Trên tay giá đỡ laptop Tamayoko: Dày dặn, chắc chắn, nhiều tư thế để laptop, 449 nghìn

Nam Air
27/11/2021 3:16Phản hồi: 79
Trên tay giá đỡ laptop Tamayoko: Dày dặn, chắc chắn, nhiều tư thế để laptop, 449 nghìn
Có nhiều lý do để anh em trang bị một cái giá đỡ laptop: Muốn thay đổi tư thế làm việc, muốn làm việc linh hoạt hơn, muốn cải thiện tình trạng sức khỏe vv và vv.

Khi dùng một cái giá đỡ laptop, anh em sẽ có được một số lợi ích sau:
  • Nâng tầm nhìn của màn hình lên ngang mắt, giúp giảm đau cổ, giảm đau đốt sống cổ.
  • Thay đổi góc bàn phím, có khả năng giúp một số anh em giảm mỏi tay, đau cổ tay.

Mời anh em xem video trên tay Giá đỡ laptop Tamayoko giá 449 nghìn trên Tiki.

Cơ bản thì lướt cửa hàng của Tamayoko trên sàn TMĐT mình thấy rất nhiều mẫu sản phẩm và nhiều giá, từ 200k là có rồi, có loại là khung nhôm nhỏ gọn, có loại thì to nạc như cái mình trên tay đây.

Hộp sản phẩm đây nha anh em.

Bên trong có giấy bảo hành và thư cám ơn.

Có thêm một cái “ống điếu” để anh em siết chặt ốc vít nếu sau này nó lỏng. Nói là sau này bởi vì mình mở hộp ra thì thấy ốc vít đều đã được siết chặt, không cần dùng cái này. Anh em nào cần thì PM mình bán rẻ lại nhé, ly cà phê Tinh tế thôi (70 Bà Huyện Thanh Quan, Quận 3 - Ngay trung tâm phục hồi nhân phẩm)

Nhìn chung giá đỡ laptop được làm bằng nguyên khối nhôm, dày dặn, cứng cáp, vững chãi.

Logo thương hiệu nằm ở chân đế.

Quảng cáo

Anh em có gần như vô hạn khả năng sử dụng thiết bị này, muốn xoay nó đi đâu kiểu nào cũng được. Muốn để ngang thì nó ngang.

Muốn nghiêng thì nó nghiêng.

Muốn dựng đứng thì nó đứng.

Muốn vừa đứng vừa nghiêng thì nó vừa đứng vừa nghiêng. Rất ngoan, giống các cháu ssbb bảo gì nghe đó.

Quảng cáo

Macbook Pro 16in core i9 của mình để lên thấy rất vững, không xê xích gì. Mặt nhôm của đế cũng hút nhiệt từ cái laptop mình ra khiến mình có cảm giác máy mát hơn. Cảm giác mà, khó giải thích lắm nhé anh em.

Mặt trước đế có 2 cái phần cong lên để giữ vững máy khi anh em dùng ở các tư thế nghiêng.

Máy 16in không tai thỏ để lên rất vừa vặn.

Nâng lên cao cũng ok nhé anh em, thiết kế khá hay khiến mình để thế này máy vẫn đứng được, không bị lệch trọng tâm khiến máy bị đổ ra sau. OK!

Anh em nhìn tư thế tay của mình nhé, có vẻ tự nhiên, màn hình cũng ngang với tầm mắt hơn.

Thêm hình hoàn thiện của sản phẩm:

Mặt để laptop có các núm cao su giúp bảo vệ mặt dưới laptop. Anh em cũng có thể để iPad hoặc máy tính bảng cũng được nhé.

Mình chụp cận cảnh các chi tiết nhôm để anh em xem mức độ hoàn thiện đẹp mắt. Không có bản lề bằng cao su.

Việc trang bị sẵn một dụng cụ siết ốc vít để sau này dùng cũng là một chi tiết hay.

Thêm thông tin sản phẩm:
Screen Shot 2021-11-27 at 10.33.31 AM.jpg

Cảm nhận nhanh Gía đỡ laptop Tamayoko:
  • Dày dặn, chắc chắn, vững chãi là cảm nhận của mình. Nếu anh em có nhu cầu một cái giá đỡ, mình nghĩ đây là một lựa chọn đáng cân nhắc.

Anh em có thể mua giá 449 nghìn trên Tiki nhé.

Link sản phẩm mình để trong bài là link Affiliate, anh em mua hàng thì mình sẽ được vài nghìn đồng VND hoa hồng, giá hàng anh em mua vẫn sẽ không thay đổi gì cả nhé, vẫn áp mã giảm giá bình thường, bảo hành bình thường. Thông tin đến anh em.
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với em nếu kê laptop lên thì sẽ mỏi mắt và mỏi tay. Tay không tựa hẳn lên mặt bàn sẽ rất mỏi. Màn hình lúc kê lên sẽ phải để xa ra thành ra mỏi mắt. Chỉ có gắn màn hình và bàn phím ngoài mới triệt để được.
@Nhân Nguyễn. kê lên và gắn bàn phím ngoài nhé.
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Dùng chân kê laptop giúp góc nhìn tốt, tránh cuối gầm mặt mỏi cổ. Nhưng nên dùng bàn phím ngoài nhé.
Giá này mà để Macbook Pro 16" M1 Max thì đẹp lắm =)))))) chưa thấy mod Nam khoe mua
Đừng nói nữa, quất đi em
@n.a.v.i.p thật sự mình thấy cái 16" M1 Max không hợp phong thuỷ lắm, 😁 chắc chưa trúng số thì chưa mua bác à.....
đang dùng giá đỡ của ugreen cũng ngon 😁
@manhcuong04 review đi bác
Đa năng và gọn nhẹ hơn nè bác! Đủ bỏ vào balo, cặp để đi làm đi học được
Cái trên thường để chết dí 1 chỗ vì chiếm ko gian
Vừa nghiêng gần 90 độ, vừa nâng, xài cả laptop, tablet lẫn để sách vở được....
Tác dụng thứ 3 là cầm trong tay thành... vũ khí mà ko bị mấy "ảnh" phạt vì mang "công cụ hỗ trợ", đập nhôm cứng này là đủ bể đầu!
Nhũ bạc đẹp thì long lanh!
Ko quảng cáo vì ko thu được xu nào, muốn thì mấy bác mua chỗ khác, cứ gõ "đế N8" là thấy! https://shp.ee/usvaxhj

Giá đỡ Laptop, kệ đỡ Laptop bằng nhôm 2 tầng 1tầng có thể chỉnh góc nhìn, nâng chiều cao, mẫu mới N8 N3 PL1 | Shopee Việt Nam

Mua Giá đỡ Laptop, kệ đỡ Laptop bằng nhôm 2 tầng 1tầng có thể chỉnh góc nhìn, nâng chiều cao, mẫu mới N8 N3 PL1 giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn
Anbis
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MrNamN Đồng ý, đang dùng cái giống của bạn. Gắn thêm 1 bàn phím ngoài và 1 màn hình di động rời, đúng là đi đâu cũng tiện.
@MrNamN mình cũng dùng cái này, khá ngon, mà giá rẻ hơn cái của mod, cơ mà cái của mod nhìn có vẻ xịn xò chắc chắn hơn, với nâng được laptop cũng cao hơn nữa.
ndv92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Xuân Híu Không chắc chắn bằng đâu, vì nó cố định bằng độ chặt của vít, còn cái N8 là hình dạng tam giác tự nhiên vững vàng hơn nhiều.
J000
TÍCH CỰC
2 năm
Có made in VN không nhỉ
@J000 mình cũng không rõ bác
cứng cáp đấy bác
à độ chống trầy nó thế lào thế
@choigiky khả năng nếu vô tình laptop va trúng đế thì đế sẽ không sao còn laptop sẽ trầy nhé.
Mình đang dùng mBar Pro, mình thấy thấp tầm này là vừa 😁
@Vỹ Spirit okie bác, nhìn gọn phết
@Vỹ Spirit đấy là vì bác để cố định để gõ bằng phím laptop, còn của mod là hợp để cao lên rồi gắn phím ngoài dùng hơn.
@Xuân Híu Uhm, thì mình nói mình thích để tầm này mà có chê bai gì cái stand của mod đâu 😂
@Vỹ Spirit à mình cũng nói vậy thôi chứ có bắt bẻ gì bác đâu 😁 Kiểu mục đích của 2 cái nó hơi khác nhau ấy, chứ mình có 1 cái na ná của bác mà cơ mà chắc rẻ tiền hơi, luôn để trong cặp để tiện đem lap đi đâu thì dùng vì lúc đấy không lỉnh kỉnh mấy cái đế như của mod được.
cũng đang xài, cũng được. giá mà miếng nhôm dày thêm một chút nữa thì ngon 😃
@Phan Huy Thọ mình thấy dày vậy là dày lắm rồi đó !
Nhìn chắc chắn phết bác. Mình mua cái giá nhôm kiểu mấy thanh kết hợp với nhau giá 160k nhìn không chắc như này.
thang_a14
TÍCH CỰC
2 năm
điểm yếu duy nhất là ko có quạt thôi à
ngon
ngon quá nhỉ 😁
ht12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho mình hỏi nếu để ipad 11in lên thì cái này có bị to quá ko nhỉ? Thanks
BaoNgPh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xài lâu rồi review xem có bị lỏng hay bị sét gì không anh
@BaoNgPh Nhôm mà, với lại không đụng nước chắc ko rỉ nổi. Mình sẽ review sau 1 năm nhé
Cái này phải dùng kèm bàn phím ngoài. Chứ nếu không thì sẽ mỏi tay, cổ vai gáy các kiểu. Mà dùng bàn phím ngoài thì nên mua thêm touchpad dùng cho đã. Chứ cái mac có touchpad thật xịn, xong đem gác lên cao để ngắm không dùng thì cũng phí nhỉ 😁
@Nguoi tinh nguyen Đấy lại vẽ để lấy tiên vợ xài...
@Nam Air Ôi tri kỉ đây rồi. Hiểu nhau thế 😆
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
2 năm
mấy cái này xài lúc đầu nhìn thích chứ sau này chán, bán không biết ai mua không =))
@mphp.iamt mình không dùng cái của mod cơ mà dùng cái tương tự, dùng mãi mà bác, tác dụng là có, không setup lại kiểu khác thì xài mãi. Rẻ thế này bán được bao nhiêu đâu để lại nhỡ mà cần dùng.
nhìn tưởng không êm nhưng có vẻ êm đó nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019