Sony LinkBuds S chính thức ra mắt, chống ồn chủ động, IPX4, nhẹ 4.8g, giá 199$

Knah
19/5/2022 1:58Phản hồi: 48
Sony LinkBuds S chính thức ra mắt, chống ồn chủ động, IPX4, nhẹ 4.8g, giá 199$
Sony chính thức ra mắt mẫu true wireless mới nhất của mình với tên gọi LinkBuds S. Đây là mẫu true wireless nhẹ nhất của Sony với trọng lượng chỉ 4.8g mỗi bên. LinkBuds S sở hữu khả năng chống ồn chủ động, hỗ trợ codec LDAC, thời lượng pin 20h cùng khả năng chống nước IPX4.

Sony trang bị driver nhỏ gọn chỉ 5mm để đảm bảo trọng lượng nhẹ nhất cho sản phẩm. Ngoài ra, hãng còn trang bị Processor V1 để phụ trách xử lý chống ồn. LinkBuds S được trang bị tính năng Adaptive Sound Control giúp tự động điều chỉnh chống ồn thông minh theo môi trường xung quanh.
Ngoài bluetooth 5.2, LinkBuds S còn hỗ trợ codec LDAC cùng công nghệ DSEE Extreme™️ nhằm đảm bảo chất lượng âm thanh khi truyền tải không dây. Người dùng còn có thể trải nghiệm âm thanh vòm Dolby Atmos khi kết nối và sử dụng LinkBuds S với các TV Bravia XR.
Sony cho biết toàn bộ sản phẩm được làm từ nhựa tái chế. LinkBuds S hiện sẽ được bán ra chính thức vào 20/5 tới đây với mức giá 199$ cùng 3 màu: đen, trắng và vàng.
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
2 năm
lỡ mua 1 em sony khoảng 2 triệu, nói chung nghe đc, mà đeo vô tai chạy cứ bị rớt hoài, bực ghê
@LAMSAODAYH mua tai để chạy nên chọn loại có cái móc ở ngoài vành tai hoặc trong vành tai ấy, đeo mới đỡ rớt.
@LAMSAODAYH tai sony toàn trơn tuột ko dùng tập nặng đc
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
2 năm
@Ting Tưởng Chính xác bạn, C500, nghe thì ok, Pin trâu vãi mà chạy bộ là lại rớt, đuổi 3 núm tai tặng kèm vẫn ko được, bực chết đi được
@LAMSAODAYH Haizzz. Con này để nghe gọi, nhạc tạm ổn. Chứ chạy bộ gặp mồ hôi mà còn tưng tưng thì nó mau tuột lắm.

Bạn muốn chạy bộ thì để ý dòng SP800 đó, nó có cái khoé gài ở tai (tiếng anh là ear hook) thì sẽ ổn hơn. Mà SP800 nhìn hơi tởm do nó bự chà bá lửa.
HQTRM
TÍCH CỰC
2 năm
dạo này Sony thiết kế tai nghe TWS gọn gàng và đep hơn hẳn rồi
Yêu quá
Bây giờ mấy hãng có vẻ ít SX mấy tai nghe loại ụp tai mà kích thước to bằng đít chai nước ngọt nhỉ. Mấy loại nhét tai ntn ưu điểm là kín âm nhưng nếu khoang tai có mồ hôi dầu mà đeo lâu sẽ rất ngứa gây khó chịu.
@maidng Chịu khó lau chùi thường xuyên trước hoặc sau khi xài thôi, tôi xưa cũng bị mụn tai do ở dơ ít vệ sinh (giờ đõ ở dơ hơn rồi). Chỉ cần ở sạch, bạn sẽ thơm tho ngay thôi, đừng lo quá.
@maidng thường làm over-ear luôn đeo cho thoải mái
on-ear đè lên tai nghe lâu cũng khó chịu
SoyHungry
TÍCH CỰC
2 năm
@maidng Có hết mà. Như con xm5 mới ra hoặc bose 700, jbl cũng có
iKaris
CAO CẤP
2 năm
@SoyHungry Uk có mà đầy bác nhỉ, mình cũng đang dùng 1 mớ.
Sony còn ngon nhỉ
Mình cứ nghĩ Sony LinkBuds là dòng cho người thích đeo tai nghe TW thoáng đãng, ai dè ra Sony LinkBuds S thì bị bí y như các mẫu khác. Thấy quái quái sao đó.
@Ting Tưởng SONY để tên chung lại thành LinkBuds thôi =))
hdo2
TÍCH CỰC
2 năm
@Ting Tưởng Củ shell trông nhỏ như WI-C500, trong khi mang công nghệ của 1000XM4. Vậy cũng là ok mà, con C500 đeo cũng thoải mái chứ k bí lắm đâu
kcatter
CAO CẤP
2 năm
Giá ko thấp mà chỉ chống nước IPX4 thì hơi kém, mấy con giá rẻ của hãng khác trên dưới 300k cũng có IPX5 rồi, khoản này đâu có tốn nhiều chi phí.
dlcky
TÍCH CỰC
2 năm
@kcatter Vấn đề là để làm gì? Bác định phụt cái gì vào tai nghe à
kcatter
CAO CẤP
2 năm
@dlcky Vấn đề là khoản chống nước này ko tốn bao nhiêu so với giá bán tai nghe, lên IPX5 người dùng cũng yên tâm hơn khi đi mưa chứ, tai giá rẻ nó còn làm được kia mà, có IPX4 thì thấp quá còn gì, giá tầm này Samsung nó lên IPX7 luôn.
Mua con này thay cặp XM3 hỏng pin thì sao nhỉ. Con XM3 to quá nhét túi đi lòng vòng mệt.
@tin_truc22 XM3 hỏng pin thì thay pin rất dễ.
@p700i mình thấy cái hộp nó to quá, ko tiện mang theo khi chạy bộ tập thể thao
@tin_truc22 Vậy bán lại cho anh e đi chứ giữ làm gì chật nhà?
alias2110
ĐẠI BÀNG
2 năm
@p700i Thay ở đâu vậy bạn
@alias2110 Tự thay thôi bạn, chứ cái này hãng nó không thay đâu, để nó bán cái mới.

Cần hướng dẫn lên youtube nhé
Cũng được
trông ko khác gì 1000xm4
dlcky
TÍCH CỰC
2 năm
@vodanhdaisu Trông đơn giản và nhỏ hơn hẳn mà bảo ko khác gì
hoangduycc
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn cũng ổn. Trông tai nghe nó hao hao cái logo Ericsson hồi xưa nhỉ
Để cái lỗ như đời 1 có phải hay không.
hmmm hmmm mua đeo đi ngủ nhể? :eek:
thexteen
TÍCH CỰC
2 năm
Mình dùng tai nghe dạng nhét rất hay bị đau tai, nên trước giờ chỉ dùng được loại cài.
mới mua Linkbud giờ ra bản S cay Sony thật
dlcky
TÍCH CỰC
2 năm
@theadder2013 2 con 2 mục đích khác nhau có mua thật không vậy mà nói như ngáo đá?
@dlcky Tao mua rồi mới nói chứ đâu như mày chưa biết gì chửi người khác thì mày cũng thuộc dạng ngáo đá nặng
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
2 năm
kiểu này sao cạnh tranh đc với Sennheiser TWL M3 nhỉ
ONE NO!
TÍCH CỰC
2 năm
@MrBo0m chưa ra mà, mà giá hai phân khúc khác nhau nữa. Con TWL tầm 8 củ, sony 5 củ
thiết kế giờ ngày càng gọn gàng hơn nha 😁
hóng xem thế nào, nếu tốt hơn AirPods Pro thì quất
em này với LG FN6 em nào ngon hơn nhỉ.
iKaris
CAO CẤP
2 năm
Nhìn clean, sang, nhẹ nhàng và đẹp quá, mang đi gym đẹp khỏi bàn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019