Tham dự Tech Lounge
App YouTube lâu lâu lại cập nhật 1 tính năng mới nếu mà ít quan tâm thì sẽ không biết mấy cái tính năng đó là gì. Tối mấy hôm trước mình đang nằm xem thì phát hiện ra là nếu chưa mở full screen video thì anh em chỉ cần thao tác kéo vuốt lên trong không gian của cái video đang phát là xong. Tất nhiên là nó sẽ tự động xoay ngang và anh em cần phải xoay ngang máy để tiếp tục xem video.

Thao tác vuốt lên này sẽ giúp cho việc mở full màn hình diễn ra nhanh chóng hơn so với việc anh em phải mò vào cái nút nhỏ nhỏ nằm ở góc phải của video. Mình thử tính năng này trên phiên bản YouTube trên máy tính bảng Android thì nó cũng chạy tương tự. Anh em nào chưa biết cái này thì có thể thử để dùng được hiệu quả, tiện lợi hơn xíu nha.
17
45
seăind
ĐẠI BÀNG
Cái app youtube trên đt mình chỉ cần xoay ngang cái đt là nó tự full màn hình mà, có cần bấm vuốt gì đâu
3
hgdjdhd
ĐẠI BÀNG
Và vuốt xuống nó thu nhỏ lại bác ạ!
3
quang0605
ĐẠI BÀNG
Trên iphone xài lâu rồi mà
0
Xài Youtube Vance chưa thấy có, nhưng cũng ko quan tâm lắm
0
Bojack Horseman
TÍCH CỰC
Mình nhớ từ đầu 2020 đã có rồi mà, không phải mới.
0
Trên android xài youtube vance hết rồi 😆
0
Cừu con
CAO CẤP
Cái này có từ rất rất lâu rồi
0
PGISs
ĐẠI BÀNG
Mấy đứa con nít giỏi hơn ông mod về vụ này hiiii
0
traithanhnam90
TÍCH CỰC
Các bác cho em hỏi làm sao để tắt thanh điều khiển màu trắng ( tạm dừng, tua, phụ đề) trong app youtube trên Android.
Các máy khác chỉ cần bấm ra vùng bất kì trên màn hình là tự ẩn, nhưng của em phải bấn đúng dấu X nho nhỏ góc trên bên phải mới ẩn.
Dùng rất bực mình 😡
0
traithanhnam90
TÍCH CỰC
Và tiện cho em hỏi làm sao để tắt Chế độ xem đơn giản trong Chrome trên điện thoại Android.
0
bác ở trên núi mới xuống à 😂
0
mannavod
CAO CẤP
ios cũng có 😂 vuốt trên xuống là thu nhỏ
0
iolna
TÍCH CỰC
Mình biết trò này lâu rồi. Sinh ra cái cảm biến xoay nhưng toàn tắt nó đi. 1 lần tình cờ khám phá ra cái vuốt lên này cũng khá lâu rồi và mình dùng nó thường xuyên cho tới giờ luôn.
0
Mình chưa thử
0
ADP.snw
ĐẠI BÀNG
Biết cách đây 2 năm rồi, đang ngang vuốt xuống nó lại về như ban đầu, máy ai còn 2 sọc đen lấy 2 ngón vuốt ra 2 bên nó full toàn bộ
0
Pnmr560
TÍCH CỰC
Vậy đang full màn hình mà muốn chuyển về bình thường thì làm thế nào vậy?
0
tomo21311
ĐẠI BÀNG
Hài nhất là mình học rất nhiều tính năng cử chỉ của Youtube từ con nhóc 5 tuổi nhà mình.
1
linkingok
TÍCH CỰC
Tôi mà là cu Hiệp chắc tôi táng cho mấy phát, đã lúa lại còn thích khoe. Thao tác vuốt lên cho full mà đến giờ làm một bài trên tinhte.
Đã làm mod thì bé bé cái miệng (mồm) lại, không người ta phát hiện ra “nu” nữa. Mấy nay mod tinhte dính scandal nhiều mà chưa chừa hả. Bài nào mod cũng bị lôi ra chửi như con chắc thích lắm. Chán!
Lỡ rồi bổ sung cho: giữ màn hình rồi kéo qua kéo lại để tua chính xác.
Vuốt xuống để thu nhỏ lại.
Và iPhone cũng thế chứ không chỉ riêng trên android.
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019