Huawei MateView: con màn hình này đẹp quá
Duy Luân
5 thángBình luận: 88
Huawei MateView: con màn hình này đẹp quá
88 bình luận
P.Q.Anh
TÍCH CỰC
5 tháng
Nghe k gắn đc arm là buồn rồi 😔
@P.Q.Anh quá buồn
@P.Q.Anh Trước tỉ lệ 4-3 màn crt, sau này thì thời ai cũng 16-9. Bây h lại quay lại 3-2…giống thời trang quá. Mà thời trang là 1 vòng lặp 😩
@huyboy20003 màn giờ 16:10 hết rồi mà bác
@P.Q.Anh nếu vậy thì quá buồn thât
Cái cable thế kia thì ko khen được. Và màn hình rất nóng khi dùng nha
Prystal
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Hạt mè bé xíu Mình có cách setup giấu cáp khá đẹp, màn dùng nóng do dồn linh kiện vào chân nên phần chân bằng nhôm hơi nóng, mình nghĩ như vậy sẽ giải nhiệt tốt hơn nên linh kiện sẽ bền hơn.
@Prystal xin tấm hình bác ơi
@Prystal Bạn chia sẻ hình ảnh và cách setup của bạn cho mọi người nhé. Về phần màn hình ko phải là chân nóng mà nguyên cái màn nóng, phần cảm ứng phía dưới bằng nhựa thôi đã nóng rồi, nếu so với màn khác thì nóng hơn rất nhiều nên đừng đổ tội do vỏ nhôm tản nhiệt thì chẳng khác nào bảo người dùng chuyên/bán chuyên ko biết gì.

Đa phần màn hình nóng có nhiều nguyên nhân kỹ thuật của tấm nền mình sẽ ko bàn sâu, những loại này dùng khá sướng như màu mè chính xác nhưng chết cũng bất đắc kỳ tử do nóng, còn mình thì đã trải nghiệm rất lâu về các loại này rồi nên chia sẻ cùng mọi người.

Ai chọn thì cứ chọn, vì tỉ lệ 16:10 dùng khá sướng, và ít hãng sx để lựa chọn, 24 tháng bảo hành cũng ngon nếu sau 24 tháng thì hết khấu hao cũng ổn. Nhưng lưu ý cân màu thường xuyên, sau khoảng 1 năm sử dụng.
cuongbu
TÍCH CỰC
5 tháng
em này chắc mặn
@tía-thằng-cu-hói Không ưa tụi tàu nhưng hàng hw khá bền bác ạ. Đợt mua moden cũng vậy. Tránh của hw rồi. Mà cái của nhà mạng vẫn hw nó làm. Chán
@RedT À vậy chắc đợt này đỡ rồi, tầm tháng 11 mình kiếm khó vãi 😆
@lamtien338 Đám modem viettel FPT các kiểu dạo trước toàn hàng HW oem hết. Đến cả cái USB 3G của VT, mobi, vina các kiểu cũng toàn hàng HW. Sau đợt HW bị đập vừa rồi ko biết có thay đổi đối tác ko
@suvival198 Mình nghĩ chắc không đâu. Việt Nam mình thì chắc nó bám rễ rồi
beiudayne
ĐẠI BÀNG
5 tháng
CON màn hình😳😳😳 CON ??? tiếng Việt kiểu gì kỳ lạ và dị tật vậyyyyy ❗️
beiudayne
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@nguyen_huy_hai Nam nào nói kiểu rặc parkkee như vậy!😌 có mấy đứa nhiễm bắccc như duyluan này mới nói kiểu này
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@beiudayne Rặc là cái éo gì ?
@Phạm Ngọc Lực vãi cả giàu quá 😆)))
Khôn như mày :D
@beiudayne Con thì sao ? có gì sai à ?
dân làm văn phòng h sang choảnh thế nhỉ 😆.
hadryan
TÍCH CỰC
5 tháng
@supperchym Văn phòng là vị trí thôi
Chứ cũng nhiều kiểu việc khác nhau
Designer cũg là văn phòng
Kiến trúc sư cũng là văn phòng
hadryan
TÍCH CỰC
5 tháng
@Phạm Ngọc Lực Tự mang thiết bị là xu thế ngày nay rồi
Ai thèm xài máy cty nữa
Cty cũng cấp tiền cho mua máy chứ ko mua theo lô nữa
Vị trí cần máy cấu hình cao thì phải dùng thôi
Full hd thì thiết kế kiểu gì
Code kiểu gì
Màn nét màn to thì ko gian làm việc rộng rãi hơn, nhiều cửa. Sổ hơn
@Phạm Ngọc Lực Cũng tuỳ công ty á, công ty mình cho tiền mua dụng cụ cần thiết. Chứ cái màn Full HD chán lắm, làm việc cũng không nổi. Còn công ty cấp thì hiếm cty nào cấp con này đâu 😆
@hadryan Đúng là hiện tại nhiều công ty cũng BYOD, chứ cấp máy mà không đúng ý nhân viên thì làm việc cũng không sướng hihi
Vào xem rồi, đẹp lắm nhg có lẽ khg thích hàng của Trung Quốc nên lấy Màn Hình 4K Samsung LU32J590UQEXXV 32 xài thấy hài lòng
@vantruong_q12 màn sam siêu bền nhưng cảm nhận mình thấy màu ko đẹp bằng Dell LG Asus
hoangmk
TÍCH CỰC
5 tháng
Quan điểm của mình là hàng giá rẻ hoặc cùng lắm là trung cấp thì có thể thử hàng Tàu, còn cao cấp thì không chơi.
Tứng LD
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mà quá mắc
Đẹp thật, mà giá gắt thặc
mokakdha
ĐẠI BÀNG
5 tháng
8t phù hợp
con này nhìn khá đẹp trong tầm giá chứ. hơi cao nhưng body đẹp
Tôi thà mua con ultrawide chứ ncon ultrahigh này cho tôi thèm vào 🤔
@Ngoknc Thì thèm vào chứ có thèm ra đâu 😁
17tr đắt quá. Làm con Asus hay Dell, LG vậy
con này đẹp nhưng trước đó lỡ hốt UL850 hajz
Hàng tàu giờ cũng có loại cao cấp nữa à? Có nhiều tiền mình cũng hông mua!
Cười vô mặt
Con này chuẩn chỉ , trong tất cả màn thì em này lên dc 500 nit , HDR cực đẹp , màu sắc nhìn no mắt nịnh mắt , thiết kế y hệt con Apple XDR mini , có mấy bố cứ lải nhải arm arm , arm của mấy bố làm gì có cửa đẹp như chân nhôm con này . Màn huawei mới ra nên k biet chất k , chứ dt thì bền lắm , nên hi vọng ổn
1920x1080
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hoanglong0712 Nói chn như l**. Ngta thấy đẹp ngta suy nghĩ mua nhưng k gắn đc arm thì lệch vs nhu cầu của ngta nên ngta tiếc chứ có cái đếch gì mà bảo ngta lảm nhảm. Hấp à ?
@hoanglong0712 Arm gọn hơn nhiều, không gắn được arm là đáng tiếc lớn
@1920x1080 Chứ mịa gì, công năng nó tạo ra thế nào thì xài thế ấy, k mua được thì bấm nút, lảm nhảm như thằng hấp, múc xài thử thì k múc toàn đi fud, múc đi rồi hãy mõm .
@hoanglong0712 Thằng hâm, có vấn đề đọc hiểu à? Người ta khen màn ngon, nhưng nhu cầu là mua về gắn ARM mà màn này không đáp ứng nên tiếc. HSX lắng nghe người dùng thì phiên bản sau sẽ bổ sung, từ bao giờ ý kiến lên nhu cầu của bản thân lại thành nhảm vậy.
1920x1080
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hoanglong0712 Bệnh hấp của m nặng lắm r đấy ;)))
Rồi có đẹp hơn con 32 inch 6k ko vậy?...
TQB103
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Không có nhiều tiền
Cười vui vẻ
lordgon
TÍCH CỰC
5 tháng
Đẹp mà k gắn đc arm, còn xuất hình qua cổng type C thì phải cắm vào kế bên, mất thẩm mỹ vl 😔

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019