Bộ dụng cụ sửa chữa đa năng TOPSHAK TS-CH1

AllLove
16/5/2022 4:13Phản hồi: 98
Bộ dụng cụ sửa chữa đa năng TOPSHAK TS-CH1
Mình có sở thích mua các dụng cụ cầm tay. Với niềm tin 1 ngày nào đó sẽ cần tới nó vậy là cứ mua thôi. TOPSHAK TS-CH1 cũng không phải ngoại lệ, thấy Banggood sale bộ công cụ này còn 1150K mình cũng tiện tay mang về 1 bộ coi thế nào. Hiện tại sale còn 700K.

Mình có quay clip anh em có thể coi ở đây nhé

Trong gia đình, một chiếc khoan, hộp đựng vít và bộ công cụ đa năng mình nghĩ anh em có thể tự làm được khá nhiều việc mà không cần gọi bạn bè

Về bộ dụng cụ sửa chữa TOPSHAK TS-CH1 điểm đầu tiên mình thích đó là nó khá đầy đủ. Đôi khi đi mua từng món lúc cần lại thấy thiếu thứ này thứ kia.
  • Muốn treo đồ mình có: Thước thủy cân bằng (nivo), tắc kê nhựa (nở nhựa), đinh vít, búa…
  • Đấu ổ điện mình có: kìm mỏ nhọn, kìm cắt, băng keo, bút thử điện…
  • Sửa ống nước thì có: Cờ lê, kìm mỏ quạ…
Được quảng cáo có 218 món nghe khá hấp dẫn phải không anh em. Nếu anh em không đọc kỹ mô tả sẽ khá hụt hẫng khi nhận bộ sản phẩm này đó. Bởi nó bao gồm 150 món là đinh, ốc vít này kia, mở ngoặc họ tặng đinh inox cũng khá ngon đó anh em. Tiếp theo là 10 lưỡi dao dọc giấy. Tóm lại công cụ chính chỉ còn 58 món.

Qua điểm trừ rồi lại tới điểm cộng cho bớt chán anh em nhỉ. Hộp đựng sản phẩm mình thấy ổn: chất liệu nhựa cứng cáp, bàn lề làm ngon, các công cụ được cố định chắc chắn vào hộp nên khi mở ra mọi thứ rất ngăn lắp không có tình trạng các công cụ rớt ra hộp. Hộp dụng cụ được chia làm 2 ngăn, các công cụ được chia theo nhóm khá thuận tiện.

Nhà sản xuất giới thiệu sản phẩm được rèn từ thép cacbon, mạ crom, chống gỉ và chống ăn mòn. Cái này mình chưa có dịp kiểm chứng. Nhưng cảm quan thì độ hoàn thiện ổn. Các chi tiết được bọc nhựa và cao su khá dày dặn và chắc chắn.
Kẹp
Cưa sắt có thể quay lưỡi vào trong khi không sử dụng
Dao dọc giấy tự khóa

Quảng cáo

Bút thử điện
Đèn pin sử dụng 3 pin AAA
Tô vít dài rất cần thiết khi sửa đồ chơi cho bọn trẻ con

Với mức giá 1150K thì mình đánh giá nó được 6/10 điểm tổng thể. Ví dụ anh em không thể mong chờ kìm điện có thể cắt chính xác từng lõi đồng như knipex. Nhưng cắt cả sợi dây điện thì khá ngọt.
Cảm ơn anh em đã đọc bài hi vọng anh em sẽ lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân.

P/s: Nếu tài chính cho phép thì mình nghĩ từ 300$ anh em sẽ có những bộ công cụ rất tốt từ các thương hiệu lớn như Knipex, wiha…

Quảng cáo

Screenshot 2022-05-16 110540.png
Săn sale là cách khá tốt để sở hữu công cụ từ nhãn hàng lớn với giá phải chăng.
Screenshot 2022-05-16 110950.png
Screenshot 2022-05-16 111006.png
Đây là khoan của mình mang từ Đức về mình sài được 14 năm rùi khá bền. Thấy ở VN cũng bán
Đây là hộp đựng ốc vít

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng thích có bộ như này, làm gì cũng tiện
@AllLove kiềm cắt goodman giải quyết được vấn đề này hihi
@silver_star_3230 Cảm ơn bạn
@AllLove chất liệu thép dỏm kém quá bác nhỉ,được vài tháng là gỉ sét hết ah,hic
@toilachi9 Kìm xịn cũng gỉ bạn à. Thành phần nhiều sắt là gỉ.
Nhà mình ko thiếu bất cứ dụng cụ nào mình ko mua nguyên bộ nhưng sắm từ từ và dần dần là đủ full
@AllLove Ra tiệm điện mua loại bình dân cho rẻ công dụng như nhau
@nem nướng nha trang Tiền nào của ấy mà
wildchild142
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Cây này là loại nào vậy bác
@wildchild142 Kìm knipex bạn
Mình mua cái máy khoan bosch, có nguyên set đồ (dao, búa, mỏ, lết, kềm, thước 3m, thước nivo, mũi khoan, đinh vít tacke các kiểu), sau mình mua thêm con vặn vít makita lại thêm 1 bộ nữa, hơi khác xíu là nó thiên về các loại đầu vặn, khẩu mở ốc vít các kiểu.

Nhưng các bộ dụng cụ này chắc chắn không bao giờ có được 2 món rất cần với dân làm nước, đó là cái mỏ lết loại lớn (để mở các khóa van từ 27 đến 42) và kìm cắt ống, cái này phải mua thêm
@lightingbolt Dân làm nước thích nhất kìm mỏ quạ hihi. Mà thực ra ko làm nước thì kìm mỏ quạ cũng sài khá nhiều nó tiện hơn cờ lê vì auto lock. Đưa vô trượt phát đúng kích thước là xong. Kìm này bữa mua 500k bên đức sài sướng luôn.
@AllLove mình k xài kìm mỏ quạ mà xài kìm chết, nhưng khẩu độ của 2 loại kìm này không lớn
@lightingbolt Công nhận. Mình thích kìm mỏ quạ vì nó giống cờ lê nhưng tiện hơn
VNGx192
TÍCH CỰC
2 năm
@AllLove Cle nó sẽ phát huy ưu điểm riêng của nó. Kìm mỏ quạ chỉ tiện khi bác vặn con ốc ở không gian thoáng, chứ ở không gian hẹp khó thì mỏ quạ lại rất chật vật.
Ít tiền muốn tốt bền thì Yato. Đầy đủ option cho mọi yêu cầu. Noa của Ba lan thương hiệu cũng nổi tiếng ở Châu âu. Đồ thì bền chắc chắn nhưng nếu xét về thẩm mỹ noa không đẹp. Hi hi ai cần cái mỏ lết đẹp nhỉ? Mình mua 1 bộ dùng cho xe oto rất tiện và đủ dùng cho gia đình. Máu nữa thid chơi cái tủ giá đắt gấp 3 lần đồ dết. Hahahaha
@pond1597 Cảm ơn bạn đã gợi ý
Mình thì nói không với set phụ kiện đi kèm, thường là kém chất lượng, đặc biệt là mũi khoan mũi vít. Mua lẻ Makita hay Dewalt, cần gì mua nấy thấy tự tin hơn. Bữa mua hộp phụ kiện Bosch x34 xài vẫn không ngon bằng đồ mua lẻ.
@Kuxin1512 Chuẩn bạn bộ này thương hiệu bosch chứ đợt sale mình mua 1 bộ hơn 200k thường thường bậc trung chất lượng cỡ bộ trên hình ^^
@Kuxin1512 Bạn chuẩn về bộ mũi khoan, còn mấy cái khác mình xài khá ổn
hung_ly
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sau 1 thời gian trải nghiệm các thương hiệu mới nổi thì tốt nhất là nên cố mua hàng hãng (makita, Bosch) hoặc hàng tàu xịn (DCA Dongcheng). Thà mua ít rồi mua dần nhưng nó xịn, bền, cầm đã thích rồi.
@hung_ly Tool thì ae vẫn thích đức hơn á
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có thì thừa mà ko có thì thiếu
@nhathoabao kaka thừa còn hơn thiếu bạn
Sao thấy ghi giá 1tr3 mà bấm vào nó nhảy lên giá 2tr3 là sao kìa?
@khacanh250883 1150K thôi bạn. Bên dưới clip của mình có link và mã giảm giá đó
anhtuan071
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Bác cũng tư vấn giúp máy khoan nào vừa khoan sắt vừa khoan bê tông. Loại cắm điện
@anhtuan071 Mua con bosch như hình của mình ok. Mã bosch pbh 2100 re dành cho thị trường châu âu đó
nhanbkbd
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sẵn mấy bác cho mình hỏi ké, mua máy khoan cầm tay hãng nào xài ok vậy mấy bác
@nhanbkbd Bạn mua Dewalt vì giá khá dễ chịu lại được bảo hành 3 năm. Nên mua hàng chính hãng
@nhanbkbd Nên mua Makita đắt hơn Dewalt nhưng chất lượng và độ trâu chó ko ai bằng
@AllLove Xác nhận vs Fen là Dewalt bây h chất lượng hơi kém, con DCD805 mang đi làm lên dĩa r 😔. Trong khi con Makita XPH14 cày cuốc kinh dị lại sống nhăng răng, y như mới chỉ dính bụi. Nên mua Makita vs Milwaukee fen à.
@zozolozozove Chuẩn rồi bạn.
Nhìn xinh quá
@JANG RYONG hihi cũng tiện lợi ghê á bạn
bộ này đầy đủ quá nhỉ
@-KhangThien- Công nhận bạn à. Gia đình thấy ổn
không biết chất lượng hoàn thiện và độ bền thực tế khi sử dụng như thế nào !
@PVTuat Chất lượng ổn phết bạn. Kìm khá chính xác. Cắt 1 lõi dây điện thì tùy vị trí cắt đc so với giá vậy là ổn
@AllLove
Cười mặt nồi
@PVTuat Cắt sợi đồng nhỏ thế này hên xui kaka. Thế cũng quá ổn rùi
@AllLove
Cười vui vẻ
VNGx192
TÍCH CỰC
2 năm
@AllLove Có loại kìm riêng để tuốt dây vs cắt riêng mà bác
MDK125
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhìn như nhựa tái sinh, sợ ko bền
@MDK125 hihi
có bộ này đi sửa dạo tại gia cũng tiện ,tuy chưa bằng đồ chuyên nghiệp ,sửa dạo cần nhất là đủ món ,rờ tới cái gì cũng có
@anhcom67 Sửa đồ giúp chị hàng xóm là ok rùi bạn^^
Tâm K
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá đó có tính 2 máy khoan chưa a
@Tâm K Đây là máy khoan bạn
@Tâm K Đây là hộp đựng vít
Bạn này chắc làm tiếp thị liên kết cho Banggood hay sao mà thấy toàn review đồ cho nó
@asterix0108 Chỗ nào rẻ thì mua bạn à
Cũng hay nhưng mà tôi chỉ dùng nhiều nhất là Tô vít, kìm, búa, khoan và bút thử điện thôi! 😁

Những thứ khác hiếm khi dùng :D
Cười vô mặt
@Cuong Nb hihi mấy thứ kia kiểu thừa còn hơn thiếu đó bạn
Hỏi các pro có biết khoan tường nào ít ồn không ạ?
@IceNinja Yếu thì ko ồn bạn
banggood giờ ship về VN lâu ko bác ?
@supperchym 10 ngày bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019