Hướng dẫn huỷ gói Premium Spotify

cuhiep
31/1/2022 1:23Phản hồi: 67
Hướng dẫn huỷ gói Premium Spotify
Sau mấy vụ lùm xùm về Spotify qua nay mình mới nhớ là mình chẳng mấy khi dùng nó trong khi vẫn trả tiền gói Premium. Hiện mình dùng Apple MusicTidal. Tiện tay huỳ gói Premium thì làm cái hướng dẫn sơ cho anh em nào muốn huỷ chung.

Điểm mình thích ở Spotify là có mấy cái nhạc Việt Nam hải ngoại mà có thời gian mình tìm không thấy trên Apple Music (có thời gian nhạc Khánh Ly trên Apple Music đâu mất tiêu). Giờ thì có lại rồi nên mình không cần Spotify nữa.

Về chất lượng nhạc thì Spotify hiện vẫn đang dùng chất lượng rất thấp nếu so với Apple Music hay Tidal. Gói Premium thì nhạc phát tối đa chỉ đạt AAC 256kbit/s trên nền Web và trên App thì 320kbit/s. Còn gói Free thì thấp hơn nữa. Trong khi Apple Music và Tidal stream nhạc lossless.

Chất lượng nhạc thấp là lý do khiến mình ít nghe Spotify và huỷ nó.

Bạn lên website spotify.com và đăng nhập tải khoản vào. Sau đó nhấn vào phần tài khoản/Account.

Chọn thay đổi gói.
Huỷ Premium

Xác nhận huỷ

Ghi lý do nếu muốn.

Chúc anh em vui vẻ
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E vẫn đang dùng Spotify với loa Soundtouch 30 https://tinhte.vn/thread/review-loa-bose-soundtouch-30-series-iii-sau-5-nam-su-dung-van-rat-ngon.3353576/

, cơ bản vì nó có thể gán vào các nút bấm shortcut rất tiện nên dùng. Hàng tháng vẫn cứ đều đều 60k mặc dù chỉ để nghe nhạc nhỏ nhỏ lúc ngủ. Ban ngày thì nghe chủ yếu Tidal gói Hìfi Plus
@Nam Air Trên androi mình gõ tidal thì thấy toàn ra Spotifi app.Mình muốn dùng thử,bạn chỉ giúp mình nhé,thanks
@Viethung1201 Vu Tidal ko có ở vn, android bác cài bằng Amazon store hoặc Samsung store, đừng tìm ở Playstore nhé
@Nam Air Thảo Lào,thanks bác
Nixy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Được free 3 tháng Apple nên hủy luôn Spotify :v, nhạc nghe riết chán.
Hủy mà cũng rủ hủy nữa :*( . Elon Musk phiên bản tinhte mua ở shopee vận chuyển từ nước ngoài , add mã freeship 😔
@lzzzz_adnguyen_zzzzl công nhận, như kiểu hết cái để đăng =))
Phũ phàng quá 😆
Bắt trend khá nhanh. Cơ mà mình vẫn dùng, dùng cho mình chứ cũng chả care mấy cái phong trào lắm vì cũng chỉ nghe nhạc, tai cũng trâu giá lại rẻ nên vậy là đủ.
vocweb
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã huỷ spotify từ rất lâu òi.
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
thị trường mà ai làm tốt sẽ xứng đáng đón nhận.
rongict
CAO CẤP
2 năm
Chỉ dùng chùa gói pre 6 tháng. Mỗi acc dc 3 tháng rồi bỏ. Đúng chất lượng ko cao
Có ai giống mình toàn chơi nhạc offline không? Vì tai trâu nên cũng không quan tâm lắm về chất lượng, bài nào thích lắm thì google tìm flac tải về luôn 😁 còn vấn đề đa nên tảng thì mình cho nó lên mây cần thì lên mây tải xuống haha.
@mtr1012 Mấy bài thật sự thích mới tìm flac để sưu tầm để dành thôi bạn, mấy bài thị trường mình nghe không nổi 😆
@Xuân Híu Mình hay cấm usb lên ô tô để nghe, xe cổ nên đầu phát nhạc cũng cổ luôn bạn à 😆 nó có dây input 3.5 nhưng khi cấm từ điện thoại nghe online qua cái loa nghe rất tệ, chép vô usb cấm thẳng vô đầu phát thì khác hẳn 😃)
@quoctran123457 khiếp toxic thế, người ta nghe kiểu nào là việc của người ta chứ. T vẫn cống 60k/tháng cho spotify hàng tháng đây, cơ mà thấy ai thích chép nhạc nghe offline thì cứ làm, chả vấn đề gì.
@gatheringviolet cái thời vẫn còn xem billboard có bài nào hot, xong kiếm torrent kèo về chép vào máy, bất lắm bài nào không có thì lên ziu túp tìm cách down audio về nghe, công nhận thủ công thật. Giờ bận bịu các thứ, chỉ thích mỳ ăn liền thôi. Cũng may gu nhạc của mình spotify nó đủ, chứ mấy ông thích nghe nhạc Việt remix các kiểu thì chắc nghe qua youtube tắt màn hình cũng ngon.
wormwon
TÍCH CỰC
2 năm
Từ khi nhiều bài nhạc hay nghe biến mất trên spotify mình cũng bỏ
Đọc bài này mới biết chủ tịch tinh tế cũng nghe cả cô Khánh Ly.
@HaiChin ca sĩ VN mình nghe nhiều nhất hihihi nghe đã ghê. Khán Ly hát nhạc Trịnh hay nhạc khác đều hay.
@cuhiep KL thì tuyệt vời rồi. Giọng hát cô ấy thẳng băng, ko cần luyến láy làm màu nhưng rất đẳng cấp. Ngoài TCS thì có lẽ "Một chút quà cho quê hương" của NS Việt Dzũng đã "đóng đinh" giọng hát của cô ấy.
Run4yrlife
TÍCH CỰC
2 năm
Cám ơn anh Hiệp @cuhiep
Bữa nay thấy lại nhiều albums KL lại trên AM
anh523110
TÍCH CỰC
2 năm
Liệu nghe nhạc mà lại chú tâm quá vào chất lượng nhạc thì có gọi là tận hưởng không nhỉ!?
@anh523110 Nhạc kém chất lượng thì thưởng thức cái gì?
ryuk_yagami
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anh523110 Nói hơi ngược, chính vì thưởng thức nên mới thấy là nó kém chất lượng
Vickk
TÍCH CỰC
2 năm
@anh523110 Vào nhà hàng mà ăn không ngon thì tận hưởng gì nổi. Đã tận hưởng thì chỉ tận hưởng cái tốt, cái ngon, cái dễ chịu chứ dỡ thì ai mà đi tận hưởng.
@ryuk_yagami Nhạc kém hay ko em nghĩ do bài đó hát, hoà âm với phối khí tốt không là chính 😃
Kiểu món ngon hay không do đầu bếp làm ngon hay không, đầu bếp giỏi thì nguyên liệu rẻ tiền, thậm chí nguyên liệu hư nhưng tẩm ướp hoá chất, hương liệu chỉn chu thì ăn vẫn ngon. Tay mơ thì cho nguyên liệu xịn thì ăn vẫn dở thui 😃)
@ryuk_yagami Bác nhầm thưởng thức với nghe cho nhanh rồi. Thưởng thức thì phải chọn cái chất lượng nhất. Phải có thời gian và tiền bạc. Còn nghe cho nhanh, bắt trend như nghe một list nhạc trên Youtube chẳng khác gì ăn fast food
jk.y
TÍCH CỰC
2 năm
Mới mua trên divine gói 4 tháng vùng Nga 64k. 😃 để dành mở nhạc thiền cho dễ ngủ.
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
Combo nghe nhạc của mình là iPhone và Airpods pro, vì giới hạn công nghệ nên Spotify là đủ.
Nhạc trên Appple Music mình chưa cảm nhận được cái lợi lắm, mà nhạc thì toàn nhạc Mỹ thuần quá nên không hợp gu nhạc hổ lốn của mình😆)
@bhuubao Chuẩn
Trên Spotify nó suggest mấy bài EDM nghe rất chất nên thôi mình vẫn dùng. 😃 Phần suggestion nhạc của Spotify đỉnh 😃
Elnino242
TÍCH CỰC
2 năm
Tidal gần như chả còn nhạc lossless nữa đâu, nên nếu đã quan tâm chất lượng thì hủy luôn đi
FzeNix
TÍCH CỰC
2 năm
Toàn đăng kí Spotify 1 năm dùng cho thoải mái 😂
Có mỗi Apple Music là đăng kí 1 vài tháng trải nghiệm rồi lại huỷ
Screenshot 2022-01-31 161532.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095