CHIA SẺ TỪ BFAN - FAN CÔNG NGHỆ CHẤT CỦA VIỆT NAM

14/5/2022 15:11Phản hồi: 7
(Nguyễn Chí Bình)

Sau khoảng 6 tháng chờ đợi và sau nhiều năm nằm vùng thì hôm nay em đã được cầm trải nghiệm Bphone A85 trên tay. Em có 1 số ý như sau:

• Về ngoại hình: Máy đẹp, nhìn sang, mỏng, nhẹ, cầm vừa tay.

• Về chụp ảnh: Máy chụp nhanh, đẹp. Chụp cái là có ảnh luôn, không có độ trễ hoặc có độ trễ nhưng em k nhìn ra đc. Do e ít chụp ảnh nên e tạm thời chỉ nhận xét như vậy.

• Về thao tác cử chỉ: Đây là lần đầu e sử dụng Bphone nên phải mất khoảng 30p mới quen với các cử chỉ. Để thành thạo thì khi nào nhận máy rồi về dùng nhiều thì sẽ lên đc mức PRO 😄.

• Về bảo mật: Do là lần đầu nên khi nào nhận máy rồi về e nghịch tiếp 😎😎😎😎😎

• Máy được tặng kèm ốp dẻo trong và miếng dán chống xước. Miếng dán thì e chưa nhìn thấy nên không biết hình thù thế nào. Nhưng miếng ốp dẻo thì phần cụm camera được làm nhô lên nên khi để điện thoại xuống bàn không lo phần camera bị chạm vào mặt bàn gây xước camera.

• Đến store thì được anh chị Bkav chuẩn bị đồ ăn nhẹ (bánh ngọt, trái cây, trà). Lúc kết thúc trải nghiệm được Bkav tặng quà rồi đươc Bkav mời đi ăn liên hoan nữa 😋😋😋😋😋 PerFect !!! (có món Măng ngon)

Một số góp ý ạ

• Trong tương lai, logo B có phản quang và có màu khác với màu nền phần lưng để nhiều người biết đến Bphone hơn. Để cả ban ngày cũng như ban đêm, logo luôn nổi trội. 1 cách để quảng cáo Bphone đến nhiều người hơn.

• App máy tính: Muốn xoá hết phép tính phải ấn và giữ DEL. Như vậy sẽ mất khoảng 2-3s. Vậy nên e nghĩ tạo 1 nút ảo khác, ấn 1 lần là xoá sạch. Rất nhanh và tiện. Như những máy tính cầm tay Casio thông thường.

• App từ điển: Em muốn dịch từ Tiếng Anh phải gõ, như thế rất lâu. Nếu được chụp ảnh hoặc quét để cho App dịch như vậy sẽ nhanh hơn. Rất mong Bkav sẽ thêm các tuỳ chọn ngôn ngữ phổ biến tại Việt nam như Tiếng Nhật, Hàn, Trung Quốc (tuỳ chọn cài thêm, nếu cài sẵn ngôn ngữ thì những ai không sử dụng sẽ cảm thấy app đó phiền, tốn dung lượng). Thường những ng đi làm như em thì dùng dịch nhiều hơn là đi tra từ điển.

Quảng cáo

Anh chị trong BKAV rất thân thiện, hoà đồng, vui vẻ và như là 1 gia đình.

Em chúc mừng BKAV và chúc BKAV phát triển nhanh, mạnh hơn nữa ạ. Em cảm ơn BKAV.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thợ điện ver 2 🤣
Bfan cái đ gì mà giờ này còn làm quen thao tác sử dụng ?
BFan mõm bấy lâu nay, giờ mới đc dùng Bphone à
Cười ra nước mắt
@votude Một pha tự bóp dái quá dại của bkave và đồng bọn 😆
Sau khoảng 6 tháng chờ đợi và sau nhiều năm nằm vùng

Hàng hiếm quá mấy bác ơi, bảo cháy hàng mà anti hổng tin, Lạc said 🤣
Gà mới hả thằng em mày, 9000 anh em công nhân bóc lên thằng coi được tí đi chứ nhìn phèn quá
Ae thấy nhé. Nếu ai dáng như này hãy xài bf, còn class cao hơn thì dùng loại khác.
Người sao vật vậy đúng ko sai, ngưu tầm ngưu mà.
fan công nghệ chất nhìn như thằng xúc đất đổ công nông vậy bần vl. đúng là Quảng nổ chỉ làm khổ ng dân thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019