Trên Tay MÁY ĐÁNH BÓNG XE cầm tay Baseus chăm sóc xe tại nhà - Nên mua hay không?

BenRV Channel
28/11/2021 3:45Phản hồi: 64
Trên Tay MÁY ĐÁNH BÓNG XE cầm tay Baseus chăm sóc xe tại nhà - Nên mua hay không?
Chào cả nhà, đây là bài review thực tế của mình về sản phẩm máy đánh bóng xe.

Thực sự mình là một người khá là bất cẩn, vì thế nên xe mình liên tục bị xước do “va chỗ này, quệt chỗ kia”. Tuy nhiên, mình lại có một tính rất “tốn tiền” đó là cứ xe bẩn, xe xước là mình lại đi rửa đi đánh. Có những thời điểm mỗi tháng mình đi đánh 2-3 lần, mỗi lần cũng gần tiền triệu.

Đợt dịch vừa rồi hầu như là ở nhà và làm việc tại nhà thành ra cũng hay vì có nhiều thời gian hơn dành cho gia đình. Mình có tìm hiểu các sản phẩm về chăm sóc nhà cửa, sân vườn và xe pháo. Đặc biệt là về mảng chăm sóc xe, mình tìm hiểu các dòng sản phẩm như máy rửa, máy đánh bóng.

Thực ra trên các Sàn TMĐT cũng có khá nhiều loại, trông không “xinh” cho lắm. Mà mình thấy cũng khá bất tiện.
Sau đó thì,… mình lên Aliexpress xem sao thì tìm thấy chiếc máy này của Baseus

Chưa cầm sản phẩm trên tay nhưng về cảm quan mình thấy khá ưng. Tuy nhiên thời gian vận chuyển khoảng 20-30 ngày thì lâu quá, mà sau bảo hành cũng rườm rà. Nên mình thử về sàn Trong nước search mã này xem sao.

Thật tuyệt vời!!! 1 gian hàng chính hãng Baseus có bán, thậm trí giá còn mềm hơn, 18 tháng bảo hành. Không chần chừ, mình đã đặt mua. Sau 1 tháng sử dụng, nay mình lên làm review cho cả nhà.

Các bạn cùng mình đi khám phá về sản phẩm nhé!!!

Thông số kỹ thuật sản phẩm

• Chất liệu: Nhựa PC + hợp kim nguyên khối
  • Độ ồn: < 75dB
  • Sạc: Type-C
  • Input: 5V/2A
  • Công suất thực: 30W
  • Điện áp: 7.4V
  • Thời gian sạc: 4~5 giờ
  • Thời gian sử dụng (liên tục) 45+phút
  • Dung lượng Pin: 4000mah
  • Chế độ: Có 2 chế độ đánh bóng
  • Kích thước: 125*150*236mm
  • Tốc độ: 3800 vòng/phút

Những điểm mình thích

Về cảm quan, mình đánh giá sản phẩm có sự hoàn thiệt rất tốt. Sự phối hợp hài hoà của nhựa PC ở phần trên và hợp kim nguyên khối ở phía dưới phần tay cầm. Sử dụng sản phẩm trên tay mình thấy rất mát, thoải mái, vừa tay, độ năng vừa đủ để mọi người có thể sử dụng.

Sản phẩm tích hợp sẵn Pin Lithium 4000mAh nên cũng khá tiện. Có thể chủ động chăm sóc xe ngay cả khi ở bên ngoài. Với tính năng tích điện không dây, mình đánh giá đây là một giải pháp hữu hiệu giúp việc chăm sóc xe được đơn giản hơn.

Quảng cáo

Sản phẩm có thể sử dụng liên tục trong 45-70 phút (chế độ tốc độ cao và tốc độ thường).
Với công suất 30W, đầu đánh bóng có thể quay 3800 vòng/phút. Độ ồn thấp (<75dB) thực tế sử dụng mình thấy còn êm hơn cả một chiếc máy hút bụi mini 15000Pa.

Bộ phụ kiện khá đầy đủ. Tuy nhiên khi mình sử dụng thì dùng 1 đầu đánh bóng duy nhất thì trông cũng tương đối bóng mịn rồi, tất nhiên nếu sử dụng lần lượt cả 3 thì xe sẽ trông bóng loáng như mới hơn.

Mình thấy rằng, đầu đánh bóng hơi bị “xộc xệnh” kiểu nó không khít, ban đầu cho là bị lỗi nhưng không phải. Rãnh đánh bóng được thiết kế rộng hơn, khung bầu dục để tăng độ doa lên bề mặt, như thế sẽ an toàn cho sơn xe hơn là các dòng đánh bóng khách khi mà lực của nó chỉ tập trung vào 1 điểm.
Có 3 đèn báo Pin tiện lợi, cho mình biết sản phẩm đang còn bao nhiêu pin để chủ động sạc. Hơn nữa thời gian sạc cũng khá nhanh, chỉ từ 4-5h là có thể sử dụng. Ví dụ như trong video, vùng đánh bóng rất rộng nhưng mình chỉ đánh trong khoảng 2 phút là sạch. Vì thế khi sạc đầy, mình có thể sử dụng rất lâu.
Mút đánh bóng được thay thế rất dễ dàng. Không ốc vít, không gắn cố định…Hơn nữa, các miếng mút được làm bằng vật liệu.

Quảng cáo

Quá trình sử dụng cũng khá đơn giản
Cuối cùng là, bộ sản phẩm rất đầy đủ gồm các phụ kiện: Sạc Type-C, 3 miếng đánh bóng, sách hướng dẫn sử dụng (song ngữ..). Tuyệt hơn là dùng một thời gian miếng đánh bóng sẽ bị mòn bị bẩn thì hãng cũng cung cấp lẻ các phụ kiện này nên khá tiện lợi.

Những điểm mình không thích

Mình thấy sản phẩm này khá tối ưu về hình thức, tính năng, tiện lợi trong việc tích hợp Pin, tính cá nhân và chủ động cao. Nếu để nói về điểm chê, có chăng là về vấn đề thiết kế vỏ hộp. Mình đã mua một vài sản phẩm của Baseus từ Pin sạc đến cáp thấy thiết kế khá đẹp. Có lẽ Baseus cải thiện mặt này sẽ gây thu hút hơn.

Đối tượng nào phù hợp?

Không rõ các bạn có xe thường xuyên chăm sóc thế nào? Tuy nhiên mình đánh giá đây là sản phẩm khá tiện lợi, tính cá nhân cao và tạo ra sử chủ động cũng như đơn giản trong khâu chăm sóc xe tại nhà.
Đôi khi ra ngoài mà có va quệt, hoặc đang rảnh là có thể mở máy ra và chăm sóc xe luôn rất tiện lợi. Thời gian cho mỗi lần đánh bóng từ 3-5 phút. Do đó sản phẩm phù hợp cho các giám đốc, chủ tịch, quản lý cấp cao có tài xế riêng để cậu ý chăm sóc lúc rảnh hoặc chuẩn bị trước khi đi gặp đối tác.
Ngoài ra sản phẩm cũng phù hợp với những bạn làm dịch vụ chăm sóc, lau chùi, rửa xe tại nhà bởi sự tiện lợi của nó.
Như đã nói, thị trường có khá nhiều loại máy đánh bóng, tuy nhiên mình thấy nó không xứng tầm với chiếc xe của mình về thiết kế, kích thước, cân nặng và tính năng.
Với chiếc Baseus này, việc chăm sóc xe sẽ trở nên dễ dàng hơn.
Sản phẩm có bán trên Aliexpress với giá khoảng 2 triệu. Các bạn tham khảo tại đây. Mình thì mình không mua vì vận chuyển lâu, phải thanh toán trước và giá cũng k chênh lắm so với sàn Trong nước
https://www.aliexpress.com/item/1005003263673725.html?spm=a2g0o.productlist.0.0.77435a43ITxJr9&algo_pvid=ce06a3f3-f588-4fdf-ae1c-f0932f58015c&algo_exp_id=ce06a3f3-f588-4fdf-ae1c-f0932f58015c-1&pdp_ext_f={"sku_id":"12000024916779343"}

Trong nước cũng không nhiều nhà phân phối vì sản phẩm là chính hãng. Sau khi tìm hiểu mình đã đặt mua ở gian chính hãng Baseus Việt Nam trên Lazada vì chính sách bảo hành 18 tháng và 15 ngày dùng thử miễn phí của gian hàng này với giá 2.030.000 VNĐ. Các bạn quan tâm có thể tham khảo tại đây
https://www.lazada.vn/products/may-danh-bong-xe-hoi-khong-day-3800-vongphut-dieu-chinh-toc-do-tu-dong-i1436155300-s5945247976.html?spm=a2o4n.seller.list.1.3ff47a15EZg628&mp=1

[BẢO HÀNH 18 THÁNG] Máy Đánh Bóng Xe Hơi Không Dây 3800 Vòng/phút Điều Chỉnh Tốc Độ Tự Động

thương hiệu: BASEUS Áp dụng Bánh Xe Phạm Vi Đường Kính: 125mm Phạm Vi tốc độ: 3800rpm nguồn gốc: CN (Nguồn Gốc) Trọng Lượng Bare: 1000g Tốc độ Gian Hàng: 4 Xếp hạng Đầu Vào Công Suất (W): 30W Battery capacity: 4000mAh Battery life: About 45...
lazada.vn

Ngoài ra shopee cũng có 1 gian hàng chuyên về phụ kiện xe bán, giá mềm hơn chỉ 1.998.000 VNĐ. Thêm MGG có lẽ sẽ mềm hơn.
https://shopee.vn/▶️Máy-đánh-bóng-ô-tô-không-dây-Baseus-3800-vòng-phút-Pin-4000mAh-30W-dùng-trong-45-phút-(4-chế-độ-sử-dụng)-Phân-phối-C-i.430578075.7094943638?sp_atk=93ddd5e6-dfe0-4fdf-b72b-42ba348f446a

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồng cảm với chủ tus. Mình cũng mua máy nhưng loại có dây, giá cũng nhỉnh dùng thấy bất tiện quá, ước gì biết sản phẩm này sớm ơn
E thấy sản phẩm này khá hay đó !
@nkinhluan Cám ơn bạn!
ko chuyên thì ko nên sài ,mài nhiều sẽ mòn ,cháy lơp sơn ,ceramic : )
@kixx Mài lâu thành mòn 😆 đây là máy đánh bóng mà bác, mài gì cơ chứ kkk. Bộ phụ kiện thích cực, đánh bóng cũng thích nữa. Chứ không phải như máy mài giấy giáp đâu bác nha
@BenRV Channel ý mình là đánh bóng ,nếu lỡ đè mạnh quá ,hoặc chà 1 chỗ quá lâu thì chỗ đó bị cháy sơn
xe phổ thông thì lơp sơn mỏng lắm ,300-450 à
trong khi mẹc S có thể tới 600 😁
@kixx Bản chất là nó mài cho phẳng mà bác, chớ nó đâu có lắp đầy vết xước.

Anw, mình cũng đang tìm máy lệch tâm. Đáng cân nhắc. Mà baseus tầm này hơi cao.
@BenRV Channel đánh là mài mà bác 😃 k mài thì bóng sao được 😃
bienlyber
TÍCH CỰC
2 năm
Xe mình phủ ceramic rồi thì có nên thủ cái này để CN rảnh thì lôi ra nghịch không các bác
@bienlyber mình nghĩ là ko nên
vì chà cái này có khi đi luôn lơp ceramic
nếu xươc nhẹ thì chờ tới kì bảo dưỡng ,thợ sẽ xử lí luôn tổng thể : )

chưa kể trc khi thực hiện thì fai rửa xe ,chà clay .chớ 1 đống bụi ,mạt sơn mà làm ,càng chà càng tai hại 😁
bienlyber
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx Kiểu rảnh hay bày mấy trò nghịch cho vui, chứ nghe chừng mệt
@bienlyber Phủ ceramic xong nên đi dán PPF(xót ví lắm nha) tránh được xước va quệt nhẹ chứ đâm mạnh thì chịu 😁
bienlyber
TÍCH CỰC
2 năm
@gauto988 PPF chua lắm bạn, xe xịn chứ xe cỏ làm chi cho thốn
Cái này ngon này
@kenje Phạm Mình sử dụng thấy hữu ích vì tiện
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ồ một sp khá hay, mùa dịch này mình có thể chủ động làm được việc này một cách ngon lành
@ptdmobile Giao cho mấy cậu chạy xe giải trí lúc chờ sếp 😆)
cũng hay,nhưng mà cái này cho bác nào xe đỗ đc ở nhà,chứ đỗ bãi như mình mua dùng cũng lười
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
Mình mua được mấy tháng dùng rất ok
bình thường cụ đánh cho xe mất bao nhiêu thời gian, và dùng hóa chất j vậy?
@lamborghini_08 Mình đánh 1 số chỗ nhỏ trông ngứa mắt thôi, thường 4-5 phút, có tgian mân mê thì đến cả tiếng
@lamborghini_08 Gana 80k 😃
@BenRV Channel Bác trêu e à???? bác dùng loại này để đánh bóng á???
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lamborghini_08 Chả thế?
burgboy
CAO CẤP
2 năm
Xin hỏi bạn là có thể vừa cắm điện type C vừa sử dụng không bạn? Hay chỉ sử dụng khi dùng pin. VD đánh bóng 2 cửa 1 bên thì pin sạc có đủ để sử dụng không? (Xe 4 chỗ cỡ Ford Focus).

Cảm ơn bạn.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@burgboy Cắm điện thì lại k khởi động được chức năng cơ. Nên chỉ có thể dùng pin thôi
burgboy
CAO CẤP
2 năm
@Mtel Cảm ơn đã trả lời.
Vậy với cá nhân mình thấy chưa phù hợp với nhu cầu muốn tìm.
Thời gian sạc cũng tới 4-5 tiếng.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@burgboy ok bạn!
Lamvip379
TÍCH CỰC
2 năm
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@Lamvip379 Mình ib hỏi bên này báo k có hàng ấy chứ, công nhận rẻ thật
@Mtel Lúc bạn mua bao nhiêu?
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
Theo mình thì tốt nhất cứ nên ra salon, họ có nghiệp vụ chuyên môn nên kết quả sẽ mỹ mãn hơn là mua về tự làm.
@bmw_m3vn Làm cả xe thì ra salon, mình đánh chỗ nào ngứa mắt thôi nên dùng ở nhà thi thoảng vẫn ok
Mình mua có 850k, bác mua kiểu gì hẳn 2tr
Cười vô mặt
@Koma Satomi Khiếp!!! Gửi mình link nhé mình check xem để còn bảo shop mình mua? Minh k nghĩ chênh nhiều vậy đâu @@
@BenRV Channel Chính xác là 864k bác ạ
@Nhat_Nguyen71 Voucher này kia giảm cũng nhiều
@BenRV Channel https://www.lazada.vn/products/i1596090470-s6841266803.html
Mình mua ở đây... giá này là chưa có voucher giảm giá các kiểu con đà điểu gì hết nha... apply xong hết giá còn khoảng hơn 800k chút thoai... hoặc anh em canh 12/12 mua có khi còn rẻ nữa...
Hay nè
Có một sự thật phũ phàng là xe càng đánh bóng nhiều lớp sơn bóng ngoài cùng của xe càng mỏng đi --> khả năng bảo vệ (ảnh hưởng từ nhiệt độ, tia UV, mưa nắng) những lớp sơn màu bên trong càng giảm. Vì thế xe chỉ bóng bẩy được một vài tháng là lại cũ. Hơn thế nữa, màu sơn của xe qua một vài lần đánh bóng như thế sẽ kém sắc sảo hơn, có dấu hiệu bệt và nhạt màu.
Như xe mình thì nếu có xước dăm sẽ để nguyên rồi đi, xe bẩn thì rửa chứ không đánh bóng bao giờ. Khu vực nào trầy xước nhiều quá hay trầy nặng thì vào hãng sơn lại bảo hiểm luôn 😁
@no_promises339
Yêu quá
HQuoc89
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đúng cái đang cần, mình dùng sp chăm sóc xe của Sonax thấy rất hài lòng, chỉ là đánh tay hơi mệt
@HQuoc89 Nó cũng là giải trí nhỉ bạn
Cái này dùng cho xe máy được không nhỉ
@kedote Mình nghĩ ok vì cơ chế như nhau: Xe hơi, xe máy, đánh bóng sàn
Baseus là nhãn hiệu quốc tịch China có nhiều sản phẩm rất tuyệt,
NHTboy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình không phải chuyên gia hay detailing lành nghề, nhưng đã bỏ tiền ra học một khoá cơ bản. Xin được góp ý một chút như sau: Về sản phẩm mình thấy máy này thẩm mỹ, phù hợp nhu cầu làm đẹp xe tại nhà. Về đánh bóng tại nhà thì cơ bản không nên lạm dụng quá, sẽ dẫn đến hệ luỵ về sau, để đánh bóng được trên mức trung bình thì ít nhất cũng phải hiểu mình đang làm gì và cần kỹ năng gì. Để bảo vệ xe thì hiện tại đã có nhiều phương án và giá tiền khác nhau, đang phổ biến là coaching & ppf.
@NHTboy Like bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019