Tham dự Tech Lounge
Mình thấy con này giá khá tốt, ko biết trong tầm giá thì có con nào ngon hơn ko nhỉ?

Laptop Gaming HP VICTUS 16-e0175AX 4R0U8PA
CPU: Ryzen 5 5600H (3.3GHz~4.2GHz) 6 Cores 12 Threads
VGA: Nvidia RTX 3050Ti 4GB GDDR6
Ram: 8GB DDR4 3200MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe
Màn hình: 16.1" IPS 144Hz FHD
2
32
chỉ sợ bung bản lề 😆 giá thì oke đấy
1
mà thôi nên né HP ra, chất lượng thua hàng tàu
2
vt.marca
TÍCH CỰC
Ram hàn chết ko? Nếu hàn chết ko nâng cấp được, ko đáng tiền
0
Giá bao nhiêu đấy bạn?
0
TranAnz
TÍCH CỰC
Tiền nào của nấy
0
iristhang
TÍCH CỰC
lenovo legion 5 đó b
0
0
0
NguyenHiepLuc
TÍCH CỰC
Né HP ra bạn, có mua thì kiếm HP ryzen mà dùng, hơn 10 năm rồi mà ko giải quyết đc vụ làm mát máy hơn thì thua HP
1
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
Hp hay bung bản lề lắm, chứ chất liệu build thì cũng khá ngon. Muốn bền thì chơi lenovo hoặc dell tốt hơn.
1
8RAM thì chịu, không biết cắm thêm được không
0
chuangiao
TÍCH CỰC
gaming thì nên mua omen, còn victus cùi bắp.
1
Rylcan
ĐẠI BÀNG
Vote Lenovo, Dell hoặc Asus
1
T28
ĐẠI BÀNG
em này ngon cấu hình nha bác build thì em thấy 6/10 thôi do bản lề kém , ngoài ra ram em này gắn là dual channel 8gb tức máy có 2 thanh 4gb rồi muốn nâng thì phải mua lại 2 thanh 8gb để lên 16 thì em thấy hơi bất tiện, tầm giá 20 củ chơi game thì bác nên tham khảo thêm mấy em asus hoặc acer thì cảm quan em thấy máy chắc chắn hơn tuy pin và cấu hình / tầm giá sẽ thiệt hơn nhưng dùng sẽ được lâu dài hơn còn nếu bác mua máy để nhà và ko di chuyển và đem máy đi theo nhiều thì cứ chiển thôi, em này chiến game làm việc thì sướng miễn bàn rồi
1
Kiem Ph○ng
ĐẠI BÀNG
Con này thấy bên voz bảo tạm thời làm quốc lap thay legion 5 từ cả tháng nay mà các cụ bên trên chê nhiều nhỉ, lại còn khuyên dùng acẻ nữa tôi cũng chịu =)) (chắc là xít đờ)
Con này chỉ có đúng 2 vấn đề: ram 2x4gb, muốn nâng 16g thì phải đáp 2 thanh cũ đi nên hơi rác, và màn hình chỉ được ~60% sRGB khá cùi, nhưng với giá đó thì có thể chấp nhận được. Vụ bản lề nhiều ông đã mua dùng và xác nhận khá ổn chứ không rung lắc gì đâu.
1
Toàn mấy bác không dùng cứ phán. Mình đang dùng bản r5 3050 được gần 1 năm chưa thấy vấn để gì. Render thì thường xuyên.
1
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019