Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] 101 sự thật thú vị về chó (Phần 2)

BaroTo
17/1/2022 14:17Phản hồi: 29
[Infographic] 101 sự thật thú vị về chó (Phần 2)
Những chú chó mang đến cho chủ nhân của chúng tình yêu vô điều kiện, tình bạn đồng hành và lòng trung thành cho đến hơi thở cuối cùng.

Chúng không chỉ đơn thuần là đáng yêu. Chó không bao giờ đánh giá chủ nhân của chúng. Họ không quan tâm bạn giàu hay nghèo, họ chấp nhận mọi thứ thuộc về bạn.

Đó là lý do chúng tôi đã nghiên cứu và đưa ra 101 sự thật thú vị về chó để các bạn hiểu hơn về loài vật cực kỳ trung thành và dễ thương này!

Phần 2 này sẽ cho chúng ta biết một số sự thật thú vị về chó như:

• Kỷ lục của chó
  • Chó được huấn luyện
  • Những hành vi lạm dụng chó
  • Luật dành cho chó
  • Công nghệ dành cho chó

Xem thêm phần 1 tại đây: https://tinhte.vn/thread/infographic-101-su-that-thu-vi-ve-cho-phan-1.3466699/

[Infographic] 101 sự thật thú vị về chó (Phần 1)

Những chú chó mang đến cho chủ nhân của chúng tình yêu vô điều kiện, tình bạn đồng hành và lòng trung thành cho đến hơi thở cuối cùng. Chúng không chỉ đơn thuần là đáng yêu. Chó không bao giờ đánh giá chủ nhân của chúng.
tinhte.vn

Nguồn: petpedia
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm con trâu nhưng tinhte lên bài chó quá trời. Chó và bò lên tinhte nhiều nhất.
@americanoda bò màu gì nói rõ nha bạn 😃
tại sao bài viết về chó lại để ảnh bìa cuhiep?
@Methylamine Cùi Hiệp thích ăn thịt chó.
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Chó là bạn không phải thực phẩm. Hy vọng ae bỏ dần thịt chó nhé. Ae thích ăn ko cần tl mình.
@Ngoknc Mình cũng bỏ nhiều năm, nhưng thi thoảng ( 1-2 lần/năm) ko thể từ chối vì cv. nếu như nó là bất hợp pháp thì từ chối sẽ dễ dàng.
@Ngoknc Phải nói cho rỏ, "chó là bạn của chủ chó" là thãm họa của hàng xóm chủ chó. Ăn thịt chó sẽ thú vị hơn thịt heo, thịt gà, thịt tê giác... vì chỉ cần cứ nghĩ đang ăn thịt chó hàng xóm sẽ giãm xì trét ngay, đó chính là liệu pháp sống chung với tiêu cực mà không chuyển biến được!
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@chinagetout Đợt mình đi ăn với ae trong phòng do ko nói trước là ăn gì đến nơi toàn món chó. Mình bảo ko ăn thịt chó các ông cười bảo mình đùa. Cuối cùng mình ngồi và lốc rượu ko với dưa chuột, xoài, 1 ít thịt gà luộc xin ông chủ. Đồng nghiệp mình từ lần đó ko dám bảo mình ăn thịt chó nữa. Có điều hôm đó về nôn thốc nôn tháo
@Ngoknc Chó là bạn
flutter
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chó hàng xó ỉa trước nhà thì có cách nào trị không ạ?

Mình đâng tìm phương án thay cho cách cuối cùng là vũ lực
@flutter giăng bả chó trước nhà và báo hàng xóm là đang có nhiều chuột nên tôi để bả chuột trc nhà
@flutter Bả, mướp nướng nóng
Chó là bạn của con người NHƯNG chó sói thì con người chịu ko thể thuần hóa nó kiểu như voi hổ dc, lạ thật.
buiphuloc
TÍCH CỰC
2 năm
@Tweener Lob Sói vẫn thuần dc. Hổ báo sư tử thì vẫn có vài con dc nuôi thuần hoá dc, trên báo có đầy
@buiphuloc Do mình ko thấy xiếc có Chó Sói tham gia cùng con người nao giờ cả.
@Tweener Lob Chó bây giờ cũng có nguồn gốc từ sói mà ra mà bác :v
buiphuloc
TÍCH CỰC
2 năm
@Tweener Lob Do sói nó ko khéo léo như mấy con kia. Cộng thêm sói giống chó cũng ko to nên ko có gì hút khách xem siex
Sự thật 102: ko thích mua iPhone tai thỏ, xấu, chó mua 🤣
SeekerT
TÍCH CỰC
2 năm
thêm nữa là ăn khá ngon
công nhận là nhiều sự thật thú vị thật đặc biệt là 1 số luật ở 1 số tiểu bang của Mỹ
Vu Duc Thien
ĐẠI BÀNG
2 năm
còn loài chó ở phía bắc Việt Nam là thức ăn, đặc biệt là hà lội ....
oldman20
TÍCH CỰC
2 năm
#89: cốp cắn chó là hợp pháp 😆
p950q
TÍCH CỰC
2 năm
Nếu ta coi 1 con chó như 1 con người, thì con chó đó sẽ coi chúng ta như 1... con chó.
mình ăn thịt chó thấy ngon...nhưng nuôi 1 con golden lại thấy cũng rất vui vì nó mến mình.
Quả huấn luyện và dạy chó phân biệt hơn 1022 món đồ thì cũng ghê đấy.
HoangSong
TÍCH CỰC
2 năm
Theo thống kê tại Việt Nam chó là con vật bị chửi nhièu nhất: "Xấu như chó, điếm như chó, ngu như chó, khôn như chó, ăn như chó, ngủ như chó, hôi như chó, hét như chó, con đ* chó, thằng đ* chó, tụi con chó...v.v... "
Nếu nhà rộng rài sân vườn thì nuôi 1 con cũng tốt.
Mỗi tháng ăn 1-2 bữa thịt chó còn tốt hơn.
Có thống kê được bao nhiêu “đồ chó” được phát thanh mỗi ngày không nhỉ?
Mình ko thích chó lắm, nó ồn hơn bọn mèo hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019