Mình cài game trên ổ D và win trên ổ C. Các bác cho mình hỏi giờ mình format ổ C cài lại win thì có

o0magiz0o
24/1/2022 1:42Phản hồi: 12
Có bạn nhé, vì file ghi cấu hình chéckpoint vào registry bạn nhé, registry là 1 phần của windows bạn nhé
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Holyeyed
TÍCH CỰC
2 năm
Có bạn nhé, vì file ghi cấu hình chéckpoint vào registry bạn nhé, registry là 1 phần của windows bạn nhé
o0magiz0o
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Holyeyed Ôi vậy chả lẽ down lại toàn bộ game 😔( ổ C mình đang bị virus, xài kis quét cũng ko hết nên tính cài lại.
Misha9x
TÍCH CỰC
2 năm
Format ổ C -> ổ c bị xóa
Dữ liệu ở ổ D không bị aảnh hưởng
Game cài trên ổ D -> chia ra 2 trường hợp
TH1: Chương trình bật lên vẫn dùng được là những chương trình di động - portable, ...
Hãy copy file game và cho sang máy khác hoặc cho vào máy ảo (Vmware, Hyper V, ... lên youtube sẽ có bài hướng dẫn từ a-z cách dùng máy ảo) để thử xem có chạy được không
TH2 chương trình lỗi -> xin chia bùn.
Có nhé bạn, nếu bạn cài lại win sạch ngay từ đầu thì ổ D sẽ được format lại hoàn toàn.
o0magiz0o
ĐẠI BÀNG
2 năm
@legiabao95 Mình tưởng nó chỉ format ổ cài win thôi chứ ạ ?
@legiabao95 ???
Biết thiệt ko vậy. Hỏi lại D hay C.
@o0magiz0o Trường hợp ổ D là ổ chia của C thì bạn cài lại C là mất D. Và ngược lại.
@legiabao95 Hướng dẫn ngu
CHỈ format Ổ C thì chỉ MẤT dự liệu Ổ C chứ ổ đ liên quan gì
Ngu đi xui ng khác
Cài lại thì ko ảnh hưởng tới ổ D nhé . Format mà có tùy chọn thì chọn Keep my file để giữ lại dữ liệu của ổ D
o0magiz0o
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhthuvc Format sao keep my file đc bác ?
snowraven
TÍCH CỰC
2 năm
Game trên ổ D sẽ không mất, nhưng sẽ có nguy cơ không chạy được. Chắc chắn là toàn bộ save game của bạn sẽ mất hoàn toàn. Nếu bạn chơi game trên steam hay epic thì chuyện save game hên xui.
Cứ cài lại win đi nhưng đừng format ổ D là đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019