Xài máy rửa chén thì tốn thêm bao nhiêu tiền điện?
Duy Luân
5 thángBình luận: 102
Xài máy rửa chén thì tốn thêm bao nhiêu tiền điện?

Anh em có cách đo hay câu hỏi nào thì chia sẻ thêm với mình nha
102 bình luận
Chốt lại là tốn bn điện 1 lần thế bác
@dinhdung87 2 nghìn 400 đồng theo cái máy và cái chế độ mình xài
@Duy Luân lương 5k biden đi đo tiền điện, chán ko muốn nói mấy thím tinh tế
Nó sẽ tiết kiệm nước hơn so với mình rửa bằng tay, rồi dán cao đau lưng, kem bôi tay…lãi chán
@XuĐi91 trong thông số máy có ghi mà, máy bosch 14-15 bộ chế độ ECO thì tốn tầm 9-10L nước mà
@khanhnd0709h muốn đo thực tế đó mà 😁
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 tháng
@Duy Luân Đo nước xả cũng được mà
@Pnmr560 có máy thì đo đầu nào cũng được 😁
Cái máy rửa bát trong bài là mẫu nào Luân
@Jackie Lee 1981 Junger 420W gì đó 😁 để mình coi lại
@Jackie Lee 1981 Đây bạn ơi https://www.nguyenkim.com/may-rua-chen-junger-2400w-dwj-450.html
@Jackie Lee 1981 Con này bữa đi siêu thị thấy bán. Thấy thiết kế bên ngoài inox mờ chuẩn Châu Âu đẹp. Hình như sx ở thái lan.
@Nguyen N°5 đúng rồi, mà cái made in đó thì không quan trọng lắm 😁
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Tốn tiền bột, nước làm bóng và muối là chính. Điện nước tốn rất ít. Thậm trí nước còn tiết kiệm hơn rửa tay
@XuĐi91 Thực sự là tốn ít nước hơn. Mấy cái máy rửa xe áp lực cũng vậy. Điện không tốn bao nhiêu nhưng nước thì tiết kiệm rất nhiều.
@Trung Dt Quan trọng là điện nó đắt, nước rẻ hơn nhiều.
@p700i Chính xác, nhà mình xài điện gấp 10 lần nước. Nước có 55k-65k điên hơn nửa triệu.
@p700i Chỗ mình nước mắc hơn điện :v
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@gatheringviolet Tổng hóa đơn thì điện tốn hơn, còn về đơn giá thì nước cao hơn. Nhưng 2 cái đó so với chi phí mua bột rửa, nước làm bóng và muối thì cũng ngang đấy. Nên ý mình là Luân cần review thêm việc sử dụng các chất tẩy rửa nữa thì mới đủ
Câu hỏi quá hay luôn
xin mã máy mod ơi
Nếu mình có sẵn nước nóng thì chắc giảm dc tiền điện nhỉ
@alibaba1978 nếu xài nước nóng từ bình thái dương, nước bơm vào máy rửa chén phải trung hòa dưới 60 độ, cao hơn sẽ có nguy cơ hỏng đường vào nước của máy rửa chén.
dangquang2
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Đi chơi, đi xem tivi lại tốn thêm tiền điện nữa
Cười vui vẻ
Mod thêm đề tài mới đê
@Sfvnthanh Với Duyluan vừa có nhà mới, vừa có vợ và vừa mới tiểp cận các công nghệ trong căn nhà nên cái gì thấy cũng mới cả ... bài nào cũng mới thôi ..
Member viết thì nói là PR bị xoá béng xong bảo xoá nhầm .. bởi mod Nd239...
Cười vô mặt
@TsanHoang Chuẩn rồi, cái gì mới thì tìm hiểu, chia sẻ. Chứ trước đây không xài biết gì mà share
Hữu ích
câu hỏi 100% người nào có ý định mua máy rửa chén đều sẽ hỏi ^_^.
mình lúc trước cũng thế, suy nghĩ đủ thứ từ tiền điện, tiền bột rửa, tiền muối rửa, tiền nước bóng, tiền nước ...
nhưng từ lúc mua về đến giờ hơn 1 năm rồi, 100 viên rửa Finish còn chưa hết ( mỗi lần mình rửa có 1/2 viên thôi, 1.5 ngày rửa 1 lần ), mới hết có 1 hộp muối. nước bóng thì không dùng vì trong viên rửa có sẵn. nước chẳng quan tâm vì nước bơm, tiền điện thì nhà mình trước giờ luôn nằm ở mức 1 triệu 500k trở xuống rồi, thêm máy rửa chén cũng thấy nó y thế. mình xài máy của BOSCH.
nói chung tính ra tiền thì chắc đủ bữa nhậu nhẹt.
nhưng được cái phải nói là khỏe, ăn xong, gạt thức ăn thừa rồi xếp vào máy luôn.
mua cái máy rửa chén và con robot hút bụi là 2 món mà 2 vợ chồng suy nghĩ cả năm trời mới giám mua ^_^. mua về rồi mới thấy nó sướng gì đâu.
@trungduca8vn nhà 2 vợ chồng, 2 đứa con, buổi sáng thì đi ăn quán, chỉ ăn ở nhà buổi trưa và buổi tối, tính ra là 3 bữa ăn, rửa 1 lần.
do lúc mua máy, mua luôn máy lớn để rửa được nồi, chảo ^_^.
@haduytintyt235 Nhà mình thì ăn trưa xong rửa, ăn tối xong cũng rửa =))
@Duy Luân xài thấy sướng ! 😁
lúc mua máy ai cũng bảo máy rửa không sạch bằng người rửa.
nhưng dùng rồi mới thấy nó rửa còn sạch hơn đấy chứ.
được cái người thì khỏe, nhất là mình, không còn cái cảnh đứng hơn 30 phút rửa chén, đau hết cả lưng =)).
mình cao, vợ thấp, lúc làm cái chổ rửa chén, họ làm thấp, mình đứng rửa là phải còng lưng xuống =)).
@haduytintyt235 Cơ bản thì chuyện đứng rửa chén không ai thích cả hahaha
Rất mạch lạc và thông suốt.
ChauTinhTo
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Máy giữ gìn hạnh phúc gia đình mà phải tính tiền điện nước sao 😁
thử tính máy sấy quần áo luôn đi Mod.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ sẽ có nha, mình đang đo rồi
hừm tương lai tôi cũng mua 1 cái, mà đúng là nên mua cái to. Chỉ thắc mắc là liệu máy to nhưng rửa ít chén đọi thì có lãng phí ko?
unamed8x
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Vẫn chưa thấy bài so sánh mức độ rửa sạch cho từng cách chế biến đồ ăn nhỉ, chủ yếu rửa chảo, nồi, dùng chiên, nướng, nồi cơm bị dính cơm khô thì không thấy. Hông lẽ mua về rồi mấy thứ đó phải rửa tay ?
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Duy Luân Mod thật là "nguy hiểm"
Cười vô mặt
unamed8x
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@haduytintyt235 Mủ mít dính vào mà có thể sạch bóng ấy hả ? Khó tin nhỉ. Cho mình xin cái video đi bạn.
@unamed8x 2 vợ chồng mình cũng ko tin nổi đó.
tính vứt luôn con dao rồi mà nghĩ thôi cho vào máy để nó rửa xem thế nào, lúc lấy ra 2 vợ chồng nhìn mà giật mình, nó rửa sạch bóng con dao ko còn 1 vét mũ mít ^_^.
còn cái nồi cơm dính cơm khô thì chỉ chuyện nhỏ với cái máy thôi, nhà mình cho nồi cơm vào rửa suốt ngày.
@haduytintyt235 Mũ mít chỉ cần lấy dầu ăn với miếng giấy báo chùi là ra không phải vứt dao 😁
drogba
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Tốn điện hơn vì nó phải đun nước đến 70 độ, sấy khí nóng nữa, chưa kể 1 số dòng có bật đèn UV diệt khuẩn nữa, nhưng cũng không đáng bao nhiêu cả. Tốn tiền hóa chất tẩy rửa hơn rửa thường vì viên rửa đắt hơn, chưa kể bóng và muối, rồi lâu lâu lại phải dùng viên vệ sinh máy.
Tiết kiệm nước gấp đôi so với rửa tay, sạch gấp 69 lần so với rửa tay, nhàn gấp 96 lần so với rửa tay
Cười vô mặt
@drogba Trên này chưa thấybài share ve sinh máy tn.
Nước bóng bỏ đi được nhỉ, cho cái đĩa nó trầy xước nhiều, ko còn lớp men nó trở nên bóng loáng hả ta.
@cosmos47 Mua chai này về, mở nắp, cắm miệng chai vào que ở giá tầng dưới cùng, bật chế độ vệ sinh máy. Xong
https://shopee.vn/product/324091519/3660522865?smtt=0.98532966-1642515622.9
@drogba Tuỳ chế độ rửa để máy có mức nhiệt độ phù hợp, máy Bosch thì ở eco:50, chỉ có xong nồi là 70 độ. Việc sấy nóng thì nó thu nhiệt lúc rửa để sấy (zeolith) hoặc hé cửa để thoát hơi nóng ra => khô bát đĩa. Chất rửa thì: muối 1,2kg/năm(75k), xài bột rửa rất tiết kiệm (2kg/năm tầm 350k) nước bóng 2 chai/năm ( 70k/chai). Nhiêu đó, chỉ cáu cái là mấy cái rổ, rá, cốc… bằng nhựa lâu ngày bỏ vào máy nó cho ra … đồ mới hết.
drogba
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@tranthanhnam243 máy của Bosh thì xin rồi, còn máy e vẫn dùng quạt đối lưu hơi nóng. Nhà e dùng gel rửa nên hơi tốn. Nói chung dù tốn hơn tí nhưng công năng và những gì mang lại vẫn xứng đáng số tiền bỏ ra. Máy rửa bát bây giờ dưới 10tr là đủ ngon để dùng rồi.
drogba
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@cosmos47 có mấy cách vệ sinh đấy bác. Những máy có chế độ vệ sinh thì cho viên vệ sinh vào rồi bật chế độ vệ sinh là xong, như máy nhà em ko có thì tháo khay ra dùng dung dịch vệ sinh với bọt biển chà 1 lúc là xong. Bóng thì ngoài làm bóng còn trợ xả nữa bác, giúp bác đĩa ko bị đọng nước, mau khô.
Rẻ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019