Thị phần Windows 11 đã đạt gần 9% sau hai tháng ra mắt

2/12/2021 4:59Phản hồi: 112
Thị phần Windows 11 đã đạt gần 9% sau hai tháng ra mắt
Theo số liệu từ AdDuplex, hệ điều hành Windows 11 hiện đã được phủ sóng tổng cộng 8.9% sau khi được phát hành chính thức vào ngày 5 tháng Mười. Trong số 8.9% người dùng này có 0.3% đang sử dụng Windows 11 Insider.
Cũng theo AdDuplex, bản Windows phổ biến nhất hiện tại đang là Windows 10 21H1 với 36.3% thị phần, theo sau đó là Windows 10 20H2 với 31.8%. Tuy nhiên cần lưu ý rằng số liệu của AdDuplex đưa ra chỉ thu thập từ hơn 80,000 PC, do đó nó vẫn chưa thể phản ánh chính xác hoàn toàn bức tranh tổng thể về thị phần của hệ điều hành Windows nói chung.
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Windows giãy chết mà mới ra vẫn hơn thằng macos là sao ta? đâu có chạy trên M1 đâu mà cao hơn. sheeple nói M1 cho windows hit khói mà.
Cười vô mặt
@Solova Elon Musk hẳn là cũng nghèo bạn nhỉ?

PC desktop with latest graphics card, although I have a Mac too. Gigabyte laptop.

https://twitter.com/elonmusk/status/1421561440541024259?lang=en
@Solova Phát biểu chán vậy bác. xung quanh em toàn nhà lầu xe hơi nhưng thấy họ vẫn dùng win không mà.
@angle_squall mình mùa cai macbook chỉ để phục vụ đúng 1 lần làm react native cho IOS vì lười cài hackingtosh, chứ nói thật thằng MacOS phần mềm chuối VC bên window nhiều phần mềm hơn, chắc cao lắm render hơn được vài giây là cho iFan gáy thôi, chứ phần mềm hay gì chắc chắn window hơn gắp bội
Solova
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dandykts tháng hơn tỷ vẫn lên tinh tế cm dạo đc thì hâm mộ bác thật 😂😂,làm studio xài win thì lại phải hâm mộ độ "khác biệt" của bác thêm lần nữa 😂😂,bác sỹ đầu ngành thì liên quan gì đến iOS mà chả dùng Ford ,bạn nói bạn quen toàn dân thiết kế có tiếng mà chúng nó toàn dùng Android với win thì mình mới thấy lạ 😂 nói chung dùng gì là chuyện của bạn với nhóm bạn của bạn mỗi ng 1 sở thú 😂 ,đâu có khái niệm ng giàu mới dùng đồ apple bạn.bạn đọc cm của mình bạn có thật sự hiểu k?nhìn giá mấy con Mac với đám Win của bạn đi rồi thấy Mac với Win nó là 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau 😂😂
Chipuxoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn chung mình đang sài Windows 11 trên cả CPU không hỗ trợ ( I7-7700HQ) thì mình đánh giá Win 11 khá tốt, chưa thấy lỗi vặt gì.
@Di Hoa Tiếp Ngọc Chuột phải chịu khó trỏ chuột đúng biểu tượng windows trên taskbar vẫn vào dc
@darkprincevt85 Cái vụ chuột phải trên taskbar đó, đúng là nản với MS, chả hiểu kiểu gì luôn.
Ryan Vu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@xuanson_1999 @xuanson_1999 bạn sài thế bảo sao Intel ko dãy chết, mà đồ intel bền thật.
@darkprincevt85 Bất tiện lắm, mình toàn làm file nặng, hay bị đơ nên cần mở task manager nhiều.
Cũng đành chịu thôi chứ biết sao 😅
Khảo sát hẹp quá
maitaito1995
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm thấy UI mới mượt mắt hơn hẳn, nhưng có 1 vụ khó chịu nhất là không kéo file từ ngoài vào 1 ứng dụng được.
@maitaito1995 Vẫn được á bạn, chỉ là hơi bất tiện tí tẹo thôi. Bạn phải kéo cái file trong khi giữ Alt Tab cho đến khi giao diện app xuất hiện hẳn
maitaito1995
ĐẠI BÀNG
2 năm
@spamspam Cảm ơn nhé, may quá có bạn chỉ 😁
Thực ra Win 11 chỉ là Win 10 thay đổi giao diện
@baomat1585 ủa vậy sao mình sài win 10 rồi dùng phần mềm đổi giao diện nó không được win 11 vậy nhỉ !
@baomat1585 Chính xác. Win 11 hiện tại bản chất là Win 10 nhưng shell và app được làm mới để đồng bộ hoàn toàn với Fluent Design. Nhờ vậy mới release nhanh
Win 10 ngày xưa phải mất hơn 1 năm mới thoát được cái vỏ của Win 8/8.1
daiduongkk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thấy Win 11 dùng cứ tù tù hơn Win 10, nó hợp với mấy thiết bị nhỏ với tầm mắt gần chứ mình màn PC để xa dùng khó chịu quá, nhìn nó thiết kế nhiều thứ kích thước đúng bằng một cái điện thoại 6inh
trieuvhh
TÍCH CỰC
2 năm
@daiduongkk tăng scale lên ko đc hả fen
Mấy hãng laptop update chậm quá 😆
Win 11 mướt mườn mượt, từ này windows mở kênh chính thức là mình vào kênh release preview, có đợt PC với laptop Dell lỗi win, hỏng main hàng loạt vì Win11 sợ kinh khủng, ko có thời gian cài lại win nên ráng nằm gai nếm mật tới giờ, may mà ko sao mn ạ xD
Screenshot 2021-12-02 165222.jpg
mấy nay win 11 tự nhiên bị lỗi copy không nhận, tức là copy A sau đó copy B, thì khi paste nó ra A, phải bấm copy vài lần hoặc paste A xong copy B thì mới đc, có bác nào bị tương tự ko, dùng ức chế thật
@Không Hiểu Nổi Hình như mình cũng bị, qua giờ mình đổ lỗi cho cái bàn phím khôg dây của mình bấm không ăn 😆)
gking123
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy Dev nên chưa dám lên sợ lỗi.
@gking123 đừng lên bác xài ndoejs cai mấy cái module còn lỗi nhiều lắm
Nhat Anh Luu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@gking123 @gking123 máy Dev là gì vậy bác
gking123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nhat Anh Luu Là máy dùng để lập trình phần mềm đó bác.
gking123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thanhhaih23 Em cũng ngại đang code android với xamarin sợ mấy cái certificate nó lỗi thì vỡ mồm.
Sau khi dùng 11 1 thời gian thì mình vẫn tin dùng 10 hơn. Workflow trên win 10 trôi chảy hơn, win 11 có vài thứ chưa tiện dụng làm mình khó chịu.
Có ai thấy trình duyệt edge hay lag trên win 11 không? Mình dùng dell xps bản 9035 mà rất hay lag. Mở có mấy tab, Facebook xem live thấy tiếng rồi ko thấy hình chạy luôn
@Mario175 Không bạn. Vì mình không dùng edge =))
chắc 50% trong đó ăn lỗi ngập mồm
Cái HĐH nó chả liên quan gì đến thu nhập cả. Ko hiểu sao mấy bác lôi thu nhập vào tranh luận luôn mới sợ
Cười vô mặt
@Nguyen Si Chuong Vì mua đc MB sợ người ta ko biết mình giàu nên phải khoe vậy
@Nguyen Si Chuong Không ăn được % thị phần nên iSheep phải lôi thu nhập ra phản biện ấy mà =))
Vì cái 11 này làm mình phải đổi pc mới. Mà thấy xứng đáng thật. Tóm lại là ngon.
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
mình xài máy ảo có được tính không ta
thoaiQH
ĐẠI BÀNG
2 năm
có bác nào bị lỗi wifi giống em không
ntq5995
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã lên cho Huawei D14 bản r5 3500u của vợ mình . Win 11 bản tháng 9 , tháng 10 làm chậm máy phải quay về win 10. Bản update tháng 11 thì mượt lòi khói, chưa gặp lỗi gì, mê luôn.

Hiện tại, đã xóa window.old , ko có ý định về win 10 nữa
di_hoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ntq5995 máy mình ryzen 7 4800U, mà update lên bị lỗi đơ apps, cứ đơ đơ bực quá về lại win 10.
ntq5995
ĐẠI BÀNG
2 năm
@di_hoc Máy mình đang dùng thinkbook 14 gen 2 r7 4700u update win 11 bản đầu tiền, thấy mượt hơn, hiệu ứng ngon hơn. Chưa gặp vấn đề về giật lag hay tương thích. Cũng ko có ý định về win 10
di_hoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ntq5995 lúc đầu mình update lên cũng thế, sau 1 thời gian update tháng 10 và tháng 11 nó đơ đơ, điên quá về win 10 tới h, chừng nào ổn lên lại.
Blackcataz
TÍCH CỰC
2 năm
cũng muốn lên lắm mà máy mếu hỗ trợ 😆
Nhat Anh Luu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Blackcataz @Blackcataz ko lên là tốt đấy bác. 11 lỗi ngập đầu rồi. mình là dân từng trải hiểu rất rõ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019