Nhắc anh em đeo Apple Watch thì nên dùng để mở khoá Face ID trên iPhone!
Mikeknowsme
7 ngàyBình luận: 53
53 bình luận
Ơ tưởng tính năng này mọi người biết hết rồi mà
p700i
CAO CẤP
6 ngày
@abbvvhh Thế mới thấy mở khóa bằng vân tay nó lợi hại thế nào. Nhất là vân tay sau lưng.
Com All
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Cái này lâu rồi mà mod, mình dùng cho cả macbook nữa.
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@Com All Mở MAC không ngon bằng AW mở IP
@alo113nghe Mình cũng dùng thấy ok lắm như sử dụng IP luôn
S6 44 GPS giờ còn nhiêu anh em ?
@hoangphi1650 Mình có em S6 gold 44mm rất ít sử dụng, gần như mới luôn. Bận cần inbox mình nhé
Mod cứ giả vờ nhắc để thêm 1 bài chạy chỉ tiêu cuối tháng.
@americanoda chỉ tiêu gì bác, chia sẻ thôi mà, tôi đâu có chạy chỉ tiêu cuối tháng haha
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@Mikeknowsme Con ông lớn thì sợ chi ông trọc hé em trai.
Không đeo ko mở đc à
@baomat1585 Ko đeo thì tay trái cầm điện thoại tay phải bịt nửa mặt rồi mở cũng đc
tính năng này tiện cho anh em dùng iPhone với khẩu trang nhưng ai không đeo Apple Watch thì chịu 😁
Từ ngày Apple thêm tính năng này, ra đường em siêng đeo đồng hồ hơn 😁
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Mod dùng từ khéo quá “ nhắc” chứ không phải chia sẻ mới.
chính xác
Tính năng này hay nhưng nó hoạt động ko như mong đợi.
umumti
CAO CẤP
7 ngày
@songokusport Vậy mong đợi của bạn là gì?
@umumti Mở ngay cả khi khuôn mặt sau khẩu trang ko phải của mình, đó là điểm ko dc như mong đợi
@jayacepalius do bạn đứng gần với cái điện thoại thôi. nếu bạn đứng xa cái điện thoại 10m thì không mở được đâu bạn. Mình đeo đồng hồ tay trái nhưng sử dụng điện thoại bằng tay phải nhiều khi còn không mở được do đồng hồ không ở gần điện thoại đấy.
@songokusport thỉnh thoảng cũng bị lag lag
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Người nào ở cạnh mình thò tay vào mở được không?
umumti
CAO CẤP
7 ngày
@kimthanhvu Đã thò được tay vào thì mở cúc áo hay cúc quần, còn mở iphone để aw lo😀
ví dụ mình đeo AW (hoặc mình tháo AW ra đi tắm hoặc làm gì đó), mà vk cầm đth và AW của mình lên cạnh nhau (ví dụ đang ngồi hoặc nằm cạnh mình) thì vẫn mở đc khoá à.
ngotatto
TÍCH CỰC
7 ngày
@-Mr.S- Tháo apple wacht ra phải nhập lại pass khi đeo mới mở được
@-Mr.S- Nếu vẫn đang đeo AW thì bất kì ai đeo khẩu trang, hoặc che mặt đều mở dc hết nhé
Cái dở của tính năng này là người khác cầm máy mình mà mình đứng cạnh là nó nhận diện đang đeo khẩu trang mở luôn! 😁
umumti
CAO CẤP
7 ngày
@An Thảo Store Cứ đỗ cho thiết bị dỡ, trong khi con người dỡ thì ko nhận ra, điện thoại cá nhân đưa người khác cầm làm gì? Còn nếu người khác cầm điện thoại mình mà mình ngồi kế bên thì vẫn trong tầm kiểm soát.
@umumti good sheep
paNda[fg]
TÍCH CỰC
4 ngày
@An Thảo Store Người ta cầm máy mà đứng kế bên thì bấm lock lại trên aw được mà. :D
Mà đt là vật cá nhân, k nên đưa ng khác :D
@An Thảo Store Bị Bồ lấy máy là căng
Đang định mua 1con mà chưa biết chọn bản nào
youngzino
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Đang dùng rất tiện luôn
ngotatto
TÍCH CỰC
7 ngày
Giờ đeo Aw vì mỗi tính năng này thôi
cái nồi gì vậy
mình cũng xài tính năng này

nhưng mà cho mình hỏi là có bác nào xài apple watch mà bị hư nút digital crown, xoay bình thường nhưng trên màn hình không hoạt động được nhưng mà bấm vô thì vẫn hoạt động bình thường không ạ 😔(
bdnvsl
ĐẠI BÀNG
6 ngày
này phải bật wifi + trên cả 2 thiết bị thì mới hoạt động nhé. tắt wifi 1 bên thôi là k dùng đc

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019