Máy Lọc Không Khí Sharp FP-J30E-A- Chính Hãng
bao serbia
6 thángBình luận: 18
Máy Lọc Không Khí Sharp FP-J30E-A- Chính Hãng
Chiếc máy nhìn từ trên xuống

Anh em xem video để trải nghiệm chế độ Im lặng của máy nhé
Bạn có biết Vũ Trụ được sinh ra từ đâu?

Đó là BỤI nhưng với cuộc sống bây giờ BỤI là cái thứ quái quỷ và tai hại. Và hít bụi nhiều thì không tạo ra vũ trụ mà là Bệnh về hô hấp.
Mua cái máy lọc không khí trước bữa đi sanh Bape mấy ngày tính ra tầm 22 ngày mà có ngần ấy bụi mịn mặc dù phòng kín, không dám sử dụng chổi quét toàn hút bụi mà cái thứ quỷ bụi mịn vẫn chui vào khắp phòng.
bảng điều khiển trung tâm- các chế độ làm việc của máy
Theo mình nhận thấy máy lọc không khí là điều hết sức cần thiết cho các gia đình nào có em bé nhỏ nhỏ như mình. Mặc dù khẩu trang có thể ngăn được bụi mịn nhưng không thể mang 24/7 được.

Quảng cáo

Thông số từ nhà sản xuất- máy được nhập khẩu chính ngạch từ Thái Lan
Với những phòng có diện tích nhỏ như phòng mình tầm 25m2 đổ lại thì cái máy này quả là hiệu quả.
Vừa có Ion khử trùng, khử mùi và quan trọng nhất là tiếng Ồn, với cái chế độ im lặng của máy thì tiếng ồn ào nhất của phòng ban đêm là tiếng em bé Ọ ẹ đòi sữa.
Chế độ Haze mang lại không khí trong lành
Với chế độ HAZE, thiết bị tự động vận hành quạt với tốc độ cao trong 60 phút đầu tiên, sau đó hoạt động luân phiên giữa hai cấp độ thấp và cao trong vòng 20 phút, để tăng khả năng lọc khí và thải phóng Plasmacluster ion ra ngoài không khí nhằm lọc bụi bẩn và khử mùi hôi một cách hiệu quả nhất.

Hình này mình xin từ Shopee
Công nghệ không khí Ion Plasma
Khả năng phát ion nhờ bộ phát cường độ cao vẫn là thế mạnh của dòng máy lọc không khí Sharp. Ở máy lọc không khí Sharp FP-J30E-A được tích hộp bộ phát Ion Plasma mật độ cao tạo ra các hạt điện tích bù vào không khí có tác dụng diệt khuẩn mạnh mẽ, tạo cảm giác thư thái, trong lành như trong các rừng cây giữa ngôi nhà của bạn.

Hình này mình xin từ Shopee
Sau 22 ngày sử dụng và đây là thành quả mình thu được từ chiếc máy.
Đặc biệt với chế độ Ban đêm máy hoạt động im lặng như Thư viện- mình sử dụng App trên điện thoại chỉ mang tính chất tham khảo nhưng hết sức bất ngờ về chế độ làm việc này của máy.
Screenshot_20211202-151242_Sound Meter.jpeg

Quảng cáo

Screenshot_20211202-151307_Sound Meter.jpeg
Và dưới đây là 1 số hình ảnh khác về chiếc máy để mọi người có thể tham khảo:

Đừng mua những loại nào tích hợp quá nhiều thứ trong đó vì ai cũng biết 1 nguyên tắc Bỏ quá nhiều trứng vào 1 giỏ sẽ là 1 tai hại. Hay những sản phẩm được quảng cáo quá nhiều thì giá thành sản phẩm sẽ bị đội lên để bù vào chi phí quảng cáo.
Thật sự rất đáng để sở hữu chiếc máy như này.
Sau khi xem các bạn có thể lựa chọn cho mình một chiếc máy như thế này trên các sàn Thương mại điện tử phổ biến như:
Shopee, Tiki với mức giá dưới 2 triệu à, 12/12 lại siêu Sale bùng nổ nữa chứ.
Bài viết này của mình có kèm link tham khảo đến chỗ bán sản phẩm.

Bài viết này của mình có chèn link tham khảo đến chỗ bán. Anh chị có thể xem tham khảo nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

18 bình luận
hanakihide
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mình cũng đang dùng loại này, ổn phết. Hút khá tốt
@hanakihide Khoái nhất cái vụ chế độ ban đêm im ru bác nhỉ
Cái này ở đâu ra vậy pác, máy này đâu có bộ phận này.
@blacksun2511 À này là trong máy hút bụi mình vệ sinh nó
22 ngày mà ra ngần này bụi á? Xài 2-3 năm ko ra được ngần này bụi! Hay do bản thân phòng khá sạch rồi!? Hồi trước mua cái máy lọc bụi giá 4 triệu, chỉ hơn cái mày này ở cái giải phóng hơi nước làm tăng độ ẩm của phòng máy lạnh thôi!
@MrNamN E nghĩ chắc mở cửa ra vô do phòng e trên cùng có sân nó khá bụi. Do phìng e có sẵn WC cừa nào cũng k hết ẩm nên e mua loại này k cần bù ẩm
epro2k7
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@bao serbia Cho mình hỏi chi phí và thời gian để thay lõi lọc là bao lâu vậy bạn ơi?
@epro2k7 mình thấy trên Shopee có bán lõi nè bạn tầm 350k, link mình gửi bạn nè. Mình thường xuyen vệ sinh chắc lâu ah, mà nếu nó dơ là có đèn báo thay lõi đó bạn
https://shorten.asia/gv1RCF82

màng lọc hepa lọc kk sharp KC-F30, FP-J30E-A/B/P, FP-F30E, KC-F30EV, FP-GM30E, FP-JM30V, KC-30K, FZ-F30HFE | Shopee Việt Nam

Mua màng lọc hepa lọc kk sharp KC-F30, FP-J30E-A/B/P, FP-F30E, KC-F30EV, FP-GM30E, FP-JM30V, KC-30K, FZ-F30HFE giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn
@epro2k7 Máy có đèn báo thay lõi lọc. Bình thường cũng khoảng 2 năm đấy.
@vietthuongtinhte Mới xài gần đây nên e cũng k rõ cảm ơn bác đã chia sẻ
epro2k7
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@vietthuongtinhte Cảm ơn bạn nhiều. Vì ko thấy hàng chính hãng nên mình mới hỏi á, hàng ngoài ko rõ chất lượng ntn, hãng nên công bố luôn (hoặc bán luôn cả lõi lọc) thì tốt hơn cho người dùng tính toán chi phí.
linhnhan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Sharp từ khi bán mình cho Foxconn chất lượng giảm thê thảm
@linhnhan Trước e cũng có xài đồ Lậu đúng nghĩa của Sharp thấy cũng êm mà bạn. Phân vân giữa dòng Xiaomi với dòng này mãi mà thấy Mi tích hợp nhiều quá nên thui.hihi
Nghe sặc mùi quảng cáo
@bestofstrongman Hihi review đồ nên có nhấn nhá xí bác ạ. Chứ viết kiểu tâm sự làm Bố như fb thì hơi thiếu chuyên nghiệp ạ.
gigaman
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Đây là con máy lọc bình dân nhất của Sharp nhưng kích thước cũng khá to, chỉ đi kèm sẵn màng lọc hepa mà không có màng lọc than hoạt tính, dù có thiết kế sẵn ngăn để lắp màng than hoạt tính, ai muốn khử mùi nhanh bằng màng than hoạt tính phải mua thêm.
@gigaman Dạ đúng rồi ạ phòng e nhỏ xài vừa rồi, giá dễ chơi nữa. Mà e thấy khử mùi cũng tốt đó ạ, 2 vợ chồng ăn cơm có mùi nhưng chừng 5p là hết hẳn. Chưa thử mấy món nặng mùi kakaka. Chắc e sẽ săn sale cái lọc than. Cảm ơn bạn đã chia sẽ. <3
epro2k7
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Link affiliate shopee ko chạy thì phải bạn ơi, click ra trang chủ á 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019