Bạn cũng có thể tắt báo thức trên iPhone của người khác thông qua Siri

Mikeknowsme
18/5/2022 7:16Phản hồi: 10
Bạn cũng có thể tắt báo thức trên iPhone của người khác thông qua Siri
Nếu trong gia đình của bạn gồm con cái, vợ, chồng,… và họ có ở trong iCloud Family của bạn thì bạn hoàn toàn có thể tắt báo thức của họ thông qua Siri. Trong một số trường hợp khi cả nhà đang ngủ nhưng báo thức của một thành viên nào đó vang lên rất ồn, bạn không thể đến ngay chỗ người đó để “tắt hộ” báo thức được. Từ đó mẹo nhờ Siri tắt báo thức có thể giúp ích được phần nào.

Chỉ cần từ iPhone của bạn hoặc loa HomePod (nếu có), bạn nói: “Hey Siri, turn off the alarm on [tên người đó trong family] iPhone” hoặc “Stop the alarm on [tên] iPhone”. Lúc này Siri sẽ cần xác nhận Yes hoặc No, để thực hiện theo yêu cầu như trên hình cover.

Lưu ý: người đó và bạn phải cùng trong Family Sharing, và cùng mạng kết nối Wi-Fi. (Xem thêm: cách quản lý iCloud Family hoặc thủ thuật về iCloud Family)

Bạn cũng có thể thực hiện cách này để tắt báo thức trên loa HomePod trong trường hợp bạn đặt báo thức bằng HomePod và nó ở xa tầm với so với giường hoặc vị trí nằm ngủ của bạn.

Nguồn và cover: MacRumors
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợt trước hỏi cái Home pod " where my iphone " thì nó tự bật find my iphone để tìm máy mà dạo này ko hiểu sao ko dc 😔
@voldemot siri không phản hồi hay sao bác? mình thấy mấy lỗi vặt trên HomePod thì cứ reset lại là nhanh nhất hehe
@voldemot https://support.apple.com/en-us/HT208244

Reset HomePod or HomePod mini - Apple Support

Learn how to reset your HomePod or HomePod mini to its factory settings.
support.apple.com
@Mikeknowsme Nó bảo là mày bật find my lên mà tìm .... để reset lại thử xem hết ko
@voldemot nếu ở gần nó ping âm thanh iPhone lên không bác
@Mikeknowsme nó có có kêu âm thanh như lúc bác dùng find my để tìm máy ấy , lâu lâu để máy trong nhà ở đâu ko thấy tìm rất tiện
Với cái tay nhanh hơn nhiều, đúng là vẽ chuyện
Cười ra nước mắt
Siri dạo này thông minh quá, không biết có còn “I don’t understand” với “I found this on the web” không taaa?
thank pạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019