Mình có cái iPhone 6s Plus đang chạy iOS 14.8 mà nóng và hao pin quá, vừa thay pin mới rồi mà tụt...

asterix0108
31/3/2022 8:25Phản hồi: 18
Mình có cái iPhone 6s Plus đang chạy iOS 14.8 mà nóng và hao pin quá, vừa thay pin mới rồi mà tụt rất nhanh.
Anh em có biết cách nào jailbreak/root để chỉnh cho mát và đỡ hao pin hơn hay jailbreak/root để hạ xuống các bản iOS cũ hơn không chỉ mình với. Search 1 hồi mà chưa ra.
Cám ơn anh em nhiều.
#iPhone #iOS #hoidap #jailbreak #root
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hmcn87842
ĐẠI BÀNG
2 năm
IOS 14 bị lỗi sim chữ V đó , bạn rút sim ra xem còn nóng máy khoing
@hmcn87842 Tks bạn, để mình thử
@hmcn87842 Cho mình hỏi ngu tí, sim chữ V là sim gì vậy, trên thị trường có những loại sim chữ gì😅😅😅
đuòheeru
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vốn dĩ jaibreak máy là máy thêm nóng rồi vì luôn luôn có 1 phần gì đó của jaibreak chạy ẩn gây tốn pin nóng máy và lag, à mình cũng không biết hiện tại jb ra sao vì đã bỏ jb lâu rồi 😂😂😂
đuòheeru
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn có thể tham khoả các cách tiết kiệm pin và giảm nóng máy ở đây https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/amp/5-cach-giup-tiet-kiem-pin-hieu-qua-cho-iphone-886996
Còn jaibreak để giảm hoa pin nóng máy thì hơi bị xa vời
@đuòheeru tks bạn
Nghe nói bản 14.1 ổn định, pin tốt, ít nóng máy hơn nên mình muốn hạ xuống bản này
Jailbreak nó gần như root, có thể gỡ bỏ các app ko cần thiết hay tùy chỉnh sâu vào hệ thống, biết đâu lại làm dc, hihi
Jb nó còn hao thêm chứ
@JANG RYONG Chắc cũng tùy mình làm gì sau khi JB chứ bạn
@asterix0108 Đâu có bạn =))) bạn cài 1 cái j đó thêm tức là nó nặng thêm chứ chứ bạn nghĩ cài thêm rồi ép máy mát thêm thì ai cũng làm r
@JANG RYONG Vẫn còn ng jb mà bạn
@asterix0108 Thôi chịu 😆 thích thì cứ thử jb
@JANG RYONG Bnaj có biết jb bản 14.8 trên iphone 6s ko vậy?
Jailbreak hao pin hơn bình thường nha,máy mình đang jailbreak và thấy như vậy 😅
@NĐăng Tuyên Thanks bạn
Lên luôn 15.5 mát rượi nhé, mình bản 64gb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019