Review Nguồn đào coin 1600W. Tốt gỗ tốt cả nước sơn?

AllLove
27/11/2021 6:1Phản hồi: 6
Review Nguồn đào coin 1600W. Tốt gỗ tốt cả nước sơn?
Đây là review về Nguồn đào coin 1600W. Tốt gỗ tốt cả nước sơn? của mình. Mình mua nó với giá 2tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Nguồn đào coin 1600W. Tốt gỗ tốt cả nước sơn?

Ngược lại dòng thời gian trở về 16 ngày trước. Lang thang trên mạng mình thấy có bộ nguồn dành cho hệ thống trâu cày với công suất lên tới 1600W chuẩn 80Plus Platinum giá 2tr.

Sau 1 hồi phân tích kiểu như dành cho trâu cày hoạt động 24/24 thì nó phải bền này, 80Plus Platinum thì tiết kiệm điện này bởi hiệu suất nó đạt tới 90%. Công suất cũng đủ khỏe để chờ thế hệ card đồ họa RTX4090 với TGP 650W....

Sau hàng chục phút đắn đo mình quyết định nhấc nó về tháo ra so sánh với 1 bộ nguồn trước mình sài là Antec Earthwatts EA-500D Green.

Clip của mình các bạn chọn độ phân giải 4K coi cho rõ nha

Những thứ mình thích

Antec Earthwatts EA-500D Green có 1 bo mạch riêng để lọc nhiễu gồm cuộn dây, MOV... dễ quan sát hơn.
Trên bộ nguồn trâu cày nó tích hợp luôn vào bo mạch chính và trông có vẻ ít hơn các link kiện, không rõ là do cắt giảm chi phí hay cắt giảm điện năng để đạt chuẩn Platinum.

Tổng quan mạch bộ nguồn trâu cày được thiết kế gọn gàng, sạch sẽ mạch PFC đầy đủ

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Mình không thích cái mớ dây quá nhiều của nó hihi. Chắc phải cắt bớt đi để sài vào việc khác bởi chất lượng dây rất tốt ^^

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Nếu muốn 1 chiếc nguồn có công suất hơn mà không đầu tư quá nhiều nguồn trâu cày cũng là 1 gợi ý không tồi. 80Plus Platinum sẽ giúp bạn tiết kiệm đc chút ít tiền điện, tỏa ít nhiệt hơn, bền hơn,rẻ hơn với bộ nguồn thông thường.

Các bạn sẽ chọn nguồn dành cho trâu cày hay nâng cấp 1 bộ nguồn chuyên dành cho PC. Mình rất muốn nghe ý kiến của các bạn.

Mình thấy trên shopee bán cũ cũng khá nhiều giá loanh quanh 500K các bạn có thể tham khảo nhé. Mua qua link này mình sẽ đc chút hoa hồng. Cảm ơn anh em ( mình chỉ tìm chỗ rẻ nhất còn uy tín người bán trên shopee anh em tự kiểm chứng nha)

Nguồn cũ trên Shopee: https://shorten.asia/vKU6rRmv

Còn mình mua bộ nguồn này trên Banggood: https://ban.ggood.vip/10C1d
Mã giảm giá: BG22e41e

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

goepro
ĐẠI BÀNG
2 năm
báo mới đưa tin vụ cũ, trấn 37 tỷ tiền coin bên Q2, công nhận cha nội đó giàu nhất VN, ông anh còn 1000coin chưa kịp chuyển, kinh
hoangtohl
ĐẠI BÀNG
2 năm
@goepro Giới crypto VN còn nhiều người nắm giữ nghìn Bit lắm
@goepro Siêu giàu
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
Con nguồn trên bạn mua giá 2tr thì ko đáng lắm, nguồn trâu hay nguồn gì đi nữa dùng 1 thời gian dài cũng bị sụt giảm à mà lỗi thì chắc ko đc bảo hành
@dra.long10 Có bảo hành bạn. Hàng mới mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019