Em trước h dùng iPhone mới chuyển sang fold 3 ( trước dùng fold 2 cũng được 2 tuần) không hiểu sao

poke088
29/1/2022 3:53Phản hồi: 14
Em trước h dùng iPhone mới chuyển sang fold 3 ( trước dùng fold 2 cũng được 2 tuần) không hiểu sao luôn thấy Android không mượt dù so sánh fold 3 với xsmax, rất hay giật lag, hay do em không biết dùng Android hả các bác
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LYSM
TÍCH CỰC
2 năm
Samsung nó vậy á, trước mình dùng sony experia Z2 thấy vẫn mượt, mà qua samsung cảm giác khựng và có độ trễ nhất định khi chạm cảm ứng. Cũng ko hiểu sao luôn
Mình xài 4xl được 3 ngày lại phải chuyển qua ip do ko quen! Thấy ko mượt mà như ios
Mình cũng vừa đổi gió từ Iphone 13 pro max qua S21 Ultra, cảm giác mới đầu thấy nhanh và mượt, nhưng trong quá trình sử dụng thấy hay lag và bị đơ 😅😅
@Guitar Tuấn Nguyễn Đó là đặc trưng rồi. Nhưng các khổ chủ ss nhất quyết ko chịu nhận và vẫn gân cổ bảo ss mượt...cho đến khi chỉ cần cầm con iphone X thôi đủ đánh bại ss s21ultta r
Mấy thánh kêu android mượt là do chưa dùng iphone thôi. Cỡ google pixel 6 may ra mới mượt đc như xs max. Tác vụ hàng ngày android hay bị khựng lắm
@khanhluult Đành rằng Ip tốt nhưng cũng đừng thần thánh quá lên vậy. Tui đang dùng Pixel 3 mà sao ko thấy nó lang giật chỗ nào vậy.
Mấy hãng khác cứ lấy android về để tuỳ biến rồi lỗi, giật lag tùm lum. Còn Android thuần được hơn một xíu nên có gì mua android thì mua mấy con có android thuần cho mượt hơn.
@Quốc Huy Nguyễn thứ N Androi chỉ có 1 bản, còn nhà sx thì có hàng trăm với hàng ngàn thiết bị androi khác nhau với đủ cấu hình phần cứng khác nhau. Không tinh chỉnh lại thì sao phù hợp với cấu hình phần cứng của từng sản phẩm. Cũng giống như dùng windows thì phải cài đủ driver mới dùng đc thôi. Androi không như Ios là độc quyền của Apple, có rất nhiều hãng đt đang sử dụng Androi cho sp của mình. Vì thế người ta mới bảo Androi là hệ điều hành dễ bị phân mảnh
Bạn mua máy về nên update nên phiên bản mới nhất, vì có những lỗi tại thời điểm phát hành sau đó sẽ đc sửa lỗi qua các bản cập nhật. Hiện Fold3 đã đc up lên Androi12, bạn thử up lên xem còn hiện tượng vậy không.
Mặt khác là bạn nên tinh chỉnh cài đặt lại sao cho phù hợp với việc sử dụng hàng ngày. Việc này thì không chỉ androi mà Ip cũng vậy. Vd: bạn nên tuỳ chỉnh lại phần thao tác sử dụng ẩn 3 nút ảo cơ bản của androi để xử dụng full cử chỉ, cài đặt hiển thị … vì đa phần các nhà sx sẽ để máy ở chế độ mặc định khi xuất xưởng và người dùng sẽ phải tự chỉnh lại cho phù hợp với nhu cầu.
Tiếp đến nữa là phiên bản androi hiện tại chưa phải là phiên bản tối ưu nhất cho các thiết bị có màn hình gập, việc không tương thích về OS hay app trong quá trình sử dụng là khó tránh. Trong lúc đợi GG và SS làm việc với nhau để có Androi L thì cách khắc phục tạm thời là bạn hãy tìm hiểu trong các group SS, về Fold để có đc những chia sẻ kinh nghiệm từ cộng đồng xung quanh. Không đâu xa mà ngay tinh tế cũng có mấy bài viết chia sẻ việc dùng Fold3 như nào như cài đặt để các app Facebook, Instagam có thể hiển thị full màn… bạn nên tìm hiểu thêm để sử dụng thiết bị của mình đc tốt nhất.
@nguyendathp iphone ko cần tỉnh chỉnh gì cũng mượt nha bạn. Đừng đánh tráo khái niệm, gắp lửa bỏ tay người bạn nhé.
@khanhluult Có vu vạ cho ai đâu mà kêu gắp lửa bỏ tay người. Không chỉnh gì cứ thế dùng à ??? Nghĩ thật kỹ trc khi mở miệng nhé 🤣🤣🤣 Thế nào gọi là đánh tráo khái niệm ??? Androi bản chất là một hệ điều hành mở, dễ tuỳ biến, không nói dến việc root, up rom nghịch ..vv tinh chỉnh một chút trong cài đặt thì có cái gì đáng kể. Vd: như tôi ko thích 3 cái nút cơ bản hiện trên màn hình androi, mà tôi thích dùng full cử chỉ thì tôi bật nó lên vì thằng sx đt nó ko bật mặc định, nhưng bản chất là nó có sẵn, là tính năng có sẵn chứ không phải thao tác thêm. Tính năng có sẵn ko dùng thì mua máy đẹp, máy xịn về làm gì, mua cục gạch 200k nghe gọi đc rồi. Bạn có thấy quan điểm của bạn rất buồn cười không ???
Cảm giác
Iphone hả. Mượt cái con khie. Tôi hiện đang dùng con realme gt 5g thôi . So cũng chẳng khác cái quái gì con 13 pro max. Toàn mấy con cừu tự tâng bốc thôi.
@tinnokian781 Gặp mấy thánh cuồng quá khích thôi, kệ đi bn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019