Review Lý do mình chọn mua máy giặt LG

trangvekien
11/1/2022 8:35Phản hồi: 233
Review Lý do mình chọn mua máy giặt LG
Đây là review về Lý do mình chọn mua máy giặt LG của mình.Mình mua nó với giá Gần 9tr.. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Lý do mình chọn mua máy giặt LG:

Đầu tiên là tại sao mình lựa chọn máy giặt lồng ngang không mua lồng đứng, đối với mình thì đơn giản lắm vì mình thấy lồng ngang đẹp hơn, sang trọng hơn.
Với thị trường điện máy hiện nay xuất hiện rất nhiều hãng sản xuất, đa dạng mẫu mã kiểu dáng và tính năng, những hãng tên tuổi quen thuộc như Toshiba , Sharp, Panasonic, Phillips, Samsung, LG, Beko, Electrolux, Aqua… ôi sao mà nhiều thế không biết lại còn được quảng cáo là tiêu chuẩn Châu Âu này nọ nữa cũng cuốn hút lắm, giá cả cũng cạnh tranh nữa. Nội tới việc lựa chọn hãng sản xuất không cũng phát mệt rồi. Mình thì lại khoái thương hiệu của anh Nhật Bản nữa.
Vậy tại sao mình lựa chọn LG mà không phải mấy hãng khác, tất cả là vì một tính năng duy nhất đó chính là động cơ dẫn động trực tiếp của nó. Cái động cơ dẫn động trực tiếp nó rất cuốn hút mình và mình nghĩ nó cũng sẽ hoạt động êm hơn so với những cái dẫn động qua dây coroa.
Hơn nữa mẫu mã của nó cũng rất đẹp nhìn rất sang, giá cả cũng tương đối ổn.

Bảng điều khiển đơn giản bắt mắt với núm xoay và led trắng kế bên là màn hiện thị thông tin như thời gian giặt, lựa chọn giặt nước nóng hay lạnh số vòng tua vắt vv.

Lồng giặt thép không rỉ sáng bóng nhìn rất đã.

Những thứ mình thích

Những gì mình thích như trên đã nói động cơ dẫn động trực tiếp và nhìn nó đẹp vậy thôi. Khi mình mua máy giặt thì mình cũng chả mấy để ý đến nó có bao nhiêu chu trình giặt vì cho dù nó có nhiều đến đâu thì mình cũng chỉ dùng 3 hay 4 chế độ thông dụng là cùng mấy cái khác chả xài tới và chính bạn tư vấn bán hàng cũng nói với mình như vậy. Động cơ bảo hành 10 năm hihi nghe đã ghê đúng không ae nhưng thực tế động cơ rất khó hư, chủ yếu là mấy cái lặt vặt hư thôi, đặc biệt là cái mainboard “ cái này đâu chịu bảo hành 10 năm”.

Những thứ mình không thích

Dạo trước cũng có nhiều bạn đăng nhờ tư vấn chọn mua, có bạn cmt nói máy giặt LG nó kêu to như máy chà gạo. Vấn đề này mình đôi khi cũng bị nhưng không đến mức máy nhảy tưng tưng hay đến mức khó chịu, trong quá trình giặt mình nhận định máy giặt chạy rất êm, trong lúc vắt thì đôi lúc mình thấy nó êm đôi lúc mình thấy nó to “ nên mình nhận định là do lượng quần áo mình bỏ vào và tuỳ vào chất liệu vải”. Với lại mình cũng vắt mức 800 thôi chưa thử ở mức tối đa. Còn những ai bị thì mình nghĩ nên kiểm tra nền gạch và cân lại máy cho ngay ngắn, thử để đồ giặt ít đi một chút và xem lại không gian mình đặt máy “ không gian nhỏ hay kín điều làm cho nó kêu to hơn”

Nên mua hay không?

Đó là những lý do đơn giản mà mình đưa ra quyết định mua máy giặt LG và mình cũng không hối hận khi mua nó.
#ttbc21

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Electrolux mà dám nói là mới xuất hiện vài năm nay... bó tay luôn
@boyngo1988 Elec theo mình biết gia công cho châu Á chất lượng thấp hơn ở châu Âu thượng đẳng.
Im lặng đi
epro2k7
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tè tường LG có cửa nhé, cụ thể là của ngang :V, người lớn chui lọt đó 😁
@blackberry97 Hihi, bạn quá tin vào tư vấn mạng mà lại tham khảo không đúng chỗ rồi
@HVT Elec giờ thôi chạy lẹ cho lành haha
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Nhà mình cũng đang xài con LG kiểu dáng giống của bác, nhìn chung vẫn hài lòng sau 3 4 năm sử dụng.
@boyplay Mẹ mình đã xài LG gần 20 năm vẫn chạy ngon lành, chỉ sửa một lần tốn 150k.
Mình chọn LG mấy năm nay rồi
@Jackie Lee 1981 Năm nay mình cũng mới mua máy giặt LG thay chiếc Electrolux đã cũ, quyết định đưa ra khá dễ dàng sau khi hỏi Google: Nhãn hiệu máy giặt nào bán chạy nhất thế giới?
cu9x
TÍCH CỰC
2 năm
Electrolux là cây cổ thụ rồi mà, sao lại mới xuất hiện tại VN ^^
@cu9x Ok bạn mình đã xem lại và đã sửa lại luôn rồi🤣🤣 thanks đã nhắc
Chạy êm có bị rung nhiều ko bác nhất là lúc sấy áo quần
@PVTuat Cá nhân mình thấy ổn nha bạn. Máy êm tiết kiệm nước. Giặt một mẻ tầm 1 tiếng mấy.😁😁.
@trangvekien
Duy Luân Dễ Thương
@bố-cu-hoàng-hơm-81 Rồi chắc đúng vậy rồi🤣🤣
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
Muốn êm thì chỉnh 1000 vòng vắt trở xuống thôi, chứ để nó tự set lúc nào cũng max 1400 thì kêu là đúng rồi.
@trangvekien Quần lót, áo lót phải cho vào túi giặt chứ
@cuongtao2016 Vui vẻ mát mẻ là chính nha bạn ơi🤣🤣
mềnh chọn LG (cách đây 4 năm) vì cái máy mình mua đắt hơn Elex nhiều và ở thời điểm đó, Elex không có con nào đối trọng lại. Bây giờ thì không quan tâm vì đời nào nó mới hỏng để thay.
@monospace_choithuxem Đúng thật.🤣🤣
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
Bệnh của Elec là cứ hay bị lỗi bo mạch bị ẩm và gãy chảng ba. Kết quả t cũng LG mà táng, trâu bò lại còn đẹp
buonban2u
TÍCH CỰC
2 năm
@Hi-CNTT dung roi tui cung bi nhu vay
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
@buonban2u Bệnh đó kinh niên luôn.
Trời bỏ giẻ đạp chân vô giặt luôn, ghê vậy😁😁
'đối với mình thì đơn giản lắm vì mình thấy lồng ngang đẹp hơn, sang trọng hơn '
hơn xạo
đơn giản là túi bồ rủng rỉnh ,dân có tiền
lồng ngang chỉ hơn lồng đứng ở 2 cái thôi :it nhăn hơn ,và chồng máy sấy đc
gia đình bình thường ,mua máy giặt thì khó mà cưỡng lại con lồng đứng 8,5kg của sharp hay pana ,vì giá mềm cỡ 6-6.3tr
@Ngon Bổ Xẻ hồi xưa giá thơm
qua này mình check thì ko có con nào dưới 7tr :3
@boyngo1988 Tốn điện lợi nước
@boyplay Mấy ông đúng là săn giỏi quá
@kixx Kiếm model cũ thử xem
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng mới mua như b, dùng khá êm. Hơn cả con sanyo lồng đứng cũ 😆
iwannare
ĐẠI BÀNG
2 năm
@XuĐi91 Mình vẫn thích con sanyo lồng đứng hơn bọn cửa ngang này
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iwannare Con sanyo lồng đứng bền thật, nhưng ồn và giặt không sạch bằng lồng ngang
Con này có AI luôn hả bạn
đang sử dụng con tương tự bác, đúng là LG có 1 điểm Êm Lặng không chê vào đâu được còn về việc giặt thì mình thấy các hàng ban đầu ai cũng có cái hay, sử dụng 1 thời gian nếu không vệ sinh kỹ thì nhà tranh cũng như nhà ngói bác ạ
Cười ra nước mắt
@Hung Tran KYOCERA Hehe ở dơ thì chịu. Giặt cho ai dè càng dơ 🤣🤣
Lowend
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xài đi rồi nhớ cái comment này, Lg chúa hỏng
@Hi-CNTT Vậy là cái nào bán tốt hơn vậy bạn?
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
@hoàng tuấn việt Bán tại shop tùy vô lúc con nào thưởng cao đó bạn. Mình thấy bán LG nhiều ít hành ít bảo hành
Bear_Pooh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lowend Hên xui thôi bác, nhà mẹ em dùng con LG từ cả 5 năm nay có hỏng hóc gì đâu
donghue
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lowend xài 10 năm, đến năm nay hỏng mỗi con sensor mất 340K.
thật sự hài lòng với máy giặt LG (còn sản phẩm khác của LG thì không biết)
con LG nhà mình, chọn 800 vòng vắt êm ru, chọn từ 1200 đến 1400 nó hú tưởng máy bay đậu trên nốc nhà.
mailhn
ĐẠI BÀNG
2 năm
ko hiểu LG nó quảng cáo quay tới 1400 vòng làm gì, khi mà ko dùng đc mức quay đó vì nó kêu to và rung lắc, chán.
@baohungle Giãn chứ sao ko.😅😅
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
@mailhn Nhà em vắt 1400 suốt có kêu gì đâu bác, chỉ to hơn tí nhưng đứng xa 5m cũng chả còn nghe gì :v
mailhn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyplay thế thì chúc mừng bác mua được con (dòng) máy ko bị rung lắc ồn, nhiều mã LG lồng ngang anh em trên này đều bị kêu to, rung lắc khi quay từ 1200-1400 hik
@mailhn 9 xác
ghost85
CAO CẤP
2 năm
Máy nhà mình cũng giống máy nhà thớt (có thể khác về moden), cũng Direct Driver, các chu trình giặt cũng như nhau, menu như nhau, cũng 8kg. Mình đã dùng được gần năm, rất hài lòng, máy giặt êm, ban ngày giặt phải vào gần mới nghe tiếng, mình thường để tốc độ vắt 1200 (tối đa 1400 rpm) máy rất êm. Có cái app điều khiển để chọn các chu trình tuỳ chỉnh không có trên menu cũng khá hay ho
LienDoan81
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ghost85 có chu trình nào hay hay không?
ghost85
CAO CẤP
2 năm
@nospecial Không có, ngâm thì bác cho nó giặt một lúc rồi tạm dừng thôi, có đi ra khỏi nhà cũng dùng app điều khiển được mà (phải bật chức năng điều khiển từ xa trên máy trước)
ghost85
CAO CẤP
2 năm
@LienDoan81 Hay thì không hẳn, nó đa số là những chu trình đã được cài đặt sẵn nhiệt độ, tốc độ vắt,… cho từng mục đích, nhưng cũng có những cái không làm được trên máy như chỉ vắt, xả và vắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019