nè
Dung tích nồi này qé nhỏ
@Duy Luân Nhà mà 5 người lớn .. 3 con nhỏ nhất 18T thì 2,4l thì qá nhỏ.. Còn 2vc 1 con thì 2,4l qé oki
duyhoasuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@LongLife321 Mình nghĩ gdungf gia đình nên mua loại 5l là vừa, công suất >1500W , thấy con này nhỏ công suất yếu
@duyhoasuong Chuẩn đó bạn.. 👌
@duyhoasuong Công suất lớn chỉ tổ tốn điện chứ được cái gì, chưa kể nếu nhà mà đi dây điện loại tiết diện nhỏ có thể gây cháy nổ vì quá tải.
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Ae cho mình hỏi nồi chiên không dầu nó là cái lò nướng thêm cái quạt nữa phải không 🤔
@darklight_vtp Mình dùng rồi và bỏ rồi, mỗi tuần lật ngửa nó ra, dùng các miếng bùi nhùi chà rửa thanh mayso, mất tầm 15p/1 lần, và nó cũng chỉ tạm ổn chứ không sạch hẳn. Còn nếu muốn ổn hơn thì dùng dụng cụ rồi tháo hẳn nó ra vệ sinh xong lắp ráp lại, mỗi lần tốn tầm 30-45p phút.
@deadknight_1412 Thanh mayso àh? Ko phải mâm nhiệt sao? Hahaha
@deadknight_1412 Tôi ko tranh cãi với bạn vì tôi biết một câu chuyện có tựa đề thế này.

Đừng bao giờ tranh cãi với một thằng ngu
(Để bạn đọc và tự suy nghĩ)

Có hai người đang tranh cãi nhau rất kịch liệt. Một người nói: 4 x 4 = 16. Một người nói: 4 x 4 = 17

Cả hai không ai chịu nhịn ai, cứ cãi qua cãi lại mà chẳng bất phân thắng bại nên bèn lôi nhau lên quan huyện phân giải.

Nghe xong câu chuyện, quan huyện phán:

- Người nói 4 x 4 = 17 được thả cho về nhà!

- Còn thằng nói 4 x 4 = 16 ở lại, và lôi ra ngoài đánh 50 hèo cho bớt ngu đi!

Người nói 4 x 4 = 17 hí hửng đi về nhà, còn người kia sau khi bị đánh 50 hèo xong vẫn ấm ức liền vào hỏi quan huyện:

- Tại sao con nói đúng mà quan vẫn cứ đánh con?

Quan huyện nói:

- Cái tội của mày rất lớn con à, đó là vì mày biết 4 x 4 = 16 là đúng mà vẫn đi cãi nhau với một thằng ngu. Đã biết nó ngu mà lại tốn thời gian vì một đứa ngu, cố chấp như mày nên bị đánh là phải. Còn thằng ngu kia ta thả nó về xã hội để xã hội dạy cho nó thấy là nó ngu như thế nào, còn mày có nói đến thế nào đi chăng nữa nó vẫn không khôn ra được đâu.
@deadknight_1412 cho bác xem, cho cái khăn vào lau nhẹ là sạch loáng, mấy tháng mới lau 1 lần
fansex
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khá tiện nhưng nhà mình mua con HD9650 XXL cho thoải mái…
@fansex Sao ko lấy mẫu HD9680 có công nghệ Cảm biến Thông minh Smart Sensing, có thể tự cân đo khối lượng & kích thước thực phẩm rồi dựa vào đó để "suy nghĩ" và tự động điều chỉnh thời gian và nhiệt độ phù hợp nhất để cho ra món ăn tốt nhất.
fansex
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangminh2018 Minh râu o cho phép bác ơi…
_vegeta_
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangminh218 Link không click vô được mà phải copy nha.
@_vegeta_ Link ko click được là do tinhte setup không cho chèn link nhé.

Hôm qua thấy @Duy Luân livestream bảo là đã cho phép thành viên đặt link afffiliate trong bài Review, nên mình mạnh dạn test thử, ở phần soạn thảo đã chèn link để member có thể click vào, nhưng khi xuất bản thì đã bị mất.

Đây là phần soạn thảo của mình.
@hoangminh2018 Bug gì rồi, để mình nhờ check nha
@hoangminh2018 Link tinyurl nằm trong danh sách không tin cậy nên bạn không dùng được nha. Bạn dùng hẳn link affiliate gốc hay link affiliate rút gọn nhé.
Mr_Dzung90
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã đặt từ link của thím
@Mr_Dzung90
Hun cái nè
maxmilos33
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhà mình cũng mua cái Philips nhưng điều khiển bằng núm vặn, thấy cách sử dụng cũng dễ. Chỉ có nhược điểm đối với mình là những biểu tượng trên thân máy nhỏ xíu nên hơi khó thấy.
@maxmilos33 Vặn núm là loại cơ, loại này giá thành rẻ hơn, bền hơn, nhưng bề ngoài thì trông không sang trọng bằng loại điều khiển bằng nút cảm ứng.
baduy90
TÍCH CỰC
2 năm
Lock&lock cũng ổn đó các bác. Làm cái 4L nướng cho rộng. Gà và cá cả con được.
@baduy90 To quá đôi khi lại tốn diện tích phòng bếp.
Mua con HD9680 về mà ít khi dùng, lúc mới mua cũng hào hứng làm món này món kia nhưng cuối cùng thì toàn dùng nướng khoai cho bọn trẻ con.
Thấy con xiaomi 4,5 lit giá 1tr7 cũng ngon, review thấy khen nhiều mà lại thông minh nữa.
@hoangminh2018 Tuỳ từng chỗ, mấy đợt sales 10.10, 11.11 sau khi áp vocher vào mình thấy còn có 1tr5. Hàng quốc tế hẳn hoi. K biết chất lượng thế nào, nhưng nó thông minh hơn nồi philip
@Hai Dương Đình Thông minh phải là có cảm biến nó tự cân trọng lượng, kích thước thực phẩm trong nồi, rồi tự động điều chỉnh nhiệt độ và thời gian cho phù hợp, người dùng ko cần bấm, vậy mới là thông minh. Philips có mẫu HD9860 có tính năng này
@hoangminh2018 Ai nói nó k có vậy. Bạn chỉ cần bỏ đồ vào nồi, mở app trên đt, chọn chế độ cần nấu. Nó tự điều chỉnh hết.
Còn k thể so 1 con 9tr với 1 con 2tr được
@Hai Dương Đình Chọn chế độ nấu được thiết lập sẵn thì con nào nó chẳng có. Con HD9252 này cũng có chứ khác gì đâu.

Còn cái tính năng mình đang nói là ko cần chọn chế độ nấu luôn.
Phillips là uy tín số 1 trong làng Air Fry rồi.
@Louis Tran 2019
Yêu quá
Hôm mình cũng tìm hiểu món này, ở một mình thi thoảng nấu cũng vui 😁
vinhanhuu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang canh Sale để hốt nồi này về
@vinhanhuu Hiện nay bên dmx đặt hàng online đang giảm xuống còn 2.630.000 rồi nhé
vinhanhuu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangminh2018 tks a nhé, cũng lâu ko xem bên dienmayxanh
1stLIFE
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mới mua đợt sale 10/10 trên Shopee. Trả qua thẻ hoàn 10% nữa còn 2tr 😆))
Screenshot 2021-11-25 095519.png
@1stLIFE Đây là mẫu 2020, còn 2021 Philips có 1 model HD9860/90, bán hàng ghi vậy là ko đàng hoàng gòy
Cười vô mặt
@1stLIFE Shop này hiện đã hết model này gòy
Em cũng ngắm chiếc này
@WXYZ Đang giảm còn 2,63 triệu kìa
Mua cái 5lit nướng chín đều hơn, đa dụng hơn. Cái này là dụng cụ bắt buộc trong bếp rồi
@firework1805 Ai bắt buộc vậy? Hiện giờ đầy nhà ko có, có sao đâu?
@Tôn Ngộ Không 123 Không có thì một là không thích, hai là không có tiền
@firework1805 Bạn có hiểu nghĩa của từ “bắt buộc” là gì ko?
Dùng từ cho nó đúng.
@Tôn Ngộ Không 123 Nó bắt buộc với nhà tôi, còn tiếng Anh thì must have
@firework1805 Cãi cùn vậy thì chịu.
ehero
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khuyên các b nên mua cái to nhất có thể, tôi mua cái lock lock 7l lúc xếp có ít chân vs cánh gà vô thôi đã chật hết cả nồi rồi, con gà thì may là vẫn vừa, mua cái nhỏ đến lúc cần ms thấy khó chịu trong khi giá ko chênh nhiều
@ehero Ai kêu ko mua cái 12l?
Mình mua vào thời điểm gần cuối đợt dịch. Khi đó giao nhận hàng rất khó khăn, nhưng cuối cùng cũng mua được em nó về. Nhà mình rất thích!
nhà mình sài nồi halogen ,hình như 12l
rửa sướng hơn nhiều 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019