Honor Magic V ra mắt, giá khoảng 35 triệu đồng
Rất hay và hữu ích!/5 người
Didu
6 thángBình luận: 75
Honor Magic V ra mắt, giá khoảng 35 triệu đồng
Honor hôm nay ra mắt chiếc điện thoại gập đầu tiên của họ có tên Magic V, với kiểu gập vào trong giống như Z Fold3 hay Mate X2. Magic V nổi bật hơn Fold3 với màn hình trong và ngoài đều to hơn, tăng không gian sử dụng. Máy sẽ bắt đầu bán ra từ 18/1 với giá khoảng 1500 USD.

Màn hình lớn của Magic V có kích thước 7"9 với độ phân giải 2272 x 1984 điểm ảnh, tần số quét 90Hz và tỉ lệ 10:9, nó to hơn một chút so với 7"6 ở trên Z Fold3. Trong khi đó, màn hình ngoài của máy là 6"45 với độ phân giải 2560 x 1080 điểm ảnh và tỉ lệ 21:9, mức tỉ lệ bằng với Xperia 1 của Sony.

Về kích thước khi gập, máy dày 14,3mm trong khi nếu mở ra thì là 6,7mm. So với Z Fold3 thì nó nặng hơn chút nhưng mỏng hơn khi gập lại. Honor nói cơ chế bản lề đảm báo máy mở được 200 ngàn lần.

Về cấu hình, máy được trang bị CPU Snapdragon 8 Gen 1, RAM 12GB, bộ nhớ trong lên tới 512GB, pin 4750mAh với sạc nhanh 66W. Máy có 5G và cài sẵn Magic UI 6 với Android 12. Camera của máy có độ phân giải 50MP, có ống kính siêu rộng. Phiên bản 256GB của Magic V có giá 9999 tệ (khoảng 35 triệu đồng).

Nguồn: The Verge
75 bình luận
duongtuti
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Giờ cuộc đua máy fold càng nhiều hãng làm thì tương lai chắc máy sẽ rẻ đi phần nào nữa quá
@duongtuti Mình nghĩ k vì linh kiện làm đt gạp đắt quá
huytai93
TÍCH CỰC
6 tháng
@Quoccuongskda25399 Ngày xưa OLED là cái gì đó xa xỉ lắm giờ 25-30tr mua đc OLED rồi đó bạn. Công nghệ cứ ngày một phát triển và biết đâu vài năm tới ba cái màn gập này sẽ là đỉnh cao khi đó những công nghệ mới như màn hình cuộn cuộn lại bắt đầu giống như màn gập bây giờ.
Hoàn toàn có lý do để nghĩ về tương lai 1 cái điện thoại cuộn tròn như cái bánh tét
@huytai93 Tại làm thêm mấy cái bản lể ấy. Nên chi phí đội lên
@duongtuti Người dùng sẽ có nhiều cơ hội tiếp cận
Giờ đã đến thời máy gập
@hoangpm Xu hướng mới 😅
Nhái fold 3 từ kiểu dáng thiết kế tới cả bản lề. Oppo Find N nhìn còn có cá tính riêng.
@crazyfox Nó có thể không khác về kiểu dáng nói chung, nhưng mà cái bản lề thì nhất định không thể nào bắt buộc phải giống.
@caocaolatre199x vậy thì các bác kỹ tính qua rồi, cá nhân e chỉ mong nó phổ cập, giảm giá xuống, tối ưu phần mềm, khắc phục nhược điểm về độ bền màn hình.
@crazyfox Thì thấy giống thì mọi người cũng bảo giống thôi chứ cũng không có gì đâu bạn 😆 tất nhiên ai cũng mong nó phổ cập nhưng mà đt bây giờ giống nhau quá rồi, đến cái bản lề cũng y chang nữa thì chẳng còn gì thú vị hết.
@caocaolatre199x Bạn đọc kỹ lại mấy cái rep ở trên hiểu tại sao mình nói, chứ mình ý kiến gì đâu.
Tưởng Fold 3 đổi kiểu cam chứ 😁
thôi mua Fold cho lành 😁
con gái giờ xài iphone hết sang chảnh rồi. xài dt màn hình gập mới sang chảnh nhé.
Phân khúc điện thoại gập bắt đầu chật chội rồi anh em nhỉ?
35tr 3 cái thì còn may ra
@deobiet_1996 ^^. không phải căng hay không, mà là phát biểu trên tinh tế cũng kinh tế chút, nếu huawei thu lợi nhuận trên 40% mỗi máy thì nếu bán mỗi máy giảm còn 30% thì sẽ suy nghỉ mua dùng, đằng này phải cty chịu lỗ trên mỗi máy bán ra thì thà không mua đt chứ mua phải ăn luôn cty ngta mới chịu thì còn ai dám làm đt bán nữa.
@eddywong1802 đến lúc mà có giá 35tr / 3 cái thì anh em cũng ngắm gà hết rồi hahaha kệ nta đi bác
@Apple thần thánh đến lúc apple làm thì 35tr mua đc 1 nửa nhé =))
@eddywong1802 sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ
Nhìn qua giống Fold thật. Đt gập sôi động rồi, sang năm giá tiếp tục giảm là ngon
prettyb0y
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Nhìn đẹp đó chứ
Từ từ mỏng co 10cm khi gập là ngon
trungha87
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Chạy đua vũ trang
Gập chỉ lạ chứ bất tiện.
mình vẫn chọn fold , lí do còn hơn cả vấn đề nếp nhăn là fold đi kèm với chống nước và dịch vụ Z đẳng cấp + samsung care , chưa kể có ch play , cập nhật thường xuyên , mình dùng 3 đời fold chưa thấy màn ngoài khó dùng như lời các bạn nói bao h , trừ khi tay các bạn to quá ấn bị lệch chứ mình cầm fold rất gọn bấm k lệch phát nào , chưa kể phần viền nhựa bao quanh màn của mấy con tàu dày , không có cao su đỡ màn khi gập (fold có 2 đệm cao su bé ở viền màn) nhìn trông đúng ''tàu'' trông thấy gớm
@deobiet_1996 Riêng về SS thì dính note 8 ám màn, note 9 sọc màn, note 10+ ổn, note 20 đốm màn. Nhưng trong đợt dịch, nên gọi hẹn TT trước, báo hỏng, nhưng do đợt phong tỏa không ra đường được, đến khi cố đi được thì nhảy sang ngày hôm sau hạn bảo hành. Mua máy 27/8/20, đến tt BH sáng ngày 28/8/2021. Từ chối bảo hành. Gọi lại SsCare plus thì hỏi mồi mình, ngày bắt đầu thấy đốm là ngày nào, mình kêu đâu đó 20 ngày. Nv mồi mình là mình cho đại 1 ngày, tầm tầm. Mình cho đại ngày đấy tháng trước. Nv kêu mình xác nhận chắc chắn. Sau khi xác nhận xong thì Nv "vui vẻ" thông báo: " Điều kiện được xác nhận Bảo hành là không quá 14 ngày, kể từ khi phát hiện lỗi". Ăn có troll điệu nghệ nhất trong 20 năm đi làm và học tập.
Sau đó đề nghị mình thay mà với giá đã hỗ trợ là 4.3tr. Thời hạn hỗi trợ là 2 ngày sau cuộc gọi, và mình phải viết cái đơn " Xin hỗ trợ" gửi cho SS. Sau đó là vài lần gọi hỏi, đâu đó cả tuần, NV mới xác nhận là được thay màn.
Thay xong, cũng là lúc đã có z fold 3. Bỏ N20u ở nhà, không dùng. Cách đây 2 tuần chuyển sim sang N20u để đi camping. Đi đường mắc mưa, N20u vào nước, phải mua tạm 1 con máy feature phone để dùng tạm, N20u sập nguồn.
Về TT bảo hành thì NV cãi đi cãi lại là máy lần trước đã test chuẩn, nay vào nước do mình. Làm ầm lên thì nv mới im mà làm.
Khách hàng xài máy cả gần chục con note, ra con nào mới mua con đó, chính hãng. Nhưng thực sự năm 2021, nó đạp khách không khác gì đạp một con chó.
@Rockiessoul bác ơi đã thay đã sửa rồi mà kể cả chưa thì ss nó vẫn có bệnh bong nắp lưng nhé bác dính nước là bác sai đấy , mà tóm lại dùng được thì dùng k được thì bác dùng hãng khác , tóm lại em vẫn thấy nó ngon vì em dùng rất nhiều samsung rồi
@deobiet_1996 Riêng comt này thì xác định chính xác là seed. Con đt gần 25tr, chống nước, mà bệnh chung là bong lưng, vào nước thì thôi tôi lạy. Nói luôn là mình ko anti SS, nhưng cái TT BH và CarePluss quá mất dạy.
@Rockiessoul em bảo rồi em dùng nhiều máy , em thấy ổn thì em nói , giờ tay em đang 1 samsung 2 iphone đây chưa kể đang đeo aw với dùng airtag
Giống fold quá !
có bán vn à?
congtt
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Flod của các thương hiệu giá máy khó cạnh tranh được so với ss flod

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019