Review Sạc dự phòng Magsafe Mophie Snap+ Power Station Stand

Nguyenanhtu0
18/1/2022 14:8Phản hồi: 60
Review Sạc dự phòng Magsafe Mophie Snap+ Power Station Stand
Đây là review về Sạc dự phòng Magsafe Mophie Snap+ Power Station Stand của mình.Mình mua nó với giá 1.600k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Sạc dự phòng Magsafe Mophie Snap+ Power Station Stand:

Thông số kỹ thuật:

Tên sản phẩm: Sạc dự phòng Mophie snap+ powerstation stand 10,000mAh

Kích thước: 69mm x 129mm x 22mm

Trọng lượng: 247g

Màu sắc: Back/ Plastic

Output 1: USB-C PD 20W

Output 2: Wireless Charging (Qi) 7,5W

Input: USB-C PD 20W

Sạc đầy 1.9 lần trên iPhone 12

Sạc tương thích với các thiết bị: Apple, Samsung, Motorola, LG, các thiết bị hỗ trợ sạc Qi,...

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Điểm đặc biệt mà mình chọn em này thay vì Anker, Apple Battery Pack hay Hyper là nó có dung lượng tận 10.000mAh, đủ để mình sạc chiếc iphone 12Promax khoảng 1,5 lần, và mình vẫn có một cục pin đủ lớn để sạc cho cả iPad.
Thường các pin sạc dự phòng Magsafe trên thị trường đa số khoảng 5000mah, yếu đuối quá mình không thích.
Mazer infinity boots 10.000mAh mà Mod Nam Air có review thì bị che camera, nên mình cũng không ưng. Và đây là chân ái của mình.

Mặc dù là ifan nhưng mà cái Apple Battery Pack có cổng lighning quá hãm.. không ngửi nổi. Mình chọn của hãng thứ 3 là để thoát khỏi lightning, bây giờ đi du lịch mình chỉ cần 1 cục sạc PD, 1 dây 2 đầu C là đủ, không cần dây lightning nữa rồi..

1 điều ăn tiền nữa là nó sạc magsafe cho iPhone được 7.5W, điều mà các hãng khác kể cả Apple cũng không được. (Apple Magsafe Battery Pack sạc 5W)

Ngoài ra với thiết kế có kickstand thì khi sạc mình có thể dựng lên đọc thông báo lúc làm việc. Bên ngoài bọc vải fabric, viền cao su nên rất hầm hố, không sợ trầy xước lem nhem như các hãng khác làm từ nhựa cũng là điều làm mình chọn em nó.

Quảng cáo

À dành cho bạn nào hay livestreme thì nó cũng có hỗ trợ kết nối với tripod

Những thứ mình không thích

Điểm duy nhất mình thấy tiếc là nó không hỗ trợ sạc thoughling như Apple Battery Pack. Nếu có thì sẽ thực sự hoàn hảo

Nên mua hay không?

Tóm lại nếu anh em hay di chuyển nhiều nhưu mình thì thực sự quả này quá tiện lợi, không cần cab, pin trâu, thiết kế hầm hố, thương hiệu quá uy tín, Mophoe được bán trong Apple Store nhe ae

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dragonthl
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sạc magsafe vẫn đắt và chậm nên chưa hiệu quả cho lắm. Mình thấy tiện nhất là cái cả mount car magsafe gắn lên oto cho iphone, dùng tiện lợi với ứng dụng của nam châm.
binkhamin
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@ChuoiNo1 Pin dự phòng magsafe cho iphone công suất tối đa lên đc 15w b nhỉ?
@binkhamin Đúng rồi b
Cục 3tr ấy của mophie
binkhamin
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@ChuoiNo1 15w sạc có nóng hơn nhiều so với cục 7,5w ko bác nhỉ?
@binkhamin Ko vì 2 công nghệ khác nhau
Mình thấy còn mát hơn 7,5W Qi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
Mình thì dùng cục magsafe của idmix 10000mAh-20w sạc ko dây 7,5w cho ip
Sạc type c hỗ trợ PD/PPS/QC.. tới cả vooc mà giá chỉ 699k á
kid_286
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bữa mình mua cục hyper juice 5k sạc tới đc 75%-80% iphone 12 pro là ngừng dù mình có cắm thêm dây cũng vậy (nó có sạc xuyên qua như cái của apple), đổi 2 lần vẫn bị nên ngậm ngùi trả mất 20% phí. Con này có bị vậy ko bác ạ, sạc bằng sạc ip 5w là mình đã thấy đủ rồi 😭
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Nars Elemental Beast 2019- Hằng Đặng bán cáp inno đợt đầu không có MFI nhưng vẫn ghim chứng nhận MFI vào bao bì (cáp đợt ấy nhiều mẫu báo lỗi ko MFI)
- Sau đó nửa năm có chứng nhận MFI
- Cái sai ở đây mà 1 số bên sx ODM OEM ở VN đã rút kinh nghiệm để đỡ bị chửi:
+ Hàng ODM mà lấy mác Mỹ
+ Hàng chưa có chứng nhận nhưng bán sớm để kiếm lời
+ bán giá siêu cao và quảng cào tràn lan mác Mỹ nên bị chửi
- Hãng này đặt khá nhiều model 2019-2020 đến nay thì ít vì ế cả cũ lẫn mới
- để có MFI quy trình đơn giản quan trọng b có tiền đặt hàng! Cáp cứng bây giờ là 1 yếu điểm!
- Củ 73w (61+12) giá 500k nó chả đắt chả rẻ vì model này các hãng lớn ko sx lửng lơ như vậy: 60-61-65-87-90-100-120w nên ko so sánh e nào ngang hàng được!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Nars Elemental Beast Cáp mfi hãng khác bán hơn lít tới 2lit cho bên nhập
Cáp này nó bán lẻ 350-400k b có thể thấy nó quá lời ấy nếu như lấy thẳng từ nhà máy
@ChuoiNo1 Ok bạn nếu cọng cáp giá 400k mình ko bao giờ ngó tới mấy hãng vô danh này, chỉ 2 cái tên Mophie hoặc Belkin thôi. Nói chung chỉ lấn cấn vụ Mĩ đế với Mĩ Tho chứ nếu đạp giá xuống giá trị thực thì mua xài chất lượng vẫn ổn đúng ko? Thấy cục sạc của mình hoàn thiện khá tốt, sờ mượt mà, nặng chắc.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Nars Elemental Beast belkin chứ mophie mất chất rồi, giờ ODM nhiều chứ còn j đâu
Ati Fa
TÍCH CỰC
2 năm
Các vệ tinh của iphone chưa bao giờ là rẻ 🤣
@Ati Fa Đặc sản rồiiii
@Ati Fa Sạc 7.5W không biết là bao lâu thì đầy pin nữa. Chắc tầm 8h.
Mình nghe nói sắp tới bên Nhật sản xuất vừa ốp lưng vừa sạc điện thoại mà độ nặng ốp lưng không thay đổi! giúp pin iphone tăng gấp đôi. Mình đang đợi sản phẩm đó
@Nguyen Chau Viet Dữ vậy bác. Hãng đang làm cái này là hãng nào vậy bác?
toduy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sạc chuẩn
quangthai224
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xài thêm ốp thì độ hít chắc sẽ bị giảm đi các bác nhỉ
@quangthai224 Ốp magsafe nên độ hít tăng luôn á bác 😁
kid_286
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quangthai224 Mình cũng thấy hít mạnh hơn, đang xài ốp da của baseus
kid_286
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quangthai224 À ốp magsafe mới đc nha bác, ốp thường là k hít lun
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nên xài thêm case để đảm bảo an toàn. Thanks bác về bài review.
Nhìn thiết kế hầm hố quá!
n3.9592
TÍCH CỰC
2 năm
đang chờ công nghệ sạch dự phòng không dây 15W
@n3.9592 Mình thấy chậm cũng ko ảnh hưởng lắm. Quen rồi :v
mình cũng đang kiếm mua cục sạc dự phòng về quê xài Tết mà chưa biết chọn cục nào. mình muốn dung lượng tầm 20 ngàn. giá vài củ cũng đc.
@Nhâmdần Ngựahoang Có cần Magsafe ko bác
@Atus Atus Mình ko cần magsafe. mình xài dây
@Nhâmdần Ngựahoang bền thì Anker, không thì Energizer rồi đến Xiaomi 😁
@Nhâmdần Ngựahoang Vậy nhiều mà bác 50.000 cũng có nữa á. Yoobao H5, 50000 mà có 600k-700k
công nhận hay, hàng xịn hàng xịn có khác 😁
dien0704
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay
Zen0906
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang xài con mophie juice mini, nó vừa khít cái iphone hơn không có dư ra 1 đoạnn như con stand, mà hít hơi yếu 1 chút
@Zen0906 5000mah không phê kkkk
cau2germany
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sạc có dây cho nhanh mà bền máy. Sạc ko dây vừa nóng vừa chậm. Khi nào xạc ko dây đc >25w thì còn xem xét.
Bạn cho mình hỏi là bạn sài con này với ốp magsafe có bị hằn vệt tròn trên trên lưng máy không vậy ?
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
2 năm
Fan Apple nhưng không ưa cổng Lightning, giống mềnh...
E mới tậu con này, để sạc qua đêm không dây tầm 15 20% là ko sạc nữa. Bác có bị vậy không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019