Biến Hummer H2 thành... xe ngựa

Didu
28/1/2010 11:16Phản hồi: 59
Biến Hummer H2 thành... xe ngựa
Một chàng thanh niên người Mỹ đã nghĩ ra một ý tưởng hết sức độc đáo và có một không hai của mình. Anh này dùng chiếc xe SUV (xe thể thao đa dụng) Hummer H2 và biến nó thành một cỗ xe ngựa sang trọng và xa xỉ bậc nhất. Chiếc Hummer H2 đã bị cắt nửa phần đầu mui xe, chỉ còn lại phần đuôi xe khiến nó trông khá giống một cỗ xe ngựa.

Chàng thanh niên này tên là Jeremy Dean, hiện đang sinh sống tại New York, Mỹ. Anh lý giải cho nguyên nhân mà anh muốn biến Hummer H2 thành xe ngựa: "Với việc giá nhiên liệu ngày càng tăng và nguồn nhiêu liệu hóa thạch đang cạn kiêt thì người ta đang dần có xu hướng chuyển sang các dòng xe nhỏ, tiết kiệm nhiên liệu, tẩy chay những dòng xe cơ bắp cỡ lớn vốn là biểu tượng công nghiệp xe hơi Mỹ (trong đó có Hummer H2, Cadillac Escalade...). Trong tương lai, những mẫu xe như thế này sẽ không còn xuất hiện nhiều và dần biến mất, vì vậy "biến" nó thành xe ngựa kéo sẽ giúp Hummer vẫn tồn tại với những nét đặc trưng vốn có của nó, chỉ có điều động cơ xăng dung tích lớn trên H2 đã bị thay bởi 1 hoặc 2 con ngựa kéo".

Những chiếc Hummer H2 mà Dean mua lại có giá 15.000USD. Anh có ý định sau khi hoàn thành tác phẩm của mình, anh sẽ bán nó cho những ai thích sở hữu hàng độc, yêu Hummer, một biểu tượng xe hơi Mỹ. Nó thậm chí còn có thể dùng làm phương tiện chở khách du lịch ngắm cảnh hay taxi sạch. Dự án này dự kiến sẽ hoàn thành vào tháng 3 tới.

Một số hình ảnh:

Hummer H2 đang được "gọt giũa"

Tác phẩm của Dean sau khi hoàn thành

Nguồn: Autoblog
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe đang từ hàng trăm MÃ LỰC chạy không thích, nay lại chuyển về 2 MÃ LỤC lại thích. Thế nà thế nào nhỉ?
hummer 15k à hihihi
Ở VN nó là hàng thứ dữ hihihi
Mấy anh này thành công rồi, ít nhất là ở nơi cách 12 tiếng, xe hummer giá cả vài trăm ngàn đô mà tinhte vấn đưa tin hihihi
tungvo
ĐẠI BÀNG
14 năm
xe này là xe xài rồi anh Hiệp ơi, Hummer cũ đời 04-06 khoảng 15-20k ah.
Hummer H2 (15.000$) sao mà rẻ vậy ko biết..VN mà bán giá này e mua mấy chiếc...

thằng cha trên đúng là có vấn đề.....toàn thích cỗ hũ hóa
Nhờ cổ hủ vậy mà bác này mới được anh em tinh tế và mọi người trện thế giới biết chứ giữ chiếc xe nguyên bản thì quá bình thường. Không chừng khi làm xong bán lấy tiền mua về lại được 10 chiếc H2 mới toanh nữa không chừng!
hi hi ý tưởng này hơi "crazy" chút xíu.

nhưng nếu có tiền + thích mod, vọc... thì làm cũng chả sao ^^
suy nghĩ và hành động rất táo bao. phong cách Mỹ
pphuc96
TÍCH CỰC
14 năm
cái này theo mình nghĩ là vẫn chạy bằng máy đó chứ chỉ là làm giống xe ngựa thôi (ko biết có phải vậy ko nữa hehehehe)
máy nó ở đầu mà đã cắt cụt thế kia thì còn chạy sao hả bác.
Nhìn tấm hình khi hoàn thành thì mất tiêu bộ máy rùi, 2 cái ghế đặt trên vị trí của bộ máy, nhưng còn phần sau trống chắc là cái máy dời ra đằng sau. Hoặc là bác này muốn làm xe ngựa thật và sẽ thay thế 2 chú ngựa như trên hình thành ngựa thật vì bác ta chưa mua được ngựa nên thế ngựa giả vào đỡ.
Biến một chiếc Hummer H2 thành xe ngựa với biến một chiếc xe ngựa thành Hummer H2 cái nào sẽ tốn kém hơn nhỉ!....
Kà kà, Chuẩn không cần chỉnh 😁
hummer có 15000 usd là thế nào vậy trời ....
Bác chủ đã nói rõ là con này anh chàng trên đã mua lại rồi cơ mà, mua lại xe cũ thì giá đó cũng bình thường thôi, bên Mỹ họ ít chuộng hàng 2hand bạn nên hàng 2hand rẻ lắm bạn ạ, Em chỉ lo con 2 con ngựa tội nghiệp kia có kéo nỗi cổ máy nặng cả tấn hummer hay ko nữa 😁
hen săm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Động cơ "ngựa lai xăng" này lần đầu xuất hiện, độc quá
SUPERVISE
ĐẠI BÀNG
14 năm
chiếc xe đẹp thế mà cưa nó ra như vậy
con xe nặng thế con ngựa nào kéo nổi
táo bạo đấy nhưng....
không khả thi
hè hè..........
cobra4eye
TÍCH CỰC
14 năm
Khi xong rồi thì có được cấp phép chạy ngoài đường k nhỉ? 1 2 chiếc còn là hàng độc, nhưng nhiều hơn thì bắt đầu rối à nhe.
híc xe cũ bên Mẽo nó rẻ thế nhỉ, bao giờ vn mình được như thế nhỉ
java
TÍCH CỰC
14 năm
thế mà ko bảo trước đổi cho mấy cái xe ngựa đóng tại Việt Nam tha hồ mà đi.
huycreative
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xe này rớt nước , máy ko nổ nữa , mua xác lại thôi . 15k là đúng rồi =))
bác nói tầm bậy à, bác ko thấy nó thử xe đấy à tiếng máy nghe thế cơ mà
hya. rất style nha.........................
đã chú thích rỏ mà các pro.do giá nhiên liệu tăng cao nên mới biến e h2 uống xăng như uống nước thành cổ xe ngựa.
1 ý tưởng táo bạo cho 1 nước wa phát triển .có như thế công nghệ xanh mới phát triển chứ.k như ở vn.nhưng ý tưởng luôn bị trù dập.
phutan87
ĐẠI BÀNG
14 năm
ý tưởng độc đáo, thiết kế nhìn rất sang trọng mà chi phí để đi lại cũng sẽ ko cao tuyệt vời
Chỉ có ở VN là xe mắc thôi. Chứ bên nước ngoài xe rẻ hơn VN rất nhiều. Vì xe về tới được VN thì còn phải chịu bao nhiêu loại thuế..Bạn có thể bỏ 5000 euro là có chiếc BMW loại bình thường đã qua sử dụng..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019