Trải nghiệm lần đầu chạy Sport Bike trong thành phố

Lê Huyền Vân
25/11/2021 12:20Phản hồi: 91
Trải nghiệm lần đầu chạy Sport Bike trong thành phố
Hôm trước mình đã tập chạy khá ổn xe côn tay và cũng thử mượn xe chạy đây đó trong thành phố. Hôm nay nhân dịp anh Su Béo mượn được con Honda CBR 150r nên mình cũng muốn được chạy trải nghiệm thử xem sao. Và thế là quyết định đánh liều, xong pha chạy ra đường luôn.

Những con xe Sport Bike ngầu ngầu như Honda Honda CBR150R mình đã muốn thử từ lâu, nay đúng dịp nên ngần ngại chi nữa.

chay xe cbr150_4.jpg
Ngoại hình của xe đồ sộ hơn nhiều so với chiếc Vision nhỏ nhắn mình hay chạy. Ban đầu mình sợ xe nặng mình không kiểm soát được, tuy nhiên khi bước lên xe thì không đến nổi nào. Xe tuy cao to nhưng yên không quá cao, mình leo lên vừa đủ chống chân, nên cũng tự tin là có gì chống được.

chay xe cbr150_1.jpg

Chạy xe Sport Bike bon bon ngoài đường mang lại cho mình cảm giác mình thật ngầu, chạy thật thích. Đường trường, váng xe mình có thể chạy nhanh và cảm nhận được như đang lướt cùng gió mát mẻ, xem chạy êm và đã. Đúng là cảm giác lần đầu được chạy con xe ngầu ơi là ngầu thật thú vị.

chay xe cbr150_5.jpg
So với chiếc Kawasaki 175 hôm trước, chiếc náy tuy to nhưng mình sử dụng côn dễ hơn, vào số mượt mà và chạy êm.

chay xe cbr150_2.jpg
Sau khi chạy thử vài vòng ở bờ kè Hoàng Sa và Trường Sa, cảm giác đầu tiên của mình đó là rất mỏi tay. Do mới biết chạy và tập làm quen nên mình cố gắng tập trung vào phần tay cầm và côn khá nhiều. Phần vì thiết kế yên xe hụt về sau, mình phải chòm lên, giữ tay cầm, ngồi lái kiểu vậy chưa quen nên cũng mỏi.

Phần đầu xe khá to nên việc cầm lái và di chuyển trên đường đồi hỏi mình phải cẩn thận, chạy thẳng thì okie. Khi rẻ cua, hoặc quay đầu mình phải đánh một vòng xa ra để xe không bị ngã và mình cũng không dám cua gắt.

Cái khiến cho mình lo lắng đó là tâm lý, phần vì xe mượn, phần vì mình mới biết chạy côn tay và cũng vì đây là lần đầu cầm lái con xe to đùng. Lúc ban đầu chạy hơi thiếu tự tin, nhưng cái gì cũng có lần đầu thì mới quen, càng chạy mình càng quen và càng tự tin qua xe, tăng tốc, rẻ cua,…

Nói tóm lại, mình đã có một trải nghiệm thật sự rất thú vị và mai mốt team xe có mượn được xe thì mình sẽ trải nghiệm tiếp. Mình chạy xe thật ngầu!
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quang_35
TÍCH CỰC
2 năm
lần đầu Vân ơi...
@quang_35 Xong r nè
@Lê Huyền Vân Ngồi xe này yên mỏng nên ê mông lắm, cứ xe ga cho sướng
ù ôi Vân chạy được cả xe này à
@dualshoсk Mới tập á
Ừa. Nhìn con xe ngầu ghê.
@phatkrongana Quá xá ngầu
khuonguyen
TÍCH CỰC
2 năm
thêm bao tay zô bạn êi 😅
Lần đầu nha mod. Lần đầy là lần gì -_-
@huulocphamnguyen Lỗi mình hehhee
Z1000 nữa thì đẹp
lontrauie
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mod Su béo ko chỉ cách ôm bình xăng òi!!! Nhưng công nhận nữ chạy các loại xe côn tay chi dù là Ex hay gì cũng đẹp
agram3ooo
TÍCH CỰC
2 năm
@lontrauie Tuỳ gu thôi.
Gu của mình là ngồi chơi đàn tranh mới đẹp.
@lontrauie Công nhận, nữ chạy côn auto đẹp
lần đầu thường khá hồi hộp, nhất là phái nữ, nhưng quen rồi là thích lắm
quá dữ, triệu view nha
tdcn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Úi dời ơi kinh nhe.
Ơ nhưng mà lúc chạy thì đeo khẩu trang không thấy mặt đâu nhỡ có diễn viên đóng thế thì sao nhỉ
@tdcn Bạn thật đa nghi… bài trải nghiệm ai lại làm thế
Phía sau còn trống, mod có thể cho mình đi nhờ với 😁
@Kính Cận 0_0 Lên xe
@Kính Cận 0_0 em Vân ngồi sau chắc chắn dáng sẽ đẹp hơn nhiều 😀
MegatronX
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chưa có bằng lái đã chạy rồi
Cười vô mặt
pinochu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MegatronX Bằng gì ?
@MegatronX Coa bằng A1 là chạy đc bạn nhéo
LeoPhuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MegatronX Chưa có biển số thì đúng hơn 😆
MegatronX
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lê Huyền Vân À mình không nhìn kĩ tưởng con này trên 175 cơ
Cười ra nước mắt
t_snow
CAO CẤP
2 năm
Ui giời ơi nổ mắt tôi rồi
Yêu quá
cuong_uot
TÍCH CỰC
2 năm
Con này rất hợp với con gái cá tính , xe k quá mạnh nhẹ nhàng kiểu dáng quá đẹp
nhạc hay 😁
Được trải nghiệm cái mới luôn vui 😁
@Hassler Thích lắm a
khoa1203
ĐẠI BÀNG
2 năm
chạy con ex thằng bạn té lun tới giờ chưa dám lên lại chiếc côn tay nào huhu
@khoa1203 Chưa bao giờ chạy ex
knonlylove
TÍCH CỰC
2 năm
Honda ráng PR bán xe cho nhanh hết phủ thị trường, chứ thằng Yamaha R15 V4 mà về VN thì xác định 😆
Leduycng
TÍCH CỰC
2 năm
@knonlylove Hãng nào cũng được mà.
@knonlylove R15v4 về VN ko có chuyện tầm giá như CBR đâu bác, nên là mỗi thằng vẫn 1 phân khúc thôi
@knonlylove Xác định gì ?? Bên Indo kìa bạn CBR chấp 2 😃) !!!! R15v4 mới ra bên Ấn, bao h mới về VN ??? Khi nào ra bên Indo đi rùi tính 😃 !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019