Có anh em nào đang dùng lenovo thinkbook 14s gen2 cho mình hỏi mấy lỗi với:
5 thángBình luận: 8
Có anh em nào đang dùng lenovo thinkbook 14s gen2 cho mình hỏi mấy lỗi với:
- Máy có pin hơn 90% đang dùng tự tắt cái bụp, rồi cắm sạc thì mới chịu lên lại, lên xong báo pin bị chai 15%, sạc mãi cứ 0%, rút sạc là ngỏm mang ra thế giới di động thì bảo ráng xài để qua tết đi bảo hành. Để hai ngày sau bật lại thử thì lại lên báo pin 100% rồi xài mãi vẫn 100%.
- Mình thử bỏ Bitlocker của nó đi để update Firmware các bản cập nhật đo Bitlocker nó khóa không cho Update, update xong thì tìm bitlocker bật lại thì chịu không thấy nó đâu, kiểm tra thì hệ điều hành bảo chỉ qua nâng cấp lên windows 11 pro thì mới có. Vậy là sao mọi người nhỉ, mình đang xài windows 11 được nâng cấp từ windows 10.
8 bình luận
Tags:windows
Anh em nào biết chỉ mình với nhé
@Đinh Thế Trung Máy lỗi pin rồi . Mới mua thì đổi máy khác chứ sao bảo hành
@tinnokian781 mua cũng được 8 tháng rồi bạn ạ, mình mua máy này là máy đổi lần thứ 3 rồi, hai lần trước cái thì lỗi bề ngoài, đổi lần 2 thì lại chết điểm ảnh, đổi lần này thấy ok mà lại dính thêm phát nữa lỗi pin, mình nghĩ dòng thinkbook này không ngon như quảng cáo hay có mấy cái lỗi vặt, hoặc có thể mình không may gặp phải trường hợp này
Bản pro mới có bitlock nhưng tại sao trước đó lại có😳?
@VănThanh373 Cũng đang thấy lạ lạ, hay là khi còn win 10 nó bật sẵn rồi nên nó vẫn để đó, nhưng mà khi tắt đi thì nó ẩn luôn đi
Đây anh em, hệ điều hành tính được thời gian còn lại nhưng mà pin thì cứ báo 100%
Loi pin.png
1/ khả năng cao pin bị lỗi, bật máy nhấn f12 liên tục để check lại pin. Pin lỗi qua ttbh thôi
2/ w10 home k có bitlocker
Mình mới dùng tính năng reset của windows 11, rồi cài lại windows từ internet, sau khi cài xong thì lại có lại bitlocker. Còn pin thì sau hai ngày để máy ko sử dụng thì nó lại sạc lại bình thường, quả là vi diệu, thế này thì mang đi bảo hành không biết hãng có chịu bảo hành cho ko nữa

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019