Review Trải nghiệm mua áo khoác và chính sách đổi trả của Coolmate

ByGP
11/1/2022 6:19Phản hồi: 68
Review Trải nghiệm mua áo khoác và chính sách đổi trả của Coolmate
Đây là review về Trải nghiệm mua áo khoácchính sách đổi trả của Coolmate của mình. Mình mua nó với giá Hơn 600k xíu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trải nghiệm mua áo khoác và chính sách đổi trả của Coolmate

Bộ gồm 2 áo khoác 'bình thường mới' chống cô vít cho bé - chờ mãi cuối cùng Coolmate cũng có sản phẩm cho bé. Áo vừa đa chức năng, vừa được bộ sưu tập áo gia đình. Về thiết kế, chất lượng thì đã đầy ra rồi. Hôm nay mình chia sẻ chút về chính sách đổi trả. Việc là 2 áo cho bé nhưng 1 áo chật. Thế là "alo coolmate à, đơn hàng anh có 1 áo chật bla bla..." xong em gái tổng đài nhẹ nhàng "em đã lên đơn đổi áo cho anh rồi ạ, 2 đến 3 ngày áo về tới anh chỉ cần ở tại nhà sẽ có bưu tá đến giao và nhận lại áo đổi". Ôi sao mà dễ thương đến vậy và chỉ 1 ngày sau là áo đã về tới. Không chỉ vậy, đợt đó sale mua 2 áo khoác chỉ hơn 600k xíu mà coolmate đóng gói 1 thùng chà bá làm hết hồn tưởng đặt nhầm, hóa ra mỗi áo tặng kèm bé 1 hộp quà chà bá đủ các thứ từ học chơi tới khẩu trang...

Hộp quà quá khứ đồ cho bé

Những thứ mình thích

Chất lượng coolmate thì mình thích rồi (cả tủ đồ CM) nên giờ tiếp tục mua cho con. Nhưng cái mình thích hơn là chính sách của CM từ sale, quà tặng đến đổi trả. Thật sự rất hài lòng. Mua về bé nhà mình rất thích nên càng thích hơn nữa.

Những thứ mình không thích

Coolmate cứ thế này thì sẽ tốn tiền lắm kaka

Nên mua hay không?

Rất đáng mua nhé mọi người. Tầm giá đó mà được chiếc áo cho con rất ưng ý.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mq091109
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thật ra cái áo gió này mỏng quá. Của người lớn lúc đầu định giá 799k, giờ đang sale 399k. Nói chung là hàng phù hợp giá tiền. Được một điều là coolmate hay sale, chăm sóc khách hàng tốt, hay tặng quà kiểu deal 11k
linh0125
TÍCH CỰC
2 năm
@mq091109 Đúng là quần áo phù hợp với giá tiền thôi, nhiều bài QC bảo chất vải, kiểu dáng ngon là chưa chuẩn đâu. Mua 2 cái quần đúng cái size mình đang mặc, về mở ra ôi thôi bé như quần trẻ con, chưa kể mùi quần áo lô. Phản hồi các bạn ấy bảo gửi đổi trả, k rảnh, chỉ là phản hồi cho rút kinh nghiệm thôi. K bao giờ mua ở đó nữa!
@mq091109 Coolmate giờ chất lượng "đỡ nhiều rồi", không tốt như xưa nên mình không còn mua nữa, đổi qua Uniqlo với OnOff.

Quần áo mình quan trọng chất lượng hơn số lượng sales.
mq091109
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr.Whisky Mình thì vẫn hay mua của Aristino, Owen, Biluxury và “Chai - nờ” nếu đẹp. Chủ yếu vãn là Arisrino vì làm hành chính.
ờ, năm rồi cũng tốn khá nhiiều cho cái thương hiệu này. dịch vụ ổn.
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@Phan Huy Thọ Dịch vụ nó móc tiền mình. Mà mình lại thích kkk
@Phan Huy Thọ nhân viên Coolmate vào comment hơi nhiều 😌
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@╰‿╯ Mong là có nhân viên đọc bài xong gửi cho cái mã giảm giá mua nữa kkk
dungpham304
ĐẠI BÀNG
2 năm
áo này người lớn mặc form ko đẹp, mình mua 1 cái xong giờ ném trên cty chứ cũng ko dùng. Mình order lớn hơn 1 size mà mặc vẫn thấy ngắn ngắn cũn cỡn kiểu gì ấy =]]]
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@dungpham304 Chắc do b cao. Tôi lùn nên thấy cũng ổn
cancel1909
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ByGP Đồ của thương hiệu này đi theo phong cách tối giản. Nên có thể bạn không thích kiểu dáng của nó. Nhưng nó tiện, thoải mái và ko lỗi thời. Hi hi
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@cancel1909 Quan trọng là phù hợp với mình
Giá sale thì ổn
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@mrthanh213
Cười mặt nồi
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình chỉ lưu ý bác nào mua loại áo mà có lớp che mặt phía trước như trên thì nên lưu ý hạn chế
Khi sử dụng nó làm cho mắt rất nhanh mỏi và mệt là vì khi tập trung nhìn vào điều gì (focus) thì sẽ rất khó để nhìn kỹ do qua 1 lớp nhựa như áo trên. Bác nào có chơi chụp ảnh thì sẽ dễ thấy điều này, giống như ống kính mà gắn kèm filter siêu lỏm vậy, khi lấy nét sẽ bị thụt thò do rất khó để focus
Cái áo có lớp che mặt phía trước như trên cũng tương tự, sử dụng lâu và nhiều thì rất có hại cho mắt, mình có xài (loại khác) cũng lớp che, đeo lát là muốn chóng mặt ngay
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@hiddenwave Thật ra mua chụp hình xong là tháo ra chứ dùng nó cũng hơi phiền. Sử dụng các tính năng khác thôi
cancel1909
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hiddenwave Mình chỉ đội cái nón đó lên khi đi siêu thị có quá nhiều người. Sợ họ hắt hơi, họ. Mặc dù đeo khẩu trang nhưng thêm một lớp chắn nước bọt văng. Còn bình thường mình không đội mũ và không dùng cái kính này. Chủ yếu là marketing. Chứ hữu ích trong đời sống hàng ngày là không có.
@hiddenwave cái áo dị hợm thế này cũng mua về mặc, thằng ngu nào design miếng nhựa che mặt thế ko biết 😏
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@╰‿╯ Có tiền với thích nên làm được hết. Còn không dùng mà chỉ gõ gõ nên nói vậy phải rồi
cancel1909
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua hàng của coolmate nhiều lần lắm rồi và mua cho người thân bạn bè nữa mua quần áo của mình bây giờ đa phần là đồ của Coolmate, từ áo thun mặc thường ngày, đồ lót, áo thun tập thể thao, quần sort mặc nhà , áo sơ mi đi làm và sắp tới là quần tây nam. Đồ Coolmtae giá hợp lý chất lượng rất tốt dịch vụ hậu mãi sau bán hàng cũng cực kỳ tốt luôn. Bạn bè, người thân mình rất hài lòng về sản phẩm Coolmate. Mình hy vọng Coolmate được các bạn năm ủng hộ. Để công ty Việt Nam tồn tại. Giữ được giá bán tốt cho người VN mình. Rất yêu Coolmate. Và mình là khách hàng chứ không phải nhân viên Coolmate.
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@cancel1909 Mình dùng rồi chia sẽ cho anh em thì bị bảo seeder saler này nọ. Còn ko ai chia sẽ thì lại tìm hỏi. Thiệt chứ kkk
Nóng với ngộp thở chết 😔
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@Mr.Whisky Uh nếu bác mặc vậy 24/24
Đồ của CM thấy nhiều bạn mình khen, mình thì chưa mua bao giờ. Nhưng để ý thấy từ hồi nhận được nhiều vốn thấy quảng cáo ác liệt phết.
@vicktorbui Khuyến mãi ngập mặt luôn!!!
Em cũng mặc kha khá đồ của Cool.
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@hemilo Gần đây CM sale nhiều nên giá vừa tầm. Mua đồ mặc hằng ngày là hợp lý
Mình mua mấy cái áo thun coolmate về mặc cũng ổn, mỏng mát. Nhưng giặc từ từ nó xuống cấp nhanh lắm, dễ bị tưa chỉ.
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@Phantuanvu0310 Áo thun dễ xuống cấp. Gần đây tôi đung đồ lót và áo khoác nhiều hơn
Áo tốt xịn giá ngon phải nói tới uniqlo, mua 3 cái áo xài gần 1 năm mà k sờn k rách k bay lông ra màu 1 cái j, công nhận nó bền, mình trung thành uniqlo luôn. H&M zara mua thử quần jean áo thun về mặc dc 3 tháng là tã.
linh0125
TÍCH CỰC
2 năm
@hoanglong0712 Thương hiệu việt thì Yody cũng tiến bộ nhanh bạn ạ
@hoanglong0712 Em chưa mặc đồ của hãng này bao giờ nhưng bác so sánh sản phẩm của Nhật với hàng trong nước thì thiệt thòi cho họ quá. H&M em chưa mặc. Nhưng Zara em được tặng 1 cái áo dạ, tự mua 1 cái quần dài được quảng cáo làm từ vải tái chế thân thiện với môi trường. Cái áo khoác em mặc 1 lần rồi cho ông anh. Cái quần về mặc thử rồi đưa bố mặc
@hoanglong0712 1 năm ăn thua gì, áo tennis Uniqlo mình mua 8/2015 đến nay vẫn còn đẹp và logo ko bị bong tróc nè bạn. Hehe
@hoanglong0712 Áo thì phải tuỳ loại áo. Mình có mua thun trơn của Uniqlo và Coolmate thì Uniqlo vải dày và nóng dùng lâu hơn thì cũng đúng rồi 😆) còn của coolmate thì mỏng và mịn hơn nhiều. Còn H&M Zara thì thui áo mỏng giặt vài lần nó tã lun. Nên tuỳ theo thích loại nào nữa 😃)))
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@hoanglong0712 Nhìn chung mỗi hãng đều có này có kia hết. Nhưng quan trọng nhu cầu của mình và xem nào phù hợp thì dùng thôi
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
2 năm
2 áo này mà 600 cho thương hiệu Việt. Loco brand có vẻ giá căng nhỉ.
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@Ben bán cá Giá sale đó bác. Áo trẻ em mà giá vậy cao. Nhưng nghĩ đến tính năng nên mình quyết mua cho con
dungcpm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Công nhận đồ CM kiểu dáng classic dễ mặc, mình toàn săn sale mua từ tất, quần đến áo mùa hè, mùa đông đều CM cả 😁, giá cả xét mặt bằng chung cũng khá hợp lý
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@dungcpm Nói chung hợp với mình nên mua dùng
nguyen2404
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng dùng khá nhiều đồ của CM này, nói chung là hài lòng.
Mình cũng đang sài rất nhiều sản phẩm của thương hiệu này, rất ổn áp
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@thangtoan1995hcn Mình đăng ký coolclub mỗi lần mua được giảm thêm
fdcode281
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tinh tế cũng lắm seeder phết nhỉ
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@fdcode281 Kkk nên nhìn đời thoải mái chút bác. Chia sẽ trải nghiệm cho biết để dùng thì lại bị bảo seeder. Còn mua hàng ko ai chia sẻ thì lại kiếm người rì viêu
fdcode281
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ByGP Có phải trẻ con đéo đâu b, vừa up lên đã thấy chục cái cmt vào khen bốc cả mùi lên k là seeder thì là j? Brand nào chả làm nhưng làm kiểu này nhìn nó thô bỏ mẹ
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@fdcode281 Chắc b quá mẫn cảm rồi
anhtuan277
ĐẠI BÀNG
2 năm
deal sinh nhật mình đc giảm 100k, add mã vô ko đc chấp nhận. Nghĩ lun =)) cho mã chi ko biết
ByGP
TÍCH CỰC
2 năm
@anhtuan277 Mình mua nhiều nhưng mã nào cũng dùng được. Đăng ký coolclub được giảm thêm nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019