Bạch Tuyết ngủ trong nhà.

bao serbia
11/5/2022 21:36Phản hồi: 38
Bạch Tuyết ngủ trong nhà.
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại.

Chắc ít nhiều anh em nhìn ảnh bìa chắc biết đây là gì? Cục sạc dự phòng Xiaomi 20000mah gen 2.
Mình mua đâu tầm 2018 mãi tới giờ cần lôi ra thì đã gần 4 năm mà vẫn còn hoạt động tốt.
Ngoại hình chỉ có vậy- 2 cổng sạc- 1 đầu vô- và mức pin còn lại

Từ hồi chuyển công tác về ngồi phòng vì mắc dịch cũng tròm trèm 2 năm mà mãi tới nay vẫn sống thì mình cũng hơi giật mình.

Cũng chả có nhớ mà lôi ra dùng vì qua cúp điện nhớ con quá nên lấy ra sạc cho mẹ cháu mang đi dạy trưa rãnh video call hay gửi hình con cho mình đỡ nhớ. Và lúc ngồi viết mấy dòng này là muốn bay vô đập thằng nhóc rồi…..

Sạc dự phòng Xiaomi này chắc không còn gì xa lạ với anh em nữa, màu trắng thuần khiết như Bạch Tuyết, vỏ nhựa chắc chắn, 2 cổng sạc như có hỗ trợ sạc nhanh, đèn led hiển thị mức năng lượng còn lại.
Cầm đầm tay chắc chắn- không sạc để dành chặn giấy cũng Ok luôn.
Xài tới bay màu luôn mà vẫn còn sống- bền ghê thiệt

Do tính chất công việc hay dung lượng pin điện thoại dần được nâng cấp, rồi việc cúp điện cũng được tiết chế hơn trước nên dần dà cục sạc chỉ còn có công dụng chống cháy, chỉ có anh em nào hay làm việc ngoài trời thì mới có vẻ còn cần tới nó thui.

Mình từng thấy những em khác nhỏ gọn hơn nhưng thấy xài cái này lúc sạc đụng vào không sao như mấy em mỏng bằng nhôm lúc sạc điện đụng vô hơi tê tee….

Sở dĩ mình chia sẻ món này đến với mọi người vì mình đã gặp 1 sự cố làm hư đồ của khách ở tiệm mình Spa đồ da. Năn nỉ mãi mới chịu cho mình mua sợi dây da mới đền nhưng khách cứ băn khoăn tại sao họ chịu chi tiền để mua đồ tốt mà người bán chả đưa đồ tốt cho khách mà cứ đưa mấy món tào lao xài dăm hôm là nó cứng như đá thấy vậy mình quyết định viết bài này đồ mình mua ở đâu? cái nào bền cái nào tốt mình sẽ giới thiệu anh em đến mua. Phần mình không bài xích hay cực đoan đồ TQ chỉ cái nào tốt- giá hợp lý - bền mình sẽ tin dùng.

Hên sao nhớ lần mua trên Tiki.vn lò mò lục lại thấy cái shop hồi mua cục sạc vô đánh giá lại cho người ta và định mua thêm 1 cục nữa sẵn giới thiệu cho anh em, hỏi ra họ ngưng chưa nhập được hàng sạc dự phòng chỉ có sẵn hàng gia dụng anh em có thể ghé shop tham khảo thêm he.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Quảng cáo

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hồi đó có xài cục này nè, mà giờ bỏ đâu mất rồi
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@quangthoai alo cho nó hahaha, bền vãi lun
Nhà mình cũng có cục này
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Jindo Android Còn sống k bro
khangtn
TÍCH CỰC
2 năm
Mình có cục Xiaomi 10k Gen 1 thì phải á (15W) mua từ 2017 tới giờ vẫn còn đang xài luôn 😆)
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@khangtn Công nhận đồ xưa êm ghê h mua sạc giwjt mắt vãi bro ạ
@khangtn Mình cũng có con này vỏ nhôm mỏng rất đẹp. Vừa chết đầu năm ko hiểu sao. Hôm trước vừa sạc bthg, hôm sau lăn đùng ra chết, còn pin mà cắm sạc đt ko vào, sạc pin cho nó cũng ko vào. 😔
khangtn
TÍCH CỰC
2 năm
@zer0_7 Sinh lão bệnh tử sao tránh khỏi bác ơi 😆
thienma314
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng có cục này mua từ 2018, đã đang và vẫn tiếp tục dùng.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@thienma314 Quả là hàng ngon ae nhỉ
Cái tiêu đề "Bạch Tuyết Ngủ Trong Nhà" dễ gây hiểu lầm 😁
Cười vô mặt
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Cuong Nb Hihi thank bro
E cũng có mà ko hiểu sao bị phồng pin rồi, mà kiểu ko duyên với Mi hay sao mua j cũng lăn ra hỏng, từ cao cấp như dreame h11 cho tới hút bụi cũng lỗi, quạt thì tự gãy cổ ... Thôi cạch.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@boyngo1988 Xu dị mình xài dôd Mi vái nó hư k nè số rôdi
@bao serbia tính ra nó dỏm thật mà, mấy cái phụ kiện vô thưởng vô phạt như dây sạc ổ cắm pin dự phòng ... có gì đâu mà hư. Còn đồ phức tạp hay lỗi linh tinh hoặc kém bền.
transformer6
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyngo1988 Bạch Tuyết chỉ ngủ trong nhà mà cũng có chửa là sao 😆
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@boyngo1988 Chả bik chứ mấy món mình xài k hư vặt đâu bro
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@transformer6 Chắc quàng tử rôud
boyugly01
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà cũng có cục này bỏ xó, hôm trước nhà mất điện, lấy ra cắm quạt sạc vẫn chạy đc cả đêm, may vãi
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@boyugly01 Đúng là sợ nhất cảnh dôd k xài sẽ hỏng mà nào ngờ nó k chịu hỏng hehe
YMY
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em cũng có cục này dùng từ đầu 2017 hồi với vô cty làm tới giờ. Mãi ko chịu hỏng để thay cục mỏng hơn...hahaha! Mang vác đủ khắp các hành trình và vẫn ngon!
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@YMY Cảm ơn bro chia sẻ
Có cục 10.000 xiaomi cũng mua từ 2018 xài tới giờ vẫn ngon
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Illuminati ⭐️ Đúng bền mà k hiểu sao bạn trên bảo xài j hư dsos
danh hoà
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vẫn đang xài cục 10kmAh pin 18650 của Xiaomi đến giờ vẫn sạc ngon lành.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@danh hoà Êm quá he bro
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
TUi cũng có 1 cục đang xài được 2 năm rùi
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@boyplay Kakaka êm quá pk bro
Vẫn dùng từ 2016 tới giờ, hơi cồng kềnh nhưng được cái bền, và có sạc nhanh cho S7 đời tống của mình luôn 😆
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@timkhongcan72 Còn s7 sao bro vui dị kakkaa
Đag dùng lun ngon phết, mà cũng đag có con ss 20000mah chắc cho nó nghĩ hưu 😆))
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@darkmaster1 Tặng ai đó đi bạn đừng thải ra môi trường nhé
@bao serbia rồi đến lúc nào đó bạn ấy cũng thải ra thôi. Quy luật rồi, cái gì ko xài được thì phải bỏ, vde là bỏ ntn kìa.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@trungthanh2003 Thì bởi kêu bạn tặng ai đó a grab nào chẳng hạn
@bao serbia Chưa hư mak sao bỏ dc 😆)
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@darkmaster1 Kakaka
con này ngày xưa nổi phết
bao serbia
TÍCH CỰC