Review Romoss Sense 6

Nhân 1512
19/5/2022 8:32Phản hồi: 9
Review Romoss Sense 6
Đây là review về Romoss Sense 6 của mình.Mình mua nó với giá Lâu rồi không nhớ, giá hiện tại chỉ tầm 220k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Romoss Sense 6:

Mình mua hồi 2016 hay 2017 gì không nhớ rõ. Dọn bàn mới thấy thằng em này, vứt lăn lóc mấy tháng mà vẫn nguyên 4 vạch pin, rơi bị nứt mấy lần phải dán như cái bánh tét nhưng xài vẫn ổn. Lúc mới mua trắng như Ngọc Trinh, giờ lem luốc trầy trụa hết trinh rồi 😆

Những thứ mình thích

Dung lượng rất lớn, 20.000 mAh nên chỉ cần có nó là khỏi lăn tăn chuyện đi du lịch hết pin giữa đường. Xét về nhiệm vụ pin dự phòng thì nó làm rất tốt. Xét về độ bền và sự an toàn, nó cũng đáng tin cậy.

Những thứ mình không thích

Nhiều lắm, vì quá nhiều nên mới vứt xó, nếu thích thì đã không mua cục pin khác 😃) Thứ nhất là nó to và nặng, như viên gạch trong balo, dày cui xấu xí. Điểm mình không thích thứ hai là thiết kế xấu, vỏ nhựa giòn dễ nứt vỡ. Mình làm rớt mấy lần và hiện phải băng bó cho nó như vầy kẻo sợ vỏ nhựa nó bong ra. Điểm yếu chí mạng của nó khiến mình ngán ngẩm là mất quá nhiều thời gian để sạc đầy cho nó. Mất cmn nửa ngày từ sáng tới chiều vẫn thấy đèn còn nhấp nháy đang sạc, lâu lâu cắm bị lỏng dây thì xác định qua đêm mới đầy được.

Thông số của thằng em nó: 20,000 mAh, Input 5V-2.1 A, Output 5V-2.1A và 5V 1A để sạc chậm mấy đồ linh tinh như vợt muỗi chẳng hạn 😃)

Nằm cạnh Energizer UE10053 và iPhone 6

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Không nên mua, sạc chậm vl, nặng như quả tạ nữa, ngày nay thiếu gì cục sạc ngon hơn 69 lần 😃)

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Leduycng
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng có xài qua, nó cũng khá bền vì rớt hoài mà hổng hư. Đúng là nó nặng quá.
Hơn năm nay không dùng sdp rồi. Dần dần pin ngày càng lớn sử dụng nguyên ngày luôn. Điện thoại lại có sạc nhanh nữa.
@Baoanh_nghiem Mình cũng nghĩ vậy, ko chơi game, lâu lâu lướt FB với mấy thứ cơ bản thì đt giờ dùng tới tối đi ngủ cắm sạc vô tư
@Kuxin1512 Nhiều khi ngồi ăn trưa cắm 10 phút đã dùng được cả ngày rồi nên sdp dần dẫn cũng sẽ biến mất
Công nghệ cách đây phải gần chục năm chỉ vầy thôi 😁 hồi đó sạc nhanh là 1 cái gì đó thần thánh mà
P/s: Nhớ nhất là mình đem cục này đi du lịch bị quá cân phải cầm tay mới dc lên máy bay
Hàng độc hả bác
@PVTuat Review cho vui thôi chơ cũng ko có gì đặc sắc 😆
@Kuxin1512
Cười vui vẻ
kimyungnam
TÍCH CỰC
2 năm
Review cục sdp cách đây 6 năm rồi kết luận ko mua có vẻ thừa quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế