Cách khôi phục bản đồ nhà của robot hút bụi Dreame khi bị lệch

Có thể bản đồ bị xoay, bị lệch khi bạn vô tình di chuyển dock của robot, khiến cho robot không còn đi đúng, và các vùng cấm đi / tường ảo bị sai so với vị trí thực tế. Thay vì mất thời gian cho robot quét lại bản đồ từ đầu, anh em có thể khôi phục lại bản đồ như cách trong hình. Hiện tại mình chỉ có robot Dreame trong nhà, anh em xài Roborock hay các robot khác trong hệ sinh thái Xiaomi thì test thử giúp mình thêm nhé.

Vào Quản lý bản đồ > bấm nút … ở bản đồ anh em muốn khôi phục > Khôi phục bản đồ
7
29
Là sao? Robotrock đời cũ đã tự điều chỉnh, giờ có vụ sai phải khôi phục nữa 😆
1
thuan.tknt
ĐẠI BÀNG
cái này hay nè, để thử coi sao?
robot nhà mình bị lệch suốt toàn phải xóa đi.
0
keylang
ĐẠI BÀNG
Em dùng con dreame bot W10
Thấy chế độ sấy khô không dc lắm
Con của anh có sấy khô hẳn ko nhi
0
thanhsontts
ĐẠI BÀNG
Giao diện của mình không có nút ... , chỉ có tuỳ chọn xoá luôn bản đồ hiện tại, App Mi Home bản mới nhất, Dreame D9 Pro
1
Anh T Ng
TÍCH CỰC
Roborock cũng làm y như này
0
Mình không có chức năng khôi phục. Chỉ có đổi tên, merge và split thành các phòng hay các khu vực thôi
1
KennyNGB
ĐẠI BÀNG
Cái vụ này công nhận khó chịu. Dù có khôi phục rồi nó cũng sẽ lệch tiếp
0
ngochung.it
ĐẠI BÀNG
Con Dreame nhà mình ko có cái này luôn, Nhưng robotrock thì có.
0
Mình thì chưa sở hữu con robot hút bụi nào
0
Bọn robot hút bụi hay có lỗi vặt kiểu mất kết nối, mất bản đồ... khó chịu thật
0
arisato1508
TÍCH CỰC
Nội thời gian mày mò soft, dọn dẹp đồ đạc dưới sàn, vệ sinh hộc chứa bụi.... thì đứng dậy hút bụi cái nhà luôn cho xong. Vận động cho khỏe người
3
mickeybr
ĐẠI BÀNG
Khi cho nó chạy thì đừng để còn thòng dây điện dưới sàn, nó đi qua vướng, bánh xe bị trượt là sẽ lệch bản đồ. Tụi này được cái hút bụi sạch hơn mình quét nhà
Mỗi lần muốn nó chạy, chịu khó dọn dẹp vật dụng cho thoáng, nó sẽ quét sạch hơn
0
ragnarok11399
ĐẠI BÀNG
Nhiều ông thích thể hiện độ siêng quá... Không biết ngày cầm chổi được bao nhiêu lần. Nhà t 80m2 dưới đất mặt hướng gió nên bụi cả ngày, 1 ngày t quét không dưới 5 lần chưa kể lau 2 3 lần mà đi cái chân vẫn nhám nhám rất khó chịu, có robot thật sự nó sạch với tiện hơn rất nhiều... từ ngày sắm về thì 1 ngày mình chỉ đụng tới chổi với cây lau nhà 1 lần, dù mình không phải dạng lười dọn dẹp vẫn thấy thực tế nhà rộng thì nó đúng là 1 thành viên có ích.
0
tuluan
TÍCH CỰC
Mình bị chồng map, lệch map và cách duy nhất là xoá map cho quét lại. Có vụ khôi phục này hay nè, nhưng app mình ko có tính năng này. Buồn.
0
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
Cho mình hỏi nếu dùng bản đồ nhiều tầng thì mình lưu được tối đa bao nhiêu tầng ạ?
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019