Bloomberg: Apple Watch Series 8 sẽ có đo nhiệt độ cơ thể, chip mạnh hơn, Series 3 sẽ sớm ngưng bán
Mikeknowsme
6 thángBình luận: 50
Bloomberg: Apple Watch Series 8 sẽ có đo nhiệt độ cơ thể, chip mạnh hơn, Series 3 sẽ sớm ngưng bán
Mark Gurman từ Bloomberg cho rằng năm nay Apple sẽ ra mắt 3 model Apple Watch bao gồm Apple Watch Series 8, AW SE và một phiên bản Apple Watch “trâu bò” dành riêng cho việc tập luyện thể dục thể thao.

Mark Gurman cũng không nghĩ rằng sẽ có nhiều tính năng mới đáng chú ý về sức khoẻ trên Apple Watch Series 8 năm nay, ngoại trừ có thể có thêm tính năng đo nhiệt độ và chipset mới trên đồng hồ cho hiệu năng nhanh hơn. Ngoài ra đợt này Apple Watch Series 3 sẽ chính thức ngưng sản xuất và bán ra sau gần 5 năm.

9to5mac
50 bình luận
Đo nhiệt độ trên cơ thể mà đo ở cổ tay chắc không chuẩn lắm các bác nhỉ
ntherol
TÍCH CỰC
6 tháng
@abbvvhh Ah, vậy hả.
SagaKiller
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@mrsugarvn bạn biết có một số bệnh ghi là có hiện tượng sốt và chi lạnh nghĩa là sao không? nghĩa là đo trán thì sốt mà tay chân bị lạnh đó bạn, đo bằng cổ tay thì như không 😔
@alllove_vn mình nghĩ chắc giống như mấy đo thân nhiệt bác ạ, mỗi lần đo lại có số liệu chênh lệch nhau 1 tí, số liệu chắc mang tính chất tham khảo, gần đúng thôi
@SagaKiller Bạn đọc lại comment của mình đi. Đã là giới hạn về logic, vật lý thì làm sao Apple xử lý được. Nếu bạn dùng các thiết bị đo chuyên dụng đo ở tay thì kết quả nó cũng vậy thôi.

Đó là hiện tại đang đoán mò Apple để sensor mặt dưới, còn đo bằng cách khác thì cũng tự do hơn.
chỉ cần pin trụ đc trên 3 ngày là xuống tiền chứ dùng ip mà xài watch khác tù quá
Apw 3 mới đó mà đã bán ra dc5 năm rồi
@PVTuat Bây giờ nó tới 7 rồi. ra 8 - 3 thì k phải 5 năm ah 😁
Vấn đề là có thay đổi thiết kế kiểu dáng hay không. Nếu không thì tiếp tục dùng sr4 🤣
@biahoi5ngan khả năng 99% là ko thay kiểu dáng nhaaaa.

Con 5-6 chung dáng rồi, khác mỗi cái ECG.
Con 7 khác mỗi kéo cái màn to ra 1 tẹo, khác gì đã đổi kiểu dáng so với 6 ko.
Nên khả năng rất cao con 8 ngoại hình chả khác con 7, chỉ thêm yếu tố phần cứng nào đó như trong bài bảo đo đc thân nhiệt thôi.

Mình cũng chưa thấy thiết kế nào của apple (trừ pen1 và 2) thiết kế ko dùng chung ít nhất 1 đời, nên càng dự con 8 ngoại hình chả khác gì 7.
@biahoi5ngan Trước mình mua AW 7 xong nghe tin đồn có AW "trâu bò", hy vọng có design mới nên đem trả con 7 ngay và luôn, tiếp tục sài con 5.
kl2991
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@biahoi5ngan Theo mấy thánh leak trên mạng thì bản S8 thường và SE thì thiết kế như S7, còn bản trâu bò thì thiết kế vuông 4 cạnh, không tràn viền
Làm sao tối ưu hoá pin được tầm 3 ngày là ngon, còn thiết kế hiện tại mình thấy vẩn ổn
@Lê.Anh.Tuấn chắc chuyển sang màn hình e-ink là trụ đc 😁
Thiết kế liệu có khác
Trc còn có tin sẽ trang bị cảm biến đo lượng đường trong máu, giờ ko nói đến nữa
@abbvvhh Trang bị được cái đó xong rồi để được FDA approval thì chắc vài năm ấy bạn 😆.
Mình mong đợi phiên bản Apple Watch thể thao, cái này thì Apple đang thiếu ^^
Cần nhất pin trâu hơn
Re0
CAO CẤP
6 tháng
chờ coi cái trâu bò nó coi sao he he
Rồi pin có trụ dc qua 1 ngày ko?
@TonyWu S4 con trụ được 1.5-2 ngày đây mà lo gì
AW nhìn hay hay mà cứ hơn 1 ngày phải sạc riết cũng chán. Thế là bán để mua con Garmin Fenix 6, pin dùng hơn 10 ngày mới sạc.
iPhuc
TÍCH CỰC
6 tháng
Aw3 sẽ sớm ngưng bán? Để lại bán được cũng tài năng lắm đó 😆
M còn chưa đc dùng con watch nào, vì đt có 5 7tr mà Apple w cũng 7 10tr thì tiếo cận sao nổi @@
ngưng mẹ đi chứ đừng cố bán rồi cắt giảm tính năng như ip 11 pm
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
6 tháng
s4 vẫn thấy ngon 😁 | Pin yếu đi chút nhưng đeo trang trí cũng được. Đo đạc này nọ thì coros với garmin :D
Và độ khoe của và thể hiện nhiều hơn
Đừng thêm tính năng nhiều quá, hãy tập trung vào pin
Tưởng ngưng bán series 3 từ lâu rồi chứ nhở

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019