Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Withings ScanWatch Horizon: Không chỉ ngầu như đồng hồ lặn, mà còn thông minh nữa

P.W
19/5/2022 3:8Phản hồi: 34
Withings ScanWatch Horizon: Không chỉ ngầu như đồng hồ lặn, mà còn thông minh nữa
ScanWatch của công ty Pháp Withings không mới, nhưng phiên bản vừa được ra lò thì có dáng vẻ khác biệt hoàn toàn so với chiếc đồng hồ hybrid, kết hợp giữa máy cơ và màn hình điện tử hiển thị thông tin ra mắt nửa năm trước. Có tên gọi ScanWatch Horizon, từ màu sắc, thiết kế vỏ case cho đến cả viền bezel hay bố cục mặt số đều được vay mượn từ những chiếc đồng hồ lặn kinh điển từ trước tới nay, đặc biệt là những chiếc Seiko, nếu anh em nhìn vào cọc số, hay số đếm trên viền bezel.

Khả năng chống nước 100m đồng nghĩa với việc anh em yêu biển nhưng chỉ có khả năng lặn nghiệp dư vẫn có thể đem theo chiếc smartwatch hybrid này khám phá biển sâu. Có điều chiếc này sở hữu case thép không gỉ đường kính 43mm, dày 13.28mm, nên cũng không phải phù hợp với tất cả mọi người, đặc biệt là anh em Việt Nam cổ tay bé.

Bố cục mặt số với màn hình PMOLED góc 12h cho phép hiển thị đủ những tính năng người dùng cần: Đo nhịp tim, nồng độ oxy trong máu, số bước chạy, quãng đường đã bơi được, hay theo dõi chất lượng giấc ngủ. Còn trong khi đó kim rốn góc 6h tưởng là kim giây, nhưng thật ra nó được thiết kế để hiển thị kết quả tập luyện trong ngày đã đạt mốc anh em đặt ra ban đầu hay chưa. Tất cả những tính năng này có thể được điều khiển thông qua ứng dụng Health Mate trên iOS và Android.

Vì không phải trang bị một chiếc màn hình hoặc chip xử lý khủng như nhiều smartwatch khác, nên sạc đầy pin mất 2 tiếng để đạt 100%, nhưng sẽ dùng được liên tục 30 ngày. Mức giá 499 USD cho ScanWatch Horizon không rẻ, so với mặt bằng chung smartwatch, vì ở tầm giá này anh em sẽ kỳ vọng chiếc đồng hồ có nhiều tính năng hơn.

Nhưng ở khía cạnh khác, mặt số chải tia hệt như những chiếc đồng hồ lặn cao cấp của Heuer hay Seiko, kèm thêm những tính năng thông minh, thì chiếc này đủ sức làm giải pháp 1 thiết bị đeo phục vụ cả hai nhu cầu: Một chiếc đồng hồ cổ điển thanh lịch, và một thiết bị thông minh theo dõi sức khỏe, thay vì đeo đồng hồ cơ, kèm thêm những chiếc như Miband ở cổ tay bên kia chẳng hạn.

Và cũng chỉ hy vọng, xin Withings đừng bao giờ thay đổi phong cách của họ, vì đó chính là điều khiến họ trở thành một trong những cái tên độc đáo trong ngành smartwatch.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang dùng con Withings Scan Watch, ổn áp phết
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
2 năm
@llllyllllr nếu bác thích kiểu classic kết hợp với 1 tí noti cơ bản thì ok nha, bị 1 cái hơi ngu nhẹ so với khi mình dùng AW là khi tháo đồng hồ ra dể ngủ mà điện thoại có noti thì nó vẫn rung cái đồng hồ, khá là khó chịu, phải tắt noti thủ công rồi sáng bật lại

mình ko phải dân thể thao nên cũng ko quan tâm mấy chỉ số như nhịp tim, SPO2, hay ECG nó đo có chính xác không, chủ yếu thích 1 chiếc classic có noti thì thấy con này dùng ok nhé
@tesla.spacex Background là ở Châu Âu phải k bác?
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zer0_7 ở Mỹ nha bác ơi
vietanhvpdk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tesla.spacex Mình cũng dùng (con mặt trắng) chỉ vì kỳ vọng vào tính năng cảnh báo rung nhĩ, nhưng có vẻ tính năng đó chỉ có chức năng PR. Được mỗi cái pin trâu (7-10 ngày)
khangduykt
ĐẠI BÀNG
2 năm
cũng thít lắm, nhưng size này chắc phải chơi tay phải 😁
@khangduykt bác cũng hệ càng cua tay to tay bé à 😆
mình đo bằng thước dây thì bằng nhau nhưng chả hiểu sao đeo tay phải thấy chật hơn =))
khangduykt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vqt907 mình tay phải to hơn tay trái cũng kha khá, chắc do tập luyện tay phải nhiều 😁 :D
techmen
TÍCH CỰC
2 năm
Cứ Pháp, Ý, Swiss thiết kế là đẹp, kinh đô thời trang nó ở bên đó rồi. Hàn Nhật còn phải thuê về tk.
@techmen Thiết kế thì chưa bàn nhưng chất lượng gia công thì đúng là mấy em Swiss made nó ở đẳng cấp khác so với mấy em Nhật.
@longkhanhduong Giá tiền bạn ơi. Đừng so sánh khập khiễng vậy.
@longkhanhduong mấy con nhật tầm giá rẻ với tầm trung thì thuỵ sĩ địch sao nổi còn tầm tiền cao thì thuỵ sĩ đập nát bét
techmen
TÍCH CỰC
2 năm
@longkhanhduong TK châu Á cũng có thể đẳng cấp nếu...thuê Ý,Pháp, Thụy sỹ thiết kế
con bản thép nhìn đã thật chứ
Mình có con activite từ ngày mới ra tới giờ nhưng ít đeo do mặt nhỏ quá
Khá ổn đó chứ nhỉ
Vaanres
CAO CẤP
2 năm
Mình hồi xưa rất thích hãng này, có mua 3 cái đồng hồ withing steel (mình 2 cái, vợ), kết hợp thiết kế cổ điển với công nghệ. nhưng mà nó bị vài cái thế này
- Đồng bộ tin nhắn và call từ iphone sang đồng hồ khá hên xui, bị miss rất nhiều.
- Sync dữ liệu từ watch sang phone khá chậm
- 1 con tự động chết không hiểu vì sao
- 1 con chết do sạc không vào pin
- 1 con chết vì sạc nhầm cục sạc của ipad
- Cây kim đo vận động hay chạy lệch, 1,2 tháng thì phải canh lại .

Giờ đang dùng apple watch 7, cảm giác không thích bằng cảm giác kim cơ như withings ít ra cảm giác nó an tâm hơn.
Mr. Kupo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Vaanres Nhiều vấn đề bác nhỉ!
Nhìn đẹp phết, đồng hồ thông minh mà nhìn như đồng hồ cổ điển 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
2 năm
Mình thì ngoài theo dõi sức khỏe ra thì còn phải hẹn giờ có rung nữa.
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Khá là đẹp
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đồng hồ lặn ám chỉ đến cái computer chứ chịu nước 100m ko gọi là đồng hồ lặn
baodng
TÍCH CỰC
2 năm
Bác mod có thể xem qua model này Ressence Type 3BB.
@baodng tôi đeo rồi mừ...
Khoái cái này hơn
nozyluky
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình dùng tới con mới nhất của bản này, nói chung là dùng ngon, pin trâu, hoạt động tin cậy. Mình dùng kết hợp với iPhone.
neomatrixiir
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ở VN thì mua ở đâu được các bác nhỉ?
ductrung_vu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có con Withings Scanwatch Vàng hồng bản 38mm, có ai cần không nào
Thành Hsc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này bn bác