Satechi vừa ra mắt cục sạc GaN với công suất lên tới 165W

Didu
8/1/2022 1:28Phản hồi: 37
Satechi vừa ra mắt cục sạc GaN với công suất lên tới 165W
Thế hệ củ sạc GaN mới nhất của Satechi sẽ có 4 cổng USB-C để sạc cùng lúc cho 4 thiết bị và ấn tượng hơn nữa là khả năng sạc ở công suất tổng 165W. Củ sạc này sẽ được bán ra với giá 120 USD, với một cổng hỗ trợ 100W thì nó là sản phẩm dành cho những laptop đời mới nhất hiện nay như MacBook Pro 2021.

Satechi nói rằng công suất lớn nhất cho một cổng của củ sạc này là 100W, những cổng còn lại sẽ tùy thuộc vào cấu hình và cách bạn phân phối thiết bị cần sạc. Ví dụ khi cắm một thiết bị cần sạc 100W thì bạn có thể sạc thêm hai thiết bị khác ở công suất 30W. Hoặc có thể là 3 thiết bị sạc ở 60W/30W/20W. Hoặc 60W/60W/45W. Hoặc tận dụng cả 4 cổng sạc cùng lúc ở 60W/45W/30W/30W.

Củ sạc này có thiết kế vỏ kim loại hiện đại, nặng 340g, Satechi bán kèm một chân đế để đặt củ sạc này trông khá là gọn gàng. Giá bán của củ sạc 165W sẽ là 120 USD nhưng trước ngày 13/1 sẽ giảm còn 96 USD nếu nhập code ‘CES20’. Mua ở đây.

Nguồn: The Verge
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ hàng Ugreen giá 30đô 😂
@htux đó là bạn ko để ý lúc mua chứ trách đk ai, 100k tôi mua đk sợi 3.0 của u xanh bọc dù ngon rồi
RedT
TÍCH CỰC
2 năm
@huykhanh95hup Site này mình không vào được nhỉ? nó có hỗ trợ ship trực tiếp về vn như aliexpress ko nhỉ?
@huykhanh95hup Baseus nữa, còn nhỏ gọn đẹp hơn con này
jerryno6
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huykhanh95hup Vậy theo bạn nếu xài cục sạc này thay cho sạc zin 96W hoặc 140w của apple thì có vấn đề gì xảy ra không bạn ?
ngon ta, cục 140w của apple thua con này là vì có một cổng usb-c à 😁
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep có cục nào 2 cổng nhỏ gọn hơn con này mà nối dây nguồn dài ra dc ko a
chứ mấy con trên thị trường toàn cắm trực tiếp vào lỗ tốn diện tích và dễ rơi vì ổ điện ở cty hay quán xá nó lỏng quá
còn cục hyperjuice với hitachi với apple có dây nối dài mà to quá
@cuhiep Cục Apple PD 3.1 EPR, còn lại vẫn là PD 3.0, không có ý nghĩa với MBP16 M1 Pro Max.
Đang xài con Satechi 100W GAN và khá hài lòng về chất lượng. Satechi ít quảng cáo nên nhiều người không biết nó có hỗ trợ cả chuẩn PPS nữa chứ không phải PD thường không.
@Walleye_Pixel2 mình cũng thích chất lượng của Satechi
Một cục sạc hoàn thiện tốt, đúng chất như nước cất. Còn hàng giá rẻ nhìn nó chán, cứ cho là chất lượng tương đương. Cục này mua về dùng 10 năm thì nên mua luôn cục này cho ngon ngẻ.
@Hạt mè bé xíu tìm hiểu thêm chút ko bao giờ thừa. trước mình cũng đặt niềm tin vào anker, phải gọi là cuồng sau 2 năm dùng tất cả các thể loại thì ối giời ơi 😃
@huykhanh95hup Chắc bạn quen đọc thông số mà quên đi các trải nghiệm khác rồi. Giống việc mua hàng tiki được món hời, đến khi bảo hành thì nó hành cho lên bờ xuống ruộng... Nếu món đồ đó là thứ giúp bạn kiếm tiền như đt hay cái hub mà nó bắt bạn đợi 1-2 tháng để bảo hành thì sao. Anker có chính sách bảo hành 1 đổi 1 rất nhanh thì phải. Nếu cần rẻ bạn mua hãng khác. Thị trường chấp nhận thương hiệu đó tồn tại thì phải có lý do nha.
@Hạt mè bé xíu trải nghiệm 2 năm theo cảm tính và nhận ra đây là đống rác giá cao nên mình ms chuyển sang đọc thông số nếu dự định mua cái gì đó ko quan trọng lắm, trải nghiệm chơi là chính. còn mấy thứ quan trọng như cái hub thì mình luôn chọn apple cho nó nhanh, ổn định số 1 rồi.

đây quan điểm ae chia sẻ để chọn đồ cho hiệu quả thôi,
@huykhanh95hup Chia sẻ quan điểm thì khó mà hiệu quả được. Mình nghĩ bạn nên chia sẻ cụ thể món đồ bạn tâm đắc để anh em có bài tham khảo khi đi tìm kiếm trên google 😁
Quá ngon
Đang xài Baseus 65w gan gen 2 giá 500, 100w Baseus 120w giá 1tr. Thấy Ok
Atưdút
TÍCH CỰC
2 năm
@shrelax84 Đang xài cục baseus 65W mà type c2 bị chập chờn lúc nhận lúc k.cứ chốp tắt mãi.có cách nào khắc phục k bạn.
hthhus
TÍCH CỰC
2 năm
@Atưdút Con 120w cũng bị ở cổng Type C, cứ thay đổi dòng điện là nó lại nháy phát, khó chịu kinh. Sợ lâu dài ảnh hưởng đến thiết bị!
dhnghia
ĐẠI BÀNG
2 năm
Macbook pro 14” thì ok, chứ 16” cần 140w lận mà nhỉ
nguoila224
TÍCH CỰC
2 năm
Slim Q cũng có 240w nặng 400g, 2 type C, 1 cổng chuyển cho các đầu laptop rồi 😁
nhox88
ĐẠI BÀNG
2 năm
sg mua sac 20w chính hãng ở đâu giá phải chăng v mấy bác
oldman20
TÍCH CỰC
2 năm
con này có bị reset dòng khi cắm thêm thiết bị sạc như ugreen k nhỉ các bác?
TrungXom
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao không bố trí 1 cổng A nhỉ? Cục này phù hợp cho ai dùng laptop cần cs lớn chứ những laptop phổ thông 65w trở xuống thì dùng cục 65w cho gọn nhẹ và ít tiền hơn
jerryno6
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon hè, đúng cái mình đang cần luôn, mỗi tội không biết chất lượng ra sao, sạc có nóng quá so với sạc zin apple không ? Nếu mà nóng quá hoặc là sạc chập chờn như mấy củ sạc khác thì thôi luôn, cứ xài hàng zin cho yên tâm.
Nhìn xịn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019