Apple phát hành iOS 15.2 RC, mời anh em lên luôn

Mikeknowsme
8/12/2021 2:15Phản hồi: 79
Apple phát hành iOS 15.2 RC, mời anh em lên luôn
Apple phát hành iOS 15.2 RC cho các lập trình viên, tức anh em ở Developer Beta hay Public Beta có thể cập nhật lên luôn và có thể xem đây là bản iOS 15.2 “chính thức” để sử dụng trước khi Apple cập nhật bản Public cho mọi người dùng.

Hiện chưa rõ ngày cập nhật iOS 15.2 chính thức, nhưng mình nghĩ sẽ sắp sửa mà thôi.

iOS 15.2 RC có những thay đổi như sau:

• Cập nhật Apple Music Voice Plan: gói đăng ký Apple Music mà người dùng chủ yếu thao tác với Siri để chọn nhạc trên Playlist của Apple Music, hiện tại chỉ giới hạn ở một số quốc gia
  • App Privacy Report trong phần Cài đặt sẽ cho người dùng biết được có bên app nào track thông tin của họ trong thời gian qua
  • Cập nhật tính năng Communication Safety trong phần tin nhắn dành cho trẻ nhỏ, để biết thêm về Commuication Safety, anh em nên đọc thêm tại ĐÂY
  • Siri và tìm kiếm Spotlight được cập nhật nhằm cung cấp thông tin tìm kiếm an toàn hơn cho trẻ nhỏ
  • Cập nhật tính năng Digital Legacy: cho phép người dùng thêm thông tin người thân để người đó có quyền truy cập Apple ID của bạn nếu trường hợp bạn qua đời
  • Có thể bật/tắt tính năng chụp Macro trên iPhone 13 Pro và iPhone 13 Pro Max
  • Ứng dụng Apple TV có mục cửa hàng riêng cho phép người dùng tìm kiếm, mua phim, thuê phim
  • Cải tiến bản đồ thành phố trên Apple Maps của CarPlay

Một số cập nhật nhỏ khác:

• Thêm tính năng Hide My Email trên iCloud+
  • Find My có thể định vị iPhone lên đến 5 tiếng khi máy đang ở chế độ tiết kiệm pin
  • Ứng dụng Chứng khoán (Stocks) cho phép người dùng theo dõi được rõ ràng các biểu tượng chứng khoán, hay theo dõi các bản chart theo ngày, theo năm
  • Nhắc nhở và Ghi chú cho phép người dùng xoá tag hoặc đổi tên các tag

Sửa lỗi:

• Sửa lỗi Siri không phản hồi khi đang sử dụng chế độ VoiceOver trong khi iPhone đang được khoá
  • Sửa lỗi hiển thị ảnh có chuẩn ProRAW bị quá sáng (sáng hơn các ảnh khác) khi đang xem ảnh trên các ứng dụng chỉnh sửa ảnh bên thứ ba
  • Sửa lỗi không thể mở cửa garage từ CarPlay khi iPhone đang khoá (HomeKit)
  • Sửa lỗi CarPlay không tự cập nhật các thông tin bài hát đang được phát
  • Sửa lỗi các ứng dụng stream video không load được nội dung trên iPhone 13 nói chung
  • Sửa lỗi sự kiện được tạo trong Lịch (Calendar) hiển thị sai ngày cho những người dùng Microsoft Exchange
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
IOS 15-15.1 lỗi gõ bp lag vãi beep mà ko sửa, còn trên ipad pro m1 của mình bị lỗi facebook, bấm vào comment là treo facebook phải thoát vào. Chán thực sự
Cười vô mặt
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@barrettroyal Bác tắt chế độ dự đoán xem có đỡ hơn ko ? E tắt cái hết lag luôn. Mọi khi gõ xong 1 lúc chữ mới hiện
@barrettroyal Đang xài gen 9 và mình cũng dính lỗi fb đơ
@.BlackBerry. vì 8plus cũ ít tính năng, hay tsao thì có Cook biết chứ ai biết kkk
Cười vô mặt
Cái vụ đơ bàn phím sao ko ai fix nhỉ.
@johnnyhoang1989 Mình xài chức năng auto correction trên con 6s+, nhiều lúc nó đứng luôn vãi xoài 😁
Có sửa lỗi lag trên máy cũ ko nhể , con xs vẫn còn khá mạnh mà làm mấy cái animation lag tung mồm
@voldemot Xs max của mình đang 14.5 ngon lành up 15.1 là hiệu ứng chuyển cảnh bị khựng lag khi về home.
@voldemot iOS 15 lỗi lặt vặt khó chịu vãi nồi. xài cứ bị ngu ngu kiểu gì. iPad M1 mà còn lag nãn thiệt muốn bán mẹ cho xong
Cười vô mặt
@barrettroyal Mình cũng dùng con M1 11 inch ko lấy lag gì bác thử reset dòng 2 xem có hết ko
@voldemot DFU luôn rồi vẫn bị khi dùng facebook thôi bác, chứ còn dùng bình thường các app vẫn ok. riêng cái facebook mà lướt chạm dô chữ comment là nó đơ luôn, phải thoát app vào lại.
facebook thi thoảng bấm vào video thì màn hình đen thui, phải tắt app mở lại, mess thì lag bàn phím
@dinhtrunghieu9 ồ, cái này là xóa dòng 2 à bạn.
@-Mr.S- E thấy khổ chi mấy mô bác, một vài lỗi nhỏ chắc cũng hết dần thôi. Dừ có cứ lên rứa 😂
@Bụng_một_múi thực ra mình k lên 15 ko pải vì sợ lỗi, mà vì nó k có tính năng gì mới hoặc hay ho đối với mình nên thôi khỏi lên. 😁
reno177
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dinhtrunghieu9 htrc e cũng bị, ko biết vụ này nên hard reset thì bị nó bắt lên, cũng may là ít lỗi nhưng cũng ko hài lòng cho lắm
Không thấy sửa lỗi lag bàn phím ios
@Leviiiiiiiiiiiiiiiiiii Bạn lên chưa? Nhiều khi nó sửa ở mấy bản beta trước rồi
@khanhluult mình đang ở 15.1.1, mình ko lên beta bạn ơi. Mình chỉ lên bản chính thức thôi, beta update nhiều mệt quá
ngoanlh
TÍCH CỰC
2 năm
Nên nuôn cho nó nuột nà
Cười vô mặt
15 nghe nhiều người nói lỗi vl hên ko lên 😆
Đọc cmt ở trên mới thấy nỗi cay đắng mà ifan phải cắn răng chịu đựng từ khi lên iOS15 nó ntn.
@Team B khi nào là ngày tàn của iOS và Apple thì tôi sẽ thông báo cho bác
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Team B Mình toàn dùng bản beta mà chẳng cay đắng gì cả =))
@Team B Phải có bug thì người dùng mới cập nhật lên iOS mới, mà càng cập nhật hiệu năng càng giảm xuống đến lúc máy lag máy chậm thì bán đc iPhone đời mới chứ.
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@baomat1585 Chẳng có ai nâng cấp ip vì chê hiệu năng đời củ cả. Trừ dòng ip 7 trở xuống vì nó lâu năm rồi
Vụ keyboard lag và gõ tiếng việt telex đôi khi không rõ ra dấu chưa thấy fix nhỉ? 😕
kemmet
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bango123 Lỗi này vào trợ năng, phần bàn phím có chức năng slow key hoặc bấm chậm. Mở nó nên rồi sau đó tắt nó đi là bàn phím bình thường :v
@kemmet Thank you bác, hi vọng nó trị hoàn toàn bệnh 😁 Lâu lâu dính khó chịu thật
@kemmet Đã thử trên 6s+ như bác nói nhưng thấy cũng vậy 😁
kemmet
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangphi1650 Thế chắc là chỉ ở một số máy được bác à, của mình là 7 thì lại được bình thường.
Hoặc không thì bác có thể tắt chế độ tiên đoán đi cũng được nhé. Thằng tiên đoán cũng hay bị thế lắm, không cần tắt chế độ tự động sửa từ đâu
@kemmet Mình ko xài đoán từ, xài chủ yếu tự động sửa từ thôi ah 😁 mà vẫn cứ lag bt chứ ko dứt hẳn, chắc kiểu nhiều khi gõ sai nhiều nó sửa nhiều nên bị lag và đứng chăng ?!
N0Fear
ĐẠI BÀNG
2 năm
lỗi bàn phím thì đéo thấy fix . con bà thg apple làm ăn như cc
IP8 lên ios15 lỗi tè le
Bàn phím giật, kéo xuống thanh tìm kiếm gõ đợi 10s mới ra app -_-
Về 14 được là về ngay và luôn
@nguoi_thanbi 14.8 xài mượt lắm 😁
@-Mr.S- Lỗi tôi lỗi tôi =="
Apple2612
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguoi_thanbi 8plus 15.1 vẫn ok
Anh theo em
@nguoi_thanbi Mình IPhone 7 Plus lại đang quá hài lòng với IOS 15, quá mượt 😃
@Apple2612 Chắc cuối năm factory reset lại quá
LÊN TỪ SÁNG MÀ CŨNG K THẤY GÌ HAY HO
@darkknight96 Lỗi bàn phím fixx chưa bạn
đừng chơi ios bản lẻ 😆 trước giờ nó là truyền thống rồi mà 😃) nó lỗi phải đến bản 15.8 may ra fix hết 😃)
taolahieu
TÍCH CỰC
2 năm
Bây h vẫn có thằng tin vào IOS ah, khổ thằng Apple làm phần cứng quá tốt nên h phải tự bóp dái.
Anh em cứ yên tâm Apple sẽ fix đc các lỗi mà anh em đang bị, nhưng sẽ sinh ra lỗi mới thôi, nên anh em cứ cập nhật lên iOS mới nhất, đến lúc máy lag máy chậm vì lên iOS quá cao thì mua máy mới nhé
Apple2612
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lên đến đây 8plus ko thấy đc gì nữa rồi
Anh theo em
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
2 năm
Check thử mà chưa thấy có hàng gì cả 😔
@Gh0stS Beta mới có bạn
Hồi iPhone 6s lên được 10.3.3 như 1 chân trời mới. Rồi từ đó trở đi thấy iOS vẫn y như nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019